Các bác cho em hỏi kinh nghiệm đi Mai châu

phuongcad

Xe tải
Em dự định đưa cả nhà đi Mai châu cuối tuần này, đường sá thì e có bản đồ rồi, trên đường thi e ko lo lắm vì e ...đi chậm và khá tuân thủ biển báo:D.
Nhưng do lần đầu đi nên mong các bác bổ sung kiến thức sau cho e để e yên tâm đưa gia đình đi chơi tại Mai châu:
1- Khách sạn: các bác có số điện thoại của KS nao đẹp đẹp thi pm cho em để e đặt phòng truóc cho chắc.
2- Ăn: ở MC có đặc sản jì ah??? Chỗ nào ngon và đa dạng về món ăn??? (nếu kiểu nhà hàng dân dã thì tốt ah vì đi chơi ở đấy e hơi dị ứng với nhà hàng bàn ghế nuột nà, kính che cả mảng):D
3- Chơi: ở MC có ji chỗ thăm quan ko hay chỉ nghỉ ngơi thôi.
Cám ơn các bác trước>:D<!!!

thienpht

Đi bộ
Website
maynghiendatuanhuong.vn
Mai châu là thị trấn nhỏ, các khách sạn vừà vừa như nhau, không có gì nổi trội. Nhà hàng cũng vậy, vài cái, bình dân và trên bình dân một chút. Nói chung, mùa này lúc nào cũng có phòng. Vì đây là nhánh rẽ cạnh quốc lộ 6, không thuận tiện lắm nên kinh doanh dịch vụ không phát triển, việc đầu tư du lịch chưa được chú trọng.
http://www.vatgia.com/raovat/3654/1507402/co-nha-nghi-o-mai-chau-cho-thue-cho-thue-nha-san-o-mai-chau-hoa-binh-gia-chie-10-000d-khach.html

Chỉnh sửa cuối:

chanoto

Xe hơi
Đường đi MC k khó lắm, nhưng bác cần chú ý mùa này có thể có nhiều sương mù. Cần kiểm tra đèn cẩn thận bác ạ. Nếu bác ở trong bản Lác thì chỉ có nhà sàn thôi. Còn ở bên ngoài thì có một khách sạn (em k nhớ tên). Em nghĩ bác đi tầm này thì thoải mái phòng, chẳng cần đặt trước đâu.
Chúc bác và gia đình có chuyến đi vui.

hungbinh3b

Xe tải
Cụ định đi ngày nào thế, đi mấy ngày, bao nhiêu người đi vậy? Em cũng muốn đưa Gia đình đi MC tuần này. Cụ cho cháu biết ngày giờ để cháu thu xếp đi cùng cho vui ! Kính cụ 1 ly ! :-|

linhdo

Xe hơi
Cụ đi nhớ up ảnh và phổ biến kinh nghiệm nha! Chắc tuần sau e cũng đi ạ!

inochi

Xe điện
Cụ xem hành trình thế nào, chúng ta cùng đi chung cho vui, mình cũng dang có dự định cuối tuần cụ ạ

Cụ định đi ngày nào thế, đi mấy ngày, bao nhiêu người đi vậy? Em cũng muốn đưa Gia đình đi MC tuần này. Cụ cho cháu biết ngày giờ để cháu thu xếp đi cùng cho vui ! Kính cụ 1 ly ! :-|

thienpht

Đi bộ
Website
maynghiendatuanhuong.vn
Hà nội- Hòa bình- Mai châu 135 km. Chỉ có một chút sưng mù ở đèo Thung khe. Qua Mai châu theo đường 6, gần Mộc châu mới nhiều mù.
xxx có ở Thung khe, không kể đoạn Xuân mai, Lương sơn.

Dzi Etch I

Xe buýt
Mai Châu mùa này có đẹp và hay không ạ? Thêm mấy chục km nữa lên Mộc Châu có hay hơn không ạ? Cuối tuần này em cũng định đi, hì hì

Em dự định đưa cả nhà đi Mai châu cuối tuần này, đường sá thì e có bản đồ rồi, trên đường thi e ko lo lắm vì e ...đi chậm và khá tuân thủ biển báo:D.
Nhưng do lần đầu đi nên mong các bác bổ sung kiến thức sau cho e để e yên tâm đưa gia đình đi chơi tại Mai châu:
1- Khách sạn: các bác có số điện thoại của KS nao đẹp đẹp thi pm cho em để e đặt phòng truóc cho chắc.
2- Ăn: ở MC có đặc sản jì ah??? Chỗ nào ngon và đa dạng về món ăn??? (nếu kiểu nhà hàng dân dã thì tốt ah vì đi chơi ở đấy e hơi dị ứng với nhà hàng bàn ghế nuột nà, kính che cả mảng):D
3- Chơi: ở MC có ji chỗ thăm quan ko hay chỉ nghỉ ngơi thôi.
Cám ơn các bác trước>:D<!!!
Em vừa đi Mộc Châu đựơc 2 tuần. Cụ cần trang bị thêm đèn vàng( nếu xe không có đèn vàng thì kiếm giấy nilon màu vàng rồi dùng băng dính), qua đèo Thung Khe và Thung Núi sẽ là thử thách với ai chưa từng leo đèo (từ Mạn đức lên đến mộc châu 80km) Cụ đi cẩn thận lên dốc số nào thì suống dốc số ấy(nếu phanh không tốt có thể về số thấp hơn). Chúc cụ lái xe an toàn

fantasy6484

Đi bộ
Cụ xem thế nào, chứ cháu thấy lên MC thì chỉ có nhà sàn, chứ ko có khách sạn hoành tráng đâu. Vào bản Lác, có rất nhiều, ko lo thiếu đâu a. Về ăn thì cứ đặt ở đấy, họ nấu cho cũng được, nhưng nên hỏi kỹ thực đơn và giá cả, hỏi luôn cả đặc sản ăn j, dân ở đấy khá nhiệt tình và dễ tính.
Còn về chỗ đi, chỉ loanh quanh cái bản đấy thôi, có 1 cái hang gì đó gần đấy, nhg cháu khuyên là ko nên đi, vì leo lên thì mệt, mà vô cùng thất vọng vì không có gì. Đi ra chợ có lẽ hay hơn, nhưng phải đi sớm, ko thì chợ nó tan mất rồi.
Buổi tối nếu ko có lửa trại thì cũng khá buồn đấy a, nếu cụ có điều kiện thì thuê 1 nhóm hát múa ở đấy, họ biểu diễn + múa sạp + rượu cần đấy :)) khá vui ;)
Bây giờ cháu thấy mọi người thường lên hẳn Mộc Châu, còn không thì qua Thung Nai cũng được. Còn 2,3 ngày mà ở Mai Châu thì cũng không biết đi đâu cả. Trừ khi nên đi du lịch lòng hồ sông đà :) cũng thú vị phết
Chúc gia đình cụ có 1 chuyến đi vui vẻ nhé a ;)

duykhanh2104

Xe đạp
Bác nào định đi Mai Châu cần đi đúng tốc độ nhé , Hòa Bình bắn rất ác nhất là đoạn Lương Sơn , đoạn thành phố hòa bình , và đặc biệt là Huyện Châu Phong.Lần trước mình bị dính 1 phát ở Châu Phong , chúng nó a hùng núp trong 1 cái xe biển dân sự rồi bắn tốc độ , bắn ngay đoạn dốc xuống , cả xe máy oto bắn hết , lưu ý đoạn này đi 50km cả lúc leo và lúc xuống dốc , cứ hơn 50km mà không đệm phanh thì xác định. Và làm luật thì nó không nghe , ký biên bản hẹn ngày gặp lại giải quyết . Cho các bác mái thoải gọi người luôn , không làm việc , may hôm đó có ông chú cũng làm to to ở cấp cục nên mới thoát.
Đến Mai châu thì ngay đoạn đầu đường, có 1 cái resort cũng khá đẹp , còn thik dân dã rẻ hơn thì vào hẳn trong bản chỉ khoảng 20k / nguoi ngủ 1 đêm .
Have fun

Chỉnh sửa cuối:

thanhngoclam

Xe hơi
Đúng đấy ạ.Em vừa đi mc về hôm qua,từ mc về đến xuân mai mà có đến gần chục trạm xxx bát các lỗi lấn vạch,quá tốc độ,kể cả xe máy.Bác đi phải cẩn thận đó.

Chỉnh sửa cuối:

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Các bác cho kinh nghiệm ăn nghỉ gia đình ở mai châu?

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội

vietau2012

Xe điện
Em đi cả gia đình 2 vợ chồng và các con. Định đi bằng xe nhà tự lái. Không biết nên ở loại nhà sàn hay villa? Bác khuyến cáo luôn giúp.
Nếu có trẻ con thì cụ nên chọn dạng phòng khép kín sẽ tiện hơn. Tham khảo Mai Châu Eco Lodge, Mai Chau Villa, Mai Châu Lodge,...
Cụ thể dịp nào cụ đi? Vào Tết Lễ là nên chuẩn bị sớm trước nhé cho chủ động.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Nếu có trẻ con thì cụ nên chọn dạng phòng khép kín sẽ tiện hơn. Tham khảo Mai Châu Eco Lodge, Mai Chau Villa, Mai Châu Lodge,...
Cụ thể dịp nào cụ đi? Vào Tết Lễ là nên chuẩn bị sớm trước nhé cho chủ động.
Em thấy một số người lại bảo lên Mai châu thì không cần đặt phòng trước. Theo kinh nghiệm của cụ có nên đặt trước không?

vietau2012

Xe điện
Em thấy một số người lại bảo lên Mai châu thì không cần đặt phòng trước. Theo kinh nghiệm của cụ có nên đặt trước không?
Nếu cụ dễ tính ngủ bản nhà sàn cũng ok thì đúng là không cần đặt trước vì dv rất nhiều. Còn nếu cụ cẩn thận hơn vì có trẻ con đi cùng và nhất là Lễ Tết thì nên đặt trước KS. Vì không ít dịp Lễ Tết các phòng ốc ổn ổn chút ở đây đã không còn phòng đó.

Tu Michel

Xe tải
Mai Châu khá đẹp. Đi mùa hè vẫn sương mù trắng trời trên Đèo gì đấy. Mình đi 1 lần cách đây vài năm lên dự án nuôi cá Hồi trên đấy. Ko nhớ rõ tên và địa chỉ nhà hàng nữa nhưng có quả suối tự nhiên tắm thì thích thôi rồi :)

2405

Xe đạp
Các bác cho em hỏi chút là đường HN lên MC có dễ đi ko ạ?