Ca nhạc quốc tế thời bao cấp

Angela Anh

Xe tải
Em lập thớt này để chia sẻ những bài hát thịnh hành và những ca sỹ/ nhóm nhạc mà em yêu thích trong những năm 80 của thế kỷ trước.

Hồi đó, chắc là nhiều cụ giống em cứ đến tối thứ tư, thứ bảy là chăm chăm vào TV để xem chương trình ca nhạc quốc tế, đặc biệt đêm giao thừa kiểu gì cũng phải thức bằng được để xem những Modern Talking, Sandra, C.C.Catch... biểu diễn trên những chiếc TV đen trắng hiếm hoi.

Vì phải rip/ upload mất thời gian nên cụ nào muốn có ngay những bài hát mình thích thời đó thì post lên đây để em up trước, còn em cứ tà tà làm từng vòng theo tên ABCD... rồi lại tua lại nhá.

Chỉnh sửa cuối:
Có, em hay nghe 2 bài Touch in the night và Stop the rain in the night của Silent Circle.
Úi giời!!! Sao mà giống nhau đến thế!!!! Hai bài này em nghe cách đây gần 2 thập kỷ, do là băng casstte nên chả biết nó tên là gì mà search, vừa tháng trước em tình cờ được nghe lại và tìm được nó thông qua anh Gút gồ, nghe phê lòi mắt!
Có thể nói em chỉ thích mỗi 2 bài này của bọn chúng.

Chỉnh sửa cuối:

buloonggi

Xe điện
Cụ ôi, cho ít Joy hay Pet Shop Boys nữa nhể

Joy nhá, touch by touch nào

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=bTE-b6aRKTE&feature=player_embedded[/ame]

Angela Anh

Xe tải
Úi giời!!! Sao mà giống nhau đến thế!!!! Hai bài này em nghe cách đây gần 2 thập kỷ, do là băng casstte nên chả biết nó tên là gì mà search, vừa tháng trước em tình cờ được nghe lại và tìm được nó thông qua anh Gút gồ, nghe phê lòi mắt!
Có thể nói em chỉ thích mỗi 2 bài này của bọn chúng.
Thế thì chắc cụ còn thích Tonight, Hey Hey Guy của Ken Laszlo, Touch by touch, Hello, Valerie của Joy....(b)(b)(b)

Để tối về em rip mấy đĩa này rồi up sau nhé.

Angela Anh

Xe tải
Cụ ôi, cho ít Joy hay Pet Shop Boys nữa nhể
Uôi, lần đầu tiên xem Pet SHop Boys biểu diễn bài It's a sin trên cần cẩu trong một show của Đức phát trên TV, em không chớp mắt phát nào, em thề:)):)):))

[ame]http://www.youtube.com/watch?v=q00Wu3tZIrA[/ame]

Từ khi có youtube em được xem lại những show/clips tưởng như không bao giờ còn tìm được nữa.

Chỉnh sửa cuối: