Thảo luận Các bác cho e hỏi xe đạp điện, máy điện

nhatminh2003

Xe tải
F1 nhà e cứ đòi mua xe điện. Mà e thấy toàn xe tàu và xe việt. Các bác cho e hỏi có dòng nào ngon nhất? Các hãng có tên tuổi có hãng nào sản xuất xe đạp và xe máy điện không? Tks các bác

VespaS

Xe buýt
Xe điện nói chung là xe tàu, tệ hơn nữa nó là xe tàu lắp ráp ở VN bởi một số nhà kinh doanh
Năm 2016 nhà nước bắt đầu siết chặt sản xuất và yêu cầu đăng ký nên bây giờ nó mới đang định hình lại. chất lượng có thể sẽ khá hơn.
Theo em biết bên HK Bike đang chuẩn bị ra dòng xe mới. động cơ của Bosch. Nhưng phải chờ 1 vài tháng nữa
Có thể đó sẽ là sp mà em khuyên bác nên mua.
Chú ý nữa là có 2 loại. 1 xe đạp điện - là loại vẫn có pedan và thường xe nhỏ nhắn hơn
2. Xe máy điện. ko có pedan và giống như xe ga thu nhỏ.
Nếu phải mua ngay. Thì cứ chọn loại nào có linh kiện nhập từ hãng Aima mà mua

nhatminh2003

Xe tải
Xe điện nói chung là xe tàu, tệ hơn nữa nó là xe tàu lắp ráp ở VN bởi một số nhà kinh doanh
Năm 2016 nhà nước bắt đầu siết chặt sản xuất và yêu cầu đăng ký nên bây giờ nó mới đang định hình lại. chất lượng có thể sẽ khá hơn.
Theo em biết bên HK Bike đang chuẩn bị ra dòng xe mới. động cơ của Bosch. Nhưng phải chờ 1 vài tháng nữa
Có thể đó sẽ là sp mà em khuyên bác nên mua.
Chú ý nữa là có 2 loại. 1 xe đạp điện - là loại vẫn có pedan và thường xe nhỏ nhắn hơn
2. Xe máy điện. ko có pedan và giống như xe ga thu nhỏ.
Nếu phải mua ngay. Thì cứ chọn loại nào có linh kiện nhập từ hãng Aima mà mua

Có phải xe của trang web này không bác?
Cũng hết năm học rồi em chờ 6 tháng nữa đầu năm học mới mua cũng được. Em sợ nhất hàng lởm đi không an toàn

Phi Công F1

[Tịch thu bằng lái]
em có nghe nói có terra motor là xe điện của mấy anh Nhật đó, cụ coi thử xem sao

Mrwater

Xe tải
F1 nhà e cứ đòi mua xe điện. Mà e thấy toàn xe tàu và xe việt. Các bác cho e hỏi có dòng nào ngon nhất? Các hãng có tên tuổi có hãng nào sản xuất xe đạp và xe máy điện không? Tks các bác
Có xe terra của Nhật LD đấy cụ. Còn lại toàn hàng china vn đặt hàng hết.

nhatminh2003

Xe tải
em có nghe nói có terra motor là xe điện của mấy anh Nhật đó, cụ coi thử xem sao
Có xe terra của Nhật LD đấy cụ. Còn lại toàn hàng china vn đặt hàng hết.
Vâng. Để em ngó thử dòng này xem sao. Giờ nhiều loại quá loạn hết cả. Tks các bác
Em vừa vào trang chủ của Terramotor mà chả thấy nó có showroom nào ở Hà nội 1 cả. Toàn địa chỉ Hà nội 2 và các tỉnh. Nghe chừng cũng Japan nhưng lõi China lắm. Hic hic

Chỉnh sửa cuối:

Phi Công F1

[Tịch thu bằng lái]
có một cái địa chỉ ở Nguyễn Khánh Toàn đấy ạ

rawstore

Xe máy
Website
www.facebook.com
mua xe điện như đánh lô vậy bác ạ. gặp con nào accquy ngon thì đi 2-3 năm ko sao. Chứ em mua xe máy điện cho vk em mà đi đc 6 tháng đã muốn vứt đi rồi. chán lắm bác ạ

0914014354

Xe điện
Xe điện này tất cả vđề là điện đóm thôi, cac cụ cứ giấm sẵn 1 cụ thợ điện cứng, là ok ...

