Ca nhạc quốc tế thời bao cấp

bau67

Xe container
Gheorghe Zamfir - Pan Flute dịu lòng người.
Cụ An Anh hay Cụ nào có có file đó ko ạ.?

canhsatmuakiem

Đi bộ
Chít, cụ tưởng có kênh này thật thì chít em:)):)):)), Angela là tên thân mật của bạn gái em, còn trưa thứ năm là lịch ọp định kỳ của box em ở cà phê Climax :):):)

Chương trình em xem là liveshow Discoteka 80's tổ chức năm ngoái ở Moscow. Mặc dù sau 20 năm các thần tượng một thời có già hơn, béo hơn nhưng khi những giai điệu quen thuộc một thời vang lên thì, chẹp, không phê vì quá phê (b)(b)(b)

Em có đĩa này, để em tìm cách up lên (b)(b)(b)

Bác up đĩa này lên mediafire giúp em với, toàn ban nhạc thích từ xưa, thanks

gl1600

Xe điện
hà hà. Nhạc thời bao cấp thì cháu không biết nhưng cháu nghe nhạc quốc tế từ năm 88 ( qua thời bao cấp rùi). Hồi đó tivi chỉ có thứ 5 mới có ca nhạc quốc tế. Mỗi tối giao thừa xong, nghe cụ chủ tịch nước chúc tết, hết ca nhạc VN là tới ca nhạc quốc tế ( lúc đó băng cháu nhớ thường là thu lại của đài ZDF- Đức và đài Nga). Hồi đó cụ nào mà nghe cả loạt băng New wave của Người đẹp Bình Dương nữa thì biết vô khối bài

một bản nhạc pháp rất nổi ngày xưa. T'as le look coco
[video=youtube;LgjRq8wfeGQ]http://www.youtube.com/watch?v=LgjRq8wfeGQ[/video]

Một bài này cũng rất nổi tiếng
Moscou_ [video=youtube;BQAKRw6mToA]http://www.youtube.com/watch?v=BQAKRw6mToA[/video]

TUB

Xe đạp
Lâu lắm rồi em mới nghe lại những bài này

anhviet88

Xe tăng
Barbara Streisand Woman in Love
[youtube]BHqAllSQ_eM[/youtube]

Mireille Mathieu - une Femme amoureuse
[youtube]RWRrcjrJLWM&feature=related[/youtube]

Chỉnh sửa cuối:

anhviet88

Xe tăng
Bee Gees - How Deep Is Your Love

[youtube]0vgwk8tUT5k[/youtube]

Night Fever
[youtube]yUmJZ1kyYoU&feature=related[/youtube]

Staying' alive

[youtube]gcPdzsL0kMQ&feature=related[/youtube]

Chỉnh sửa cuối:

Virio

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

shadowy

Xe tải
e thấy hồi e còn nhỏ , chắc cũng năm 9x rồi, bố e bảo bài Season In The Sun "tao nge bản Tiếng việt có từ lâu , sau mới thấy có bài tiếng Anh "

thế hóa ra phong trào đạo nhạc có từ đó h ạ ?

BBB

Xe buýt
Cảm ơn các bác đã cho em hồi tưởng lại một thời tuổi thơ đáng nhớ, Bài hát đầu tiên em được nghe và ấn tượng là bài: You're a women của BBB và sau này em có nick ...để chát chít

Khi đi học hay đi đâu đó mà vô tình nghe thấy ai mở đài là dừng xe nghe hết bài mới đạp xe đi tiếp. về sau kiếm tiền mua băng Maxell 90 rồi ra chỗ Giảng Võ (hình như nay là HotRock thì phải) giá 5000, công thâu băng 2000. về nghe xong cất vào tủ kính.. cho ai mượn mà bị làm rối băng thì coi như chán chẳng muốn ăn cơm.
Sau này là SV em làm thêm ở 1 quán Bar- Karaoke, khi nào rảnh khách vào hát bét nhè..
thế mà đã gần 20 năm rồi các bác ạ.

BBB

Xe buýt
Còn thiếu ban nhạc UB40 nữa các bác nhỉ: Kingston town , không thể không nhắc tới

Bài này OH CAROL, em nhớ cô giáo trẻ vào dạy tiếng anh lớp em bị soi nhiều quá không dạy được hôm sau cô dạy hát bài này, sau đó cả lớp hào hứng và không trêu cô nữa (nhưng noí thật là cô cũng xinh ạ)

Một số bài em thích và đến giờ vẫn hay nghe
"Saving All My Love for You" Whitney Houston
"Hotel California" Eagles
"How Deep Is Your Love" Bee Gees

Em tán bạn gái em bằng bài này: Hello

Chỉnh sửa cuối:

anhviet88

Xe tăng
Cảm ơn các bác đã cho em hồi tưởng lại một thời tuổi thơ đáng nhớ, Bài hát đầu tiên em được nghe và ấn tượng là bài: You're a women của BBB và sau này em có nick ...để chát chít

Khi đi học hay đi đâu đó mà vô tình nghe thấy ai mở đài là dừng xe nghe hết bài mới đạp xe đi tiếp. về sau kiếm tiền mua băng Maxell 90 rồi ra chỗ Giảng Võ (hình như nay là HotRock thì phải) giá 5000, công thâu băng 2000. về nghe xong cất vào tủ kính.. cho ai mượn mà bị làm rối băng thì coi như chán chẳng muốn ăn cơm.
Sau này là SV em làm thêm ở 1 quán Bar- Karaoke, khi nào rảnh khách vào hát bét nhè..
có lẽ bác cùng thời với em , những bài hát này chắc không bao giờ em quên , tuổi trẻ em ở đó

anhviet88

Xe tăng
BBB đây bác
Pretty young Girl
[youtube]Uz-gUGbbHA4&feature=related[/youtube]

You're a woman

[youtube]Lu6NPcgBS2M&feature=related[/youtube]

Gimme Gimme Your
[youtube]QSXzQgOnsrs&feature=related[/youtube]

I Wanna Hear Your Heartbeat

[youtube]omiMlOkSePY[/youtube]

Kisses And Tears

[youtube]wl03JGjO_Ms&feature=related[/youtube]

Chỉnh sửa cuối:

tqppmpc

Xe buýt

không phải chỗ HotRock, đấy là kioss của ông cụ già ngôi ngay đầu dãy nhà , giờ ông vẫn ngồi nhưng bán CD, xưa e cũng hay thu băng ở đấy, có bày của Joy Band mà ông thu hỏng, phai làm lại