Các bác cho em hỏi gấp với ạ!!!

tommyhtp

Xe buýt
Chả là xe e đi trong lúc mưa to thì hai cái kính chiếu hậu hai bên bị dính nước mưa vào nhòe nhoẹt hết cả chả nhìn thấy gì để mà điều khiển xe nữa thế mới chết chứ, đi đường cứ như là thằng mù ý ( nguy hiểm lắm ) , bác nào có cáo kiến gì giúp e để 2 kính đó đỡ bị mờ khi dính nước mưa nữa được không ạ ! thanks các bác nhiều nhé ! xe e là KM 2010 nhập

Elec

Xe buýt
Ấn nút sấy kính và gương sau thôi bác, mấy phút sau gương trong veo bác ah.

Nút sấy kính nếu bác chưa thấy thì tìm trong catalogue, nếu bác chưa tìm thấy thì lên đây em chỉ tiếp cho :D.

coldwinter

Xe tải
Mưa thì đỡ thế nào được hả bác, kính 2 ghế trước còn ướt nhẹp nói gì 2 gương chiếu hậu, lúc đó em toàn nhìn qua gương chiếu hậu trong xe thôi bác ạ, cố gắng đi chậm và quan sát kỹ.

tommyhtp

Xe buýt
Ấn nút sấy kính và gương sau thôi bác, mấy phút sau gương trong veo bác ah.

Nút sấy kính nếu bác chưa thấy thì tìm trong catalogue, nếu bác chưa tìm thấy thì lên đây em chỉ tiếp cho :D.
cái này em cũng có tham khảo qua mấy bác rồi nhưng đi trời mưa có đỡ được đâu, chỉ được kính sau thôi chứ 2 bên không được tẹo nào cả bác ạ, mà nhòe nhoẹt thế này thì lại phải đi thật chậm để quan sát không thì như bị mù ý đi đường nguy hiểm lắm, không biết lúc nào có thằng đi bên cạnh nó táng cho một phát thì chết (;;)mà lại không nhẽ thỉnh thoảng lại hạ kính xuống thò tay ra lau lau kính bên nhể;;))

the sun

Xe buýt
Nếu V2 của bác có nút sấy gương chiếu hậu thì bác bật lên là OK ngay, còn nếu ko có chức năng này thì bác thủ trog xe 1 ít thuốc lào nhé, nếu gặp trời mưa thì cho thuốc lào vào khăn xô rồi lau lên 2 gương chiếu hậu là bao nhiêu nước cứ thế trôi tuột và cải thiện đáng kể tấm quan sát đấy ạ

minhconspq

Xì hơi lốp
Mưa to quá thì chắc là xe nào chẳng vậy. Có dừng lại đỗ bên đường vẫn bị thằng khác nó táng vào như thường :))

anchibui

Xe điện
Mưa to quá thì chắc là xe nào chẳng vậy. Có dừng lại đỗ bên đường vẫn bị thằng khác nó táng vào như thường :))
Các cụ ra Duy Linh tráng Saphia vào kính và gương, hoặc phun Nano cũng được, khi mưa nước trôi tuồn tuột, không bám tí nào, kính và gương trong veo.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

tommyhtp

Xe buýt
Nếu V2 của bác có nút sấy gương chiếu hậu thì bác bật lên là OK ngay, còn nếu ko có chức năng này thì bác thủ trog xe 1 ít thuốc lào nhé, nếu gặp trời mưa thì cho thuốc lào vào khăn xô rồi lau lên 2 gương chiếu hậu là bao nhiêu nước cứ thế trôi tuột và cải thiện đáng kể tấm quan sát đấy ạ
cho e hỏi cái là mình chỉ lau thuốc lào lên gương khi trời sắp mưa hay thỉnh thoảng mình cứ bôi sẵn lên gương ạ vì đang mưa mà hạ kính xuống bôi thuốc lào thì cũng phiền quá ạ

aq79

Xe container
cái này ở box: sửa chữa bảo dưỡng đã có bài rồi đấy cụ ạ, cụ sang đó tìm nhá, co cụ trường mista đang phân phối sản phẩm làm trong kính khi mưa đang giới thiệu sản phẩm ở bên đấy ạ.

Bongquysu

Xe máy
Cụ chủ dùng thử cái Clear View chưa?
Em có dùng cái Clear View làm trơn kính, hạn chế các giọt mưa bám vào (trên này cũng bàn nhiều rồi mà cụ).
Em bôi cả 2 kính bên (bên lái và bên phụ), bôi cả lên 2 gương chiếu hậu.
Bị mưa trong khi đỗ xe thì khi lấy xe em thấy kính xe giọt mưa bám ít hơn so với lúc chưa bôi CV, còn gương thì vẫn bị các hạt mưa nhỏ bám vào làm cản trở tầm nhìn. Lúc này em lau nhẹ mặt gương (lúc thì bằng nước dội vào, lúc thì lấy giấy thấm), còn kính thì em bấm nút hạ-lên là các giọt mưa bám vào kính biến mất.
Còn lúc mưa khi đang lái, các giọt mưa bám vào kính rất ít vì bị gió thổi + hiệu quả của clear view, mà giọt mưa bám vào gương cũng ít. Nhưng đi lâu+ mưa to thì khả năng giọt mưa bám vào gương vẫn nhiều=> vẫn cản tầm nhìn (nhưng chắc chắn tầm nhìn tốt hơn khi ko bôi CV vì kính vẫn trong, ít bám mưa, chỉ gương là bám mưa thôi).
Nhưng nói chung em thấy dùng CV hiệu quả rất nhiều.
Kinh nghiệm em đã dùng, cụ chủ thớt tham khảo.

coldwinter

Xe tải
Nghe cụ nói cái Clear View hay quá, cụ mua ở đâu thế ạ?
Em thấy cái phương pháp thuốc lào rất hay và dân dã nhé, em hơi bị kết.