Apr9th

Xe đạp
Bác mua rồi nhưng em cũng muốn đưa ra tư vấn 1 chút:
1. Hãng uy tín: giant (chỉ có 1 mẫu 133s), hkbike (giờ nó tên pega, nó cũng thể loại copy hãng này hãng kia 1 tí, nhưng chất lượng linh kiện nhìn chung là ổn). Các hãng khác ở VN thì đều không còn hãng chính hãng, toàn nhái thôi vd: Aima, Yadea (mẫu Xmen)... Terra motor là cái dạng lẹt phẹt, em không chắc nguồn gốc, nhưng chất lượng nó cũng không xứng cái mác Nhật.
2. Xe điện thì dù hãng nào, tốt hay lởm thì 1,2 năm bác đều phải thay ắc quy hết.
3. Các dáng xe điện phổ biến: nijia hay Hkbike CapA (copy mẫu xe điện Yamaha), 133s hay Hkbike Crazybull (của Giant, các hãng khác copy), Xmen (của Yadea, các hãng khác copy). Ngoài ra các dòng nhái dáng xe vespa thì chất lượng đa dạng.
4. Tại Vn có xe điện thương hiệu Honda và Yamaha... toàn kiểu các nhà máy TQ mua thương quyền, không phải mẫu xe toàn cầu của 2 hãng này.

Cá nhân em thấy mẫu 133s của Giant (tầm 14 triệu mấy) xì teen hợp với tụi học sinh hơn con SYM bác chọn.

Quang Huy Huy

Xì hơi lốp

nhatminh2003

Xe tải
Bác mua rồi nhưng em cũng muốn đưa ra tư vấn 1 chút:
1. Hãng uy tín: giant (chỉ có 1 mẫu 133s), hkbike (giờ nó tên pega, nó cũng thể loại copy hãng này hãng kia 1 tí, nhưng chất lượng linh kiện nhìn chung là ổn). Các hãng khác ở VN thì đều không còn hãng chính hãng, toàn nhái thôi vd: Aima, Yadea (mẫu Xmen)... Terra motor là cái dạng lẹt phẹt, em không chắc nguồn gốc, nhưng chất lượng nó cũng không xứng cái mác Nhật.
2. Xe điện thì dù hãng nào, tốt hay lởm thì 1,2 năm bác đều phải thay ắc quy hết.
3. Các dáng xe điện phổ biến: nijia hay Hkbike CapA (copy mẫu xe điện Yamaha), 133s hay Hkbike Crazybull (của Giant, các hãng khác copy), Xmen (của Yadea, các hãng khác copy). Ngoài ra các dòng nhái dáng xe vespa thì chất lượng đa dạng.
4. Tại Vn có xe điện thương hiệu Honda và Yamaha... toàn kiểu các nhà máy TQ mua thương quyền, không phải mẫu xe toàn cầu của 2 hãng này.

Cá nhân em thấy mẫu 133s của Giant (tầm 14 triệu mấy) xì teen hợp với tụi học sinh hơn con SYM bác chọn.
Giant này không biết có phải chính hãng giant thật không bác nhỉ? Em vào trang web của giant globe thì toàn thấy xe đạp cơm chứ k thấy xe đạp điện

Apr9th

Xe đạp
Giant này không biết có phải chính hãng giant thật không bác nhỉ? Em vào trang web của giant globe thì toàn thấy xe đạp cơm chứ k thấy xe đạp điện
Chính hãng giant bác ạ, mẫu xe điện này nếu bác xem được tiếng tàu thì sẽ google ra website quảng bá của nó, em đợt trước có việc nên phải check nguồn gốc mấy hãng xe này. Nhưng bác lưu ý đây không phải xe nhập nguyên chiếc đâu nhé, nó nhập rời rồi lắp tại Vn để tránh thuế nhập khẩu 45%

thannuong

Xe tải
Website
thannuong.com
nhà e cũng có mấy cháu sử dụng rồi, xe đạp điện Giant 133S được đánh giá là uy tín và chất lượng nhất thị trường, thực ra bảo đi xe đạp điện để tiết kiệm và an toàn thì em thấy không hẳn như vậy, trung bình 2 năm thay 1 bình điện mất khoảng 1,6-1,8tr chưa kể hỏng vặt, hệ thống phanh của xe đạp điện hiện nay cũng k an toàn do thiết kế, trọng lượng và vận tốc xe (40-60km),.. E khuyên cụ mua cho cháu mấy cái xe máy nhật như Scoopy, Giornio,..

newone

Xe tải
Hardley Davidson LiveWire nhé hê hê

gà tơ

Xe tải
xe đạp điện Giant 133ds con gái dùng 2 năm ok xe nhập Đài loan