Thảo luận Các bác cho em hỏi CRV của các bác có bị ngấm nc vào khoang máy khi mưa thế này ko ah.

namnh24

Xe hơi
Các bác cho em hỏi chút, xe em CRV 2021 đi mưa hoặc phun nước vào kính, em thấy ngấm 1 chút vào khoang máy bên lái (nước thoát đi luôn), xe các bác có bị thế không ah, em ko biết CRV thiết kế vậy hay có vấn đề gì. Mấy hôm đi mưa nhiều mở khoang máy kiểm tra vô tình nhìn thấy, Em nhìn thì có vẻ không ảnh hưởng gì
😃

Em cảm ơn các bác!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Họ làm rãnh thoát chỗ ấy mà cụ

Bopbun

Xe điện
Xịt nước rửa khoang máy còn ko sao, bác lăn làm gì mấy cái cỏn con này
Đúng thế. Em thấy dân dịch vụ hô hào rửa khoang máy phải am hiểu rất sâu, phải chuyên gia giàu kinh nghiệm đủ kiểu. Trên youtube có cụ bảo toàn bốc phét ăn tiền. Tuần nào cụ ấy cũng xịt rửa, thích thì bịt cái hốc lấy gió cho an tâm, nhưng thích thì chả bịt gì cứ thế xịt xà phòng xả nước ầm ầm chẳng sao. Vì thiết kế hốc lấy gió, cầu chì, chỗ nhạy cảm khá an toàn.

bigman95

Xe điện
Đúng thế. Em thấy dân dịch vụ hô hào rửa khoang máy phải am hiểu rất sâu, phải chuyên gia giàu kinh nghiệm đủ kiểu. Trên youtube có cụ bảo toàn bốc phét ăn tiền. Tuần nào cụ ấy cũng xịt rửa, thích thì bịt cái hốc lấy gió cho an tâm, nhưng thích thì chả bịt gì cứ thế xịt xà phòng xả nước ầm ầm chẳng sao. Vì thiết kế hốc lấy gió, cầu chì, chỗ nhạy cảm khá an toàn.
Cụ có thường xuyên rửa xe Cụ không? Xe mới thì có thể chứ xe cũ không nên tý nào cả! Bẩn xe không hỏng , nhưng nước là xe hỏng!

linhbogiong

Xe tăng
Không bình thường vì đi trời mưa nước cũng chui vô khoang máy được ạ. Em 3 năm rồi chưa rửa khoang máy. Nên rất bẩn. Thấy bảo không được rửa nên em kệ nó. Cụ cẩn thận quá. Em nghĩ cụ đi cao tốc lúc trời mưa xem có mà ở đấy mà giữ. 117 km/h thì khoang máy nào nước cũng chui được. Máy nó bảo mát quá thằng sen cứ phóng nhanh lên tao càng thích.

namnh24

Xe hơi
Hinhd
Không bình thường vì đi trời mưa nước cũng chui vô khoang máy được ạ. Em 3 năm rồi chưa rửa khoang máy. Nên rất bẩn. Thấy bảo không được rửa nên em kệ nó. Cụ cẩn thận quá. Em nghĩ cụ đi cao tốc lúc trời mưa xem có mà ở đấy mà giữ. 117 km/h thì khoang máy nào nước cũng chui được. Máy nó bảo mát quá thằng sen cứ phóng nhanh lên tao càng thích.
Bác trả lời em đọc mà khó hiểu quá :D, kết là bình thường hay ko bình thường :D, em chỉ muốn hỏi xe các bác có vậy ko thôi, nếu các xe khác cũng vậy thì là bình thường.

linhbogiong

Xe tăng
Hinhd

Bác trả lời em đọc mà khó hiểu quá :D, kết là bình thường hay ko bình thường :D, em chỉ muốn hỏi xe các bác có vậy ko thôi, nếu các xe khác cũng vậy thì là bình thường.
Nói tóm lại là bt cụ ạ vì cụ để ý có những con xe còn nhìn thấy cả mặt đất nếu mở khoang máy ra. Cụ tính siêu phẩm trùm mền phỏng. Chăm xe hơn chăm vợ kẻo vợ cụ nó ghen đấy.

linhbogiong

Xe tăng
Các bác cho em hỏi chút, xe em CRV 2021 đi mưa hoặc phun nước vào kính, em thấy ngấm 1 chút vào khoang máy bên lái (nước thoát đi luôn), xe các bác có bị thế không ah, em ko biết CRV thiết kế vậy hay có vấn đề gì. Mấy hôm đi mưa nhiều mở khoang máy kiểm tra vô tình nhìn thấy, Em nhìn thì có vẻ không ảnh hưởng gì
😃

Em cảm ơn các bác!
Ốc iếc còn mới zin lắm. Bán lại cụ thêm câu zin từng con ốc cho em thế là được giá.

Alongcamepolly06

Xe container
cháu về ngó lại cái này xem sao, ít để ý cái này! xe cụ mới nhỉ!

anhvunguyen

Xe máy
Sơn xịn lo gì cụ, ướt cũng chả rỉ đc

Fatchic

Xe hơi
Cái này em có kinh nghiệm nhiều. Xe em đã đi đến nay là 3 chiếc kể từ 2010 tới giờ. Từ Matiz Groove tới SantafeMLX máy dầu và giờ là CRV 2022. Bao nhiêu năm đó em toàn tự rửa khoang máy. Các cụ cứ yên tâm mà chăm sóc em nó nhé.
Xe San của em đời 2008, em mua lại khi đã chạy 24vạn km. Em đi thêm 14 vận nữa. Năm em rửa cũng vài lần. Lúc nào tiện là lôi ra rửa sạch sẽ rồi lau khô. Ý em nói vậy là xe cũ lắm rồi mà phun nước máy rửa xe vô ầm ầm cũng chẳng sao hết.
các cụ chỉ cần chú ý giúp em là đừng xijt nước khi vừa đi về. Nên rửa khi máy xe nó nguội nhé.

cugieo

Xe tăng
Nếu khoang máy bẩn, có mùi chuột thì phải rửa cho sạch sẽ. Rửa bằng nước sạch cũng ngon rồi. Tránh xịt vào họng gió, cầu chì, còn lại xịt rửa bình thường với vòi đã điều chỉnh tia nước giảm áp lực. Khi nào khoang máy bẩn quá thì cần rửa sạch sẽ, rửa khi khoang máy nguội hoặc ấm. Kiểm tra khoang máy trước khi rửa như kiểm tra các ống cao su, dây điện, ....