Các ace cho e hỏi số M+ M- trên số tự động

vietran

Xe ba gác
Với xe CVT thì mồi ga hại cho hộp số hơn là giữ đều ga.
Với hộp số AT có cấp thì M+ mà mồi ga là vô ích. M- thì nó xuống số ngay bác nới ga trước khi về số cũng tạm được.
Em chạy xe thì ga theo tình trạng mặt đường và cắm D thôi, lên xuống số để xe tự lo.
Chỉ chuyển M khi đổ dốc và khi cần M- để ghì xe thì đạp phanh rồi M-.
Không đâu ạ.
Gạt sang M cứ giữ nguyên ga.
Xe cụ hiệu gì để nói rõ hơn.
Cụ này chuẩn này
Em chạy như thế nhiều năm với xe M+, M- rồi

Cám ơn hai cụ xe em là Corola Altis 2011 số tự động vô cấp nhưng cho em hỏi là,nếu không giảm ga thì có sợ hỏng hộp số như xe số sàn không ah.chứ nếu giật tý em cũng chịu được ah,nói chung máy móc có ảnh hưởng gì không ah
Số tự động chuyển số do ecu chuyển nên kể cả chạy 100k/h cũng ko sao.

anhtho

Xe ngựa
Số AT nó k như cụ nghĩ đâu, làm gì có giật mà hại với k hại. Khi cụ để số D chạy cụ sẽ thấy cụ vừa tăng ga xe vẫn tăng số đấy thôi,
nói cho rõ nhé: cụ vào D và bắt đầu tăng ga, k hề giảm k hề nhấc chân khỏi chân ga và cứ thế ấn đều đều, xe sẽ chuyển số dần dần từ 1-2-3-4-5..nó vẫn chuyển số trong lúc chân ga vẫn ấn mạnh đều.
Về số cũng vậy, chưa nói là với số AT nếu thốc mạnh ga thì xe sẽ giảm số lấy gia tốc để vọt, tức là càng vút ga thì trong lúc vút ga xe nó chuyển số (về số)

Đo là ví dụ cụ thể để thấy rằng chuyển số M+ hoặc M- k cần bỏ ga như xe MT
Em chạy đang để D, về ngay 3, hoặc 2 là xe hơi bị khựng lại. Ngớt ga chút thì xe vẫn êm hơn.

vietran

Xe ba gác
Em chạy đang để D, về ngay 3, hoặc 2 là xe hơi bị khựng lại. Ngớt ga chút thì xe vẫn êm hơn.
số M cũng thế, nếu đang ở tốc độ cao hơn số tươn ứng không chị khựng lại mà thậm chí k về dc số, nên cái chính là tốc độ phù hợp với số

laimoi10

Xe đạp
Xe cua bac anhtho co ve khong phai so vô cấp CVT các bác nhỉ,là số AT có cấp và cần số có D D1 D2 d3 day la số vô cấp M+ M- mà hiii

trantu12

Xe đạp
cảm ơn các cụ đã chia sẻ