Thảo luận Các bác cho em hỏi cái này là cái gì; tác dụng của nó làm gì?

phuongvanth

Xe máy

Các bác cho em hỏi nó là cái gì? Mục đích làm gì? Của e nó hú, rút dây ra thì hết. Nó có quan trọng không,k có thì có làm sao k ạ,e thấy bây giờ k sấy được nữa. Cảm ơn các bác,

toán mercedes

Xe tăng
Nó là bơm nước hỗ chợ làm nóng nhanh của hệ thống warm . Mùa đông dùng liên tục mùa hè thì thi thoảng dùng để điều hoà độ ẩm của không khí trong xe .Do bị E nước nó chạy không tải lên kêu dú thế . Mùa nónh này rút bỏ giắc cho nó nghỉ ok ko sao cả

SyMon

Xe máy
Nó là bơm nước hỗ chợ làm nóng nhanh của hệ thống warm . Mùa đông dùng liên tục mùa hè thì thi thoảng dùng để điều hoà độ ẩm của không khí trong xe .Do bị E nước nó chạy không tải lên kêu dú thế . Mùa nónh này rút bỏ giắc cho nó nghỉ ok ko sao cả
hay quá, cảm ơn thông tin của cụ

Nguyendung1987

Xe tải
Đó là bơm nước sưởi ấm mùa đông thường thì có người mùa hè không dùng đến họ rut rắc điện ra nhưng hầu hết họ không rút ra bởi vì mùa nào cũng có liên quan đến nó.bởi vì bơm này liên quan đến nước mát động cơ xe của cụ khi bị hú kêu là bị e nước cụ phải kiểm tra kỹ xem có bị thủng hay rò rỉ nước đâu không chứ chẳng may nó rò nước cứ rút rắc ra cho khỏi kêu thì có thể cụ ăn phải quả thổi roang mặt máy không đáng có.theo em cụ kiểm tra kỹ đường nước và tháo cút nước bơm đó rồi đổ nước vào rồi nổ máy bật sưởi cho nó bơm nước tuần hoàn vào dàn là ok.

phuongvanth

Xe máy
Thanks bác nguyendung1987!

toán mercedes

Xe tăng
Thổi gioăng mặt máy do vài nguyên nhân : như hỏng bơm nước máy nước không tuần hoàn , hỏng van hằng nhiệt nước không ra két giải nhiệt được , hỏng quạt gió máy không chạy , bị hao nước nhiều không biết cứ chạy . Các nguyên nhân đó khi bị mà vẫn cho xe chạy làm nước quá nóng đến thổi gioăng .
- dầu vào nước là hỏng két sinh hàn
- bơm nước vào giàn sưởi hỏng mà làm thổi gioăng mặt máy được thì em chưa gặp bao giờ :)) .

Nguyendung1987

Xe tải
Bị lâu mà e k biết; xe vừa bị thổi gioang xong bác ợ: dầu máy vào nưoóc làm mát,
Vậy hả cụ chia buồn với cụ thôi.cụ làm mặt máy ở đâu vậy.cụ làm có gì cần tư vấn cụ call em giúp cụ 0988304232

xe34

Xe đạp
Bác Toán Mec trả lời hay nhỉ. em hỏi bác, bác chỉ giáo với, nếu có thể bác inbox em với.
xe em C200-2002, bị mùi dầu (mùi hôi hôi) trong khoang xe, nếu nổ tại chỗ, đứng ngoài ngửi thấy, trong xe cũng thấy.
bác chỉ giúp em nguyên nhân
- mùi ở đâu ra
- sao mùi vào xe, và khắc phục kiểu gì, chỗ bác xử được không, báo giá giúp em.
thank bác

toán mercedes

Xe tăng
Bác Toán Mec trả lời hay nhỉ. em hỏi bác, bác chỉ giáo với, nếu có thể bác inbox em với.
xe em C200-2002, bị mùi dầu (mùi hôi hôi) trong khoang xe, nếu nổ tại chỗ, đứng ngoài ngửi thấy, trong xe cũng thấy.
bác chỉ giúp em nguyên nhân
- mùi ở đâu ra
- sao mùi vào xe, và khắc phục kiểu gì, chỗ bác xử được không, báo giá giúp em.
thank bác
Cụ kiểm tra xung quanh kgoang máy có chỗ nào bị chảy dầu , thấm dầu , ẩm dầu thì sử lý làm sạch là hết mùi dầu
Ps: do có dầu ở khoang máy lên khi máy nóng nó bốc mùi theo đường hút gió AC vào xe !
Gara em ngoài sơn gò thì mọi việc đều giải quyết hết được theo nhu cầu ạ