Cá nướng Kỳ Sơn Hòa Bình. Em thất vọng!

ThaiBala

Xe buýt
Hôm 2-9 em đưa Gấu đi phượt Hòa Bình, lúc về qua Kỳ Sơn thấy có bán cá sông nướng ở ven đường 6 tạt vào làm một con Măng 120k, dài phải đến 60cm, hý hửng tưởng về được bữa cá Sông nướng ngon lành, ai dè khi ăn thì thịt vừa ôi vừa bở, đổ đi cả đĩa. Lại còn bị Gấu trêu.
Em vốn lớn lên ở Hòa Bình, năm 91 mới về HN, nhiều năm sau trở lại HB thấy có món cá sông nướng là một loại đặc sản địa phương mới xuất hiện ở Kỳ Sơn. Các loại cá Sông Đà em đã từng ăn từ hồi đang xây thủy điện, phải nói là rất ngon và cũng đã lâu không được thử lại nên khi thấy cá sông nướng thì mua ngay với kỳ vọng là sẽ tìm lại được hương vị hoang dã của tự nhiên, và cũng một phẩn là ủng hộ bà con bán các sản vật địa phương (như mía Tân Lạc). Khi mua còn giải thích với Gấu là Cá Sông Đà rất ngon vì sông Đà chảy xiết, cá phải vận động liên tục nên thịt rất chắc. Ai ngờ.
Khi ăn mới biết là: Một. Cá không tươi khi chế biến. Hai. Không biết cá được nướng từ bao giờ, đến khi mình mua chắc cũng để vài ngày rồi.
Cá không ăn được đổ đi chả tiếc nhưng thấy buồn cho bà con nhà mình, mới chỉ bán cá được vài năm mà đã điêu toa, không lâu nữa sẽ chẳng còn ai dừng xe mua cá nữa.
:-L:-L:-L

Phat_ma

Xe tải
Em chưa ăn nhưng em cũng thấy thất vọng.

danghung83hn

Xe buýt
mua kiểu của cụ thì đúng là bị thế rồi. Đừng trách bà con, họ phải bán được mới có tiền. Mình là người tiêu dùng chưa thông thái nên mình phải chịu thôi. Cụ vào thung nai đi, mua cả con tươi nguyên đen lên nướng. đảm bảo không ngon không lấy tiền.

bocpc1

Xe máy
Hế...hế. Em đi tuyến tây bắc này qua đây thấy cá nướng nhiều cũng muốn mua nhưng không biết có ngon không? May quá hôm nay lên đây có bác làm chuột bạch rồi. Đa tạ bác!

ThaiBala

Xe buýt
mua kiểu của cụ thì đúng là bị thế rồi. Đừng trách bà con, họ phải bán được mới có tiền. Mình là người tiêu dùng chưa thông thái nên mình phải chịu thôi. Cụ vào thung nai đi, mua cả con tươi nguyên đen lên nướng. đảm bảo không ngon không lấy tiền.
Lần sau em sẽ làm vậy. Chỉ vì cái tội lười.

monnhaungon

Xe tải
Nếu cụ mua nướng sẵn thì không đảm bảo được. có thời gian lo mọ thì mới tìm được đồ ngon

ThaiBala

Xe buýt
Nếu cụ mua nướng sẵn thì không đảm bảo được. có thời gian lo mọ thì mới tìm được đồ ngon
Thực ra thì sản vật địa phương đôi khi chỉ cần mua ven đường vẫn xịn mà. Mía Tân Lạc, Dừa Thanh Hóa... nhưng đồ chín ăn ngay thì đúng là dại dột.

xecobonbanh

Xe buýt
Đúng là đi qua nhìn thích thật, nhưng mà chất lượng thế này thì tệ thật. Có khi ăn luôn tại quán may ra mới ổn

Muon_biet

Xe cút kít
Hôm 2-9 em đưa Gấu đi phượt Hòa Bình, lúc về qua Kỳ Sơn thấy có bán cá sông nướng ở ven đường 6 tạt vào làm một con Măng 120k, dài phải đến 60cm, hý hửng tưởng về được bữa cá Sông nướng ngon lành, ai dè khi ăn thì thịt vừa ôi vừa bở, đổ đi cả đĩa. Lại còn bị Gấu trêu.
Em vốn lớn lên ở Hòa Bình, năm 91 mới về HN, nhiều năm sau trở lại HB thấy có món cá sông nướng là một loại đặc sản địa phương mới xuất hiện ở Kỳ Sơn. Các loại cá Sông Đà em đã từng ăn từ hồi đang xây thủy điện, phải nói là rất ngon và cũng đã lâu không được thử lại nên khi thấy cá sông nướng thì mua ngay với kỳ vọng là sẽ tìm lại được hương vị hoang dã của tự nhiên, và cũng một phẩn là ủng hộ bà con bán các sản vật địa phương (như mía Tân Lạc). Khi mua còn giải thích với Gấu là Cá Sông Đà rất ngon vì sông Đà chảy xiết, cá phải vận động liên tục nên thịt rất chắc. Ai ngờ.
Khi ăn mới biết là: Một. Cá không tươi khi chế biến. Hai. Không biết cá được nướng từ bao giờ, đến khi mình mua chắc cũng để vài ngày rồi.
Cá không ăn được đổ đi chả tiếc nhưng thấy buồn cho bà con nhà mình, mới chỉ bán cá được vài năm mà đã điêu toa, không lâu nữa sẽ chẳng còn ai dừng xe mua cá nữa.
:-L:-L:-L
Chuyện cũng bình thường mà cụ, chính vì vậy mà ở VN mới có câu "người tiêu dùng thông thái" là vậy.

hqt92

Xe hơi
Công nhận là cá ở đấy ngon, ăn 1 lần mà nhớ mãi cụ à

xeco.com

Xe lăn
Chốt lại một câu cu chưa phải là người tiêu dùng thông thái :))

Diboj

Xe hơi
cá măng ăn thịt bở là đúng rồi cụ nhé, con này ngày xưa em ăn 20kg cũng thế thôi, trông to nhưng không ngon

vietran

Xe ba gác
Cụ quên mất câu "ồn ạ cá tươi" thì bị vợ nó cười cho là đúng rồi.
Cá thì cái quan trọng nhất là phải tươi, nếu k thì xử lý bảo quản tốt. Cá tươi ướp nướng ngay hoặc bảo quản đủ lạnh ngay tức thì thì ngon, thời gian tính bằng chục phút. Bà con mình toàn để cả buổi thì vứt đi chứ ăn uống gì vì cá nhiều đạm phân hủy rất nhah.
Mí lại cá măng k phải cá ngon

vietran

Xe ba gác
cá măng ăn thịt bở là đúng rồi cụ nhé, con này ngày xưa em ăn 20kg cũng thế thôi, trông to nhưng không ngon
Chuẩn men
Con này nhìn hay hay vì mọi người nhìn quen với trắm chép trôi phi mè mà ít thấy măng
Tuy nhiên con này chỉ nấu canh ăn tạm thôi, nướng ăn thì ra gì kể cả đang giãy

swordfishman

Xe tải
E đi HB thấy ăn lợn, gà, cá đền ngon, chắc do thổ dân đưa đi