[Funland] Các anh áo vàng quý chú bộ đội thật

ndkhoiits

Xe tải
Em hôm nay đi qua đường Đàm Quang Trung chỗ gần Aeon Long Biên, đến gần chỗ sân Golf thì bị các anh áo vàng tuýt vào, biết ngay là các anh định bắt lỗi sai làn, em ngoan ngoãn rẽ vào chào hỏi xuất trình giấy tờ đầy đủ. Đến màn các anh hỏi thăm nhà ở đâu, làm gì, có hay đi qua đây không, em bảo nhà em trong khu Hậu Cần, các anh hỏi em bộ đội à, em bảo bố em làm bộ đội thôi chứ em không.

Các anh bảo em vừa đi sai làn, làn đó là để rẽ trái thôi, và bắt đầu giở sổ bảo lỗi này 4 triệu, giữ bằng 2 tháng, xong chỉ túi clear bag có khoảng hơn 10 cái bằng lái bảo nhiều người đi sai lắm. Em cũng xin xỏ bảo em nhà ngay đây, cũng vội đi không để ý làn, các anh bắt đầu vào vấn đề là định giải quyết thế nào. Em cũng hối lỗi lắm, bảo thôi em sai em xin chịu, anh cứ cho em xin cái biên bản cho em còn nhớ lần sau không vi phạm nữa, chứ ngày nào em cũng đi đường này, không phạt nặng em không nhớ được.

Đúng lúc ấy thì anh vừa nãy cầm giấy tờ xe của em đi đến đưa cho anh "giải quyết vấn đề với em", thì anh này bảo bố cậu này làm bộ đội, thôi đưa giấy tờ cho cậu ấy đi đi, em cám ơn rối rít =)).

Không ngờ các anh quý bộ đội thế, đến bố em là bộ đội mà em cũng được quý lây, chứ không chắc lại mất một mớ tiền

BMW FOREVER

Xe tăng
Cụ nên gửi thơ cảm ơn Bộ Quốc Phòng và bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc đến từng cá nhân các anh Conan trong đội hôm nay.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Từ sau e sẽ nhận chồng e làm công an hay bộ đội, chắc các a ấy cũng tha cho đấy cụ nhỉ

Namdatus

Xe hơi
Cụ rắn thật, phải em là nộp 50% rồi, khéo mất toi 2 củ

TháicònNguyên

Xe buýt
Bố em trước cũng đi bộ đội giờ ko biết mang ra có đc miễn giảm gì ko 😁

ndkhoiits

Xe tải
Em chụp lại trên google map cái vạch kẻ trên đường này đây ạ, chỗ này có vạch liền, nếu cụ nào đi qua từ xa nhìn thấy các chú áo vàng thì chú ý thẳng đường mà đi, đừng vì sợ mà rẽ vội sang làn bên cạnh có khi lại bị lỗi đè vạch

ndkhoiits

Xe tải
Từ sau e sẽ nhận chồng e làm công an hay bộ đội, chắc các a ấy cũng tha cho đấy cụ nhỉ
Mợ cứ bảo là mợ bán máy lọc nước, các anh ấy sẽ bảo mợ đang giúp người dân được uống nước sạch, biết ơn mợ lắm lắm và bảo mợ đi thôi :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ cứ bảo là mợ bán máy lọc nước, các anh ấy sẽ bảo mợ đang giúp người dân được uống nước sạch, biết ơn mợ lắm lắm và bảo mợ đi thôi :D
K có đâu cụ ạ, e bẩu e bán nước may ra còn dc đi

Noname_2015

Xe tăng
Đội CSGT này hay nạt lỗi sai làn ở gần ngã tư, thực tế nếu có biển, hoặc mũi tên kẻ vạch trên đường thì nó chỉ là lỗi ko tuân thủ biển/ vạch sơn thôi.

Biển R412 phân làn xe đây:

Biển hiệu lệnh hướng đi trên mỗi làn đường phải theo R.411

Cụ nhớ lấy câu này ở mục D.14 Biển số R.412 (a,b,c,d,e,f,g,h) "Làn đường dành riêng cho từng loại xe hoặc nhóm xe" :

b) Khi đến gần nơi đường bộ giao nhau, xe được phép chuyển làn để đi theo hành trình mong muốn. Việc chuyển làn phải thực hiện theo đúng các quy định.

Đó là theo QUy chuẩn 41:2016 đó. Tóm lại là đến gần đường giao nhau thì ko còn hiệu lực biển phân làn nữa (R412) mà tuân thủ theo vạch sơn.

Patriots

Xe lăn
Cháu cũng luôn đề nghị biên bản, vì nếu 50/50 hay xin thì sẽ không đủ sức răn đe, lạ thay lại rất hay được đi, toàn bảo anh mới về lỗi nhẹ nên nhắc nhở, hình như biển làn phương tiện ở Võ Chí Công cũng không đúng quy chuẩn, chứ bắt lỗi này thì rất nặng mà các cụ cứ qua ào ào trong làn xe máy, đoạn rẽ từ Võ Chí Công vào ngoại giao đoàn cũng thế, chỉ có biển gộp làn nhưng không có biển cấm ô tô như chỗ rẽ từ Trần Duy Hưng ra Phạm Hùng có biển cấm ô tô nên 4b rẽ trong biển gộp làn cũng không sao, nhiều cụ đi qua đây cũng bị vẫy, cháu đi mãi không sao, cũng mong được vẫy một lần để tỏ tường cái biển này

Chỉnh sửa cuối:

Noname_2015

Xe tăng
Phân biệt lỗi sai làn và lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường
Lỗi sai làn và lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường là 02 lỗi người dân thường mơ hồ, không phân biệt được với nhau, khiến việc áp dụng pháp luật gặp nhiều khó khăn.
Thế nào là đi sai làn đường?
Theo QCVN 41:2019/BGTVT, làn đường là một phần của phần đường xe chạy được chia theo chiều dọc của đường, có đủ bề rộng cho xe chạy an toàn. Một phần đường xe chạy có thể có một hoặc nhiều làn đường.

