[Funland] Các a cho e hỏi thủ tục nộp đơn quản lý thị trường với ạ !!!

lum..zzz

Xe điện
. Nhưng mợ cũng nói qua vì sao CH làm ăn bố láo để bt chứ chung chung quá. Mợ làm dc, gửi đơn đội 4 QlTT ngay 172 Tôn Đức Thắng và Thuế Quận Đống Đa, đồng thời gửi CA kte quận. Hàng trên 200k là phải xuất hoá đơn rồi. Còn nếu hộ khoán hay kê khai mà ko phải cty cũng vẫn làm dc để truy nguồn gốc hàng hoá.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Trình báo CA Quận Đống Đa, đội cảnh sát kinh tế sẽ thụ lý ạ.
Bán hàng không hoá đơn và VAT.
Chủ thớt mà là người nhà thì mai bọn nó chết với em. :))

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Trình báo CA Quận Đống Đa, đội cảnh sát kinh tế sẽ thụ lý ạ.
Bán hàng không hoá đơn và VAT.
Chủ thớt mà là người nhà thì mai bọn nó chết với em. :))
Bỏ mẹ em bán hàng trăm cây hoa hồng, có cây vài củ, mà chả xuất VAT bao giờ, có sao không ạ ???

nanghaiphuong

Xe tải
. Nhưng mợ cũng nói qua vì sao CH làm ăn bố láo để bt chứ chung chung quá. Mợ làm dc, gửi đơn đội 4 QlTT ngay 172 Tôn Đức Thắng và Thuế Quận Đống Đa, đồng thời gửi CA kte quận. Hàng trên 200k là phải xuất hoá đơn rồi. Còn nếu hộ khoán hay kê khai mà ko phải cty cũng vẫn làm dc để truy nguồn gốc hàng hoá.
dạ bán hàng k như quảng cáo ạ, tai nghe vs sạc fake hết ạ

hoasuu88

Xe tăng

nidea

Xe tăng
Vừa làm đơn và vừa phải làm um lên trên các mạng xh thì khi đó đội QLTT làm việc sẽ tích cực hơn.

hitle888

Xe điện
Ơ ngay trên phố tôn đức thắng, đoạn 16x gì đấy có đội quảnys thị trường, thớt cứ vào trình bày thẳng thắng, các anh í cuối tuần sang gõ phát thì chủ shop đóng bỉm. Nên soạn sẵn đơn + trình bày rõ ràng.
Ps: bán đt cũ mà Qltt vào thì xác định sạt nghiệp đới

nanghaiphuong

Xe tải
Ơ ngay trên phố tôn đức thắng, đoạn 16x gì đấy có đội quảnys thị trường, thớt cứ vào trình bày thẳng thắng, các anh í cuối tuần sang gõ phát thì chủ shop đóng bỉm. Nên soạn sẵn đơn + trình bày rõ ràng.
Ps: bán đt cũ mà Qltt vào thì xác định sạt nghiệp đới
dạ e cảm ơn a

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
A cho e hỏi theo lý thì mình kiện nó đc vì tội gì ạ, vì ở đây có nhiều a kêu mua máy cũ thì k yêu cầu Vat
1. Bác mua máy điện thoại Iphone, và nó đúng là Iphone thật, cho nên bác không thể kiện về tội hàng giả.
2. Bác chỉ có thể kiện về chất lượng hàng hoá không đúng như thoả thuận giữa hai bên.
3. Tuy nhiên không có "tiêu chuẩn công bố" áp dụng cho điện thoại cũ, do đó trường hợp của bác rơi vào Điều 432, khoản 3, BLDS 2015.

"Trường hợp không có tiêu chuẩn về chất lượng của tài sản đã được công bố, quy định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền và tiêu chuẩn ngành nghề thì chất lượng của tài sản mua bán được xác định theo tiêu chuẩn thông thường hoặc theo tiêu chuẩn riêng phù hợp với mục đích giao kết hợp đồng và theo quy định của Luật Bảo vệ người tiêu dùng".

4. Bác phải khởi kiện dân sự, về việc cửa hàng đã bán cho bác chiếc máy điện thoại cũ không đúng theo "tiêu chuẩn thông thường".

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Điện thoại của bác thớt mua với giá 19 triệu.
Với tình trạng như sau khi nhận hàng, có thể bán 15 ~ 16 triệu.

(1) Phương án một: bán điện thoại đi, thiệt hại 3 ~ 4 triệu, bóc phốt cửa hàng tùm lum, và tự an ủi cửa hàng thiệt hại về uy tín gấp nhiều lần số tiền 3 ~ 4 triệu.

(2) Phương án hai: khởi kiện và theo đuổi vụ kiện, tốn thêm thời gian, tiền bạc mà chưa chắc đã thắng kiện. Sau khi khởi kiện, bác thớt phải giữ nguyên hiện trạng của chiếc điện thoại đã mua (nghĩa là không được sử dụng chiếc điện thoại đó nữa, và trong suốt thời gian vụ kiện phải mua một chiếc điện thoại khác để sử dụng). Iphone mất giá theo thời gian, có thể khi kết thúc vụ kiện, giá trị chiếc điện thoại chỉ còn 1/2.

Chỉnh sửa cuối: