Các Bác chỉ giúp cách nào khử cái mùi xe mới với !!!

honda

Xe buýt
Bác lấy một chậu nước bỏ vào ghế sau, đốt nến đặt trong chậu nước để nhỡ nến có đổ thì rơi xuống chậu, lúc đầu đốt nến bác mở cửa xe một lúc cho chắc ăn, sau đó đóng cửa xe lại để nến cháy, ngày hôm sau bác cho vào xe ít cà phê rang, rắc vào xe là tốt nhất, để vài ngày rồi cho máy hút bụi vào mà hút hết bột cà phê ra , kết hợp nhiều cách sẽ ổn bác à

Các bác kiếm cái máy tạo khí ozone (loại dùng để rửa rau), cho vào xe đóng kín cửa bật lên một lúc thì mùi gì cũng hết :)

À mà trong lúc bật thì đừng bác nào ngồi trong xe nhá :D

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
1. Lacblack dùng trong 1 tháng = hết mùi xe mới
2. 1/4 bát nước mắm = hết mùi xe mới
==> Lacblack dùng trong 1 tháng = 1/4 bát nước mắm.
:)) :)) :)) :^) :^) :^) té nhanh

begift

Xe buýt
Website
www.especen.vn
Máy lọc Ozone em thấy hình như khong hiệu quả lắm, xe của xếp em lọc mãi rồi mà vẫn nguyên mùi khăm khẳm.
Đốt nến có vẻ hiệu quả hơn tý, nhưng vẫn không hết mùi nhựa và phải cực kỳ cẩn thận. Ông lái xe ở cơ quan em năm trước đốt mất 1 cái ghế băng, may mà mấy bác cảnh vệ phát hiện ra kịp chứ không thì đốt cả xe rồi.

Jolie3949

Xe đạp
em không biết các bác thế nào chứ em mua 1 bó lá dứa bỏ vào xe, thế là hết mùi mà không cần dùng nước hoa :D xe lại có mùi thơm dễ chịu :)
Nhưng không biết bác có thích mùi đấy không :^)

xebo

Xe bò ! ©
Em thấy tối về các bác cứ hé kính xuống , một thời gian sau hết mùi ngay thôi.
Các bác ấy để xe trong bãi, ngoài trời thì làm sao hé kính xuống được. Có một cách khá đơn giản mà chưa thấy bác nào áp dụng: mua khoảng cân than củi ngoài chợ (hoặc than hoạt tính ở cửa hàng lọc nước), cho vào cái túi vải mỏng để trong xe một thời gian thì mùi gì cũng hết.:D

9Dragon

Xe tăng
Hôm trước em vào Metro Thăng Long mua chai khử mùi hiệu Solax (180k/chai) về xịt vào xe (mỗi lần xịt khoảng 2-3 phát ) thấy hiệu quả lắm.

TomTy

Xe đạp
Hôm nọ cái topic này đã có roài! Cac pac cũng chỉ ra nhiều thứ như trên nhưng em thử một kiểu thấy rất hiệu quả cho nội thất con LTZ của em. Cụ thể như sau:
- Bác ra Mai Cafe ở Lê Văn Hưu mua 01 túi Cafe rang vỡ giá 40 ngành. Pac vừa đỗ xe là bọ nó biết ngay Pac mua khử mùi !!! Túi rất đẹp trị giá 28K còn 0,2 kg cafe rang xay vỡ chỉ 12K thôi.
- Pac để chỗ kê tay lái hoạc treo trong xe. Sau khoảng 15 ngày Pac sẽ thấy cafe giảm mùi thơm, Pac lại ra đó mua cafe rang chỉ với 12K với cái túi của pac và dùng tiếp cho đến khi Pac thấy thảo mãn rồi thôi.
- Chú ý: mùi sẽ rất nhanh hết và rất dẽ chịu tức thì nhưng Pac không được dùng nước hoa trong xe! Và Pac sẽ thấy nghiện cái mùi bùi bùi thơm thơm của cafe mà không them mua bất cứ loại nước hoa nào nữa !!!
- Hiện nay em không dùng nữa, xe đi được 1 vạn rồi. Mùi da và nội nội mới mất sạch, vợ cả và Bà già sướng ngay từ khi xe mới về. Miễn chê !!!

smoking

Xe đạp
Hì hì, em nghĩ sau khi đốt nến khử mùi, hôm sau có tin trên báo đăng tải phát minh mới: "Khử mùi xe bằng nến, xe hết mùi ngay, ông xxx thọ xx tuổi"

tulinh

Xe đạp
em nghe nói có một loại đèn gì đó tạo ozon thì phải, có thể khủ mùi đo. :)