Phần đường xe chạy là phần của đường bộ được sử dụng cho phương tiện giao thông qua lại.
Từ những quy định trên, có thể hiểu, đi sai làn đường là điều khiển phương tiện đi không đúng làn đường dành cho phương tiện đó trên đoạn đường được chia thành nhiều làn và phân biệt bằng vạch kẻ đường, mỗi làn chỉ dành cho một hoặc một số loại phương tiện nhất định.
Lỗi này thường mắc phải trên đoạn đường cắm biển “Làn đường dành riêng cho từng loại xe” - biển R.412 (a, b, c, d, e, f, g, h).
Phân biệt lỗi sai làn và lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường

Phân biệt lỗi sai làn và lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường (Ảnh minh họa)

Thế nào là không tuân thủ vạch kẻ đường?
Vạch kẻ đường là một dạng báo hiệu để hướng dẫn, điều khiển giao thông nhằm nâng cao an toàn và khả năng thông xe.

Vạch kẻ đường có thể dùng độc lập và có thể kết hợp với các loại biển báo hiệu đường bộ hoặc đèn tín hiệu chỉ huy giao thông.
Để có cái nhìn chính xác về lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường, cần nắm rõ biển số R.411.
Theo Quy chuẩn báo hiệu đường bộ QCVN 41:2019/BGTVT, để báo hiệu cho người tham gia giao thông biết số lượng làn đường trên mặt đường và hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường, đặt biển số R.411 "Hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường". Biển sử dụng phối hợp với vạch kẻ đường (loại vạch 9.3: vạch mũi tên chỉ hướng trên mặt đường).
Biển có tác dụng bắt buộc người tham gia giao thông phải đi đúng làn đường đã được chỉ dẫn hướng phù hợp với hành trình của xe.
Điểm đáng lưu ý, biển báo R.411 phải đi cùng vạch kẻ đường thì biển mới có hiệu lực (nếu chỉ có vạch kẻ đường thì vẫn phải tuân theo).
Như vậy, lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường được xác định trên những đoạn đường có biển báo R.411 cùng vạch kẻ đường hoặc chỉ có vạch kẻ đường.
Người tham gia giao thông đi sai làn đường so với hành trình của xe (chẳng hạn: rẽ phải nhưng đi vào làn có chỉ dẫn để đi thẳng, đi thẳng nhưng đi vào làn có chỉ dẫn để rẽ trái…) khi có biển báo R.411 và vạch kẻ đường (hoặc chỉ có vạch kẻ đường) thì được xác định là lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường (Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường).
Lưu ý:
- Nếu vạch kẻ phân cách các làn theo hướng đi là vạch liền, các phương tiện phải chuyển làn để di chuyển theo hướng định đi trước khi vào khu vực đó và không được đè vạch.
- Nếu vạch kẻ là vạch nét đứt, các phương tiện được chuyển sang các làn theo hướng di chuyển khác nhưng phải chuyển xong trước khi tới vạch dừng xe.

ndkhoiits

Xe tải
Em cũng biết là em bị lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường, biết là mình sai nên cũng xin các anh cho xin cái biên bản nhưng các anh lại cả nể không cho, em cũng đành chịu thôi

Ural 75

Xe tăng
Em chụp lại trên google map cái vạch kẻ trên đường này đây ạ, chỗ này có vạch liền, nếu cụ nào đi qua từ xa nhìn thấy các chú áo vàng thì chú ý thẳng đường mà đi, đừng vì sợ mà rẽ vội sang làn bên cạnh có khi lại bị lỗi đè vạch

View attachment 5721199
Nếu thẳng đường mà trên làn đó có mũi tên rẽ trái như cụ chụp ảnh thì có bị phạt lỗi gì không cụ.

vinnocauno

Xe tải
cụ cẩn thận đội tiếp thị sữa nhé, mấy thằng đầu gấu du côn chỗ em hay làm thuê cho cánh con sâu gặm tiền

metalins

Xe tăng
Thật nhà cụ gần đấy ko? Gần mà ko biết cái bẫy đó thì hơi lạ.

edc

Xe lăn
Em cũng biết là em bị lỗi không tuân thủ vạch kẻ đường, biết là mình sai nên cũng xin các anh cho xin cái biên bản nhưng các anh lại cả nể không cho, em cũng đành chịu thôi
Muốn đóng góp xây dựng Đất nước mà bị các anh tước quyền. Cụ thật xui :D

Noname_2015

Xe tăng
Trót búa bác bị lỗi sai làn rồi, giờ ghi thành lỗi khác có khi lại lôi thôi to :)