Các bác cho em hỏi tí về Camry LE 2.5

ngvutrung

Xe hơi
Em thề, em hứa, em đảm bảo: em mà biết thì em chết liền! L-)

Isu_zu

Xe container
Chờ càng lâu mua xe càng mắc thôi, trước em lấy xe giá lủng nóc 63000, ai cũng la làng hết nhưng giờ thì còn hơn, dola lúc em lấy là 19530., nhưng phãi công nhận camry ngày càng xấu, cam 2007-2011 nhìn mất form camry rồi,
Đồng ý với bác, giống y form Audi...

camry_le_2011

Xe đạp
Trước em đi con CRV 2.4 cũng là hàng xuất Mỹ, khi chuyển sang con này thì thấy mọi thứ như nhau như độ đằm, độ sướng của chân ga. Chưa thấy cái gì thật sự khác biệt ngoại trừ đi đường trường thì con gầm cao tầm quan sát thích hơn. à quên có cái là người ta thường bảo xe mới thì ăn xăng hơn xe cũ nhưng em thấy con LE 2.5 này mới mua lại tốn ít xăng hơn con CRV em cứ đổ bình 70l mãi chẳng thấy hết.

toancaujsc

Xe hơi
Hôm nọ cảm biến áp suất lốp nó báo. Em đi bơm 4 quả lốp về vẫn không tắt đèn. Hỏi ra, đi bơm tiếp quả lốp xơ cua thì OK ngay. Bọn Mẽo làm an toàn thật.

cerato08

Xe điện
Hôm nọ cảm biến áp suất lốp nó báo. Em đi bơm 4 quả lốp về vẫn không tắt đèn. Hỏi ra, đi bơm tiếp quả lốp xơ cua thì OK ngay. Bọn Mẽo làm an toàn thật.
Nhưng lốp sơ cua có kết nối gì với xe đâu mà nó báo hả cụ?

hainhaque

Đi bộ
Bác lấy giá đó quá hợp lý, mua ở đâu vây bác? Trước tết 2 tuần e cũng lấy con LE 2011 giá 60.5K đã tưởng rẻ lắm rồi :(
Hỏi các gara toàn báo giá 62 - 63K phải mặc cả mãi.
Có bác nào dịch sách hướng dẫn của Camry LE ra tiếng Việt chưa ạ cho e mượn e photo cái :). Toàn tiếng mẽo e chịu không đọc được. Nói chung mua con LE xong thấy quá hợp lý, không thấy hối hận gì :) mỗi tội nội thất hơi xấu
À các bác có biết lốp Camry LE bơm bao nhiêu kg thì phù hợp ko a?

0948994999

Xe tải
Camry sắp ra fom mới rồi mà các bác ? Các bác chời tí nữa thì hay !

stormrage

Xe đạp
Các bác cho em hỏi tí, em mới lấy camry le 2011, mọi thứ đều ngon lành duy chỉ có cái này em hơi khó chịu và thắc mắc: khi em nhấn lấy gió trong của điều hòa thì chỉ được một lúc, nó lại tự tắt, rất khó chịu! các bác có biết lỗi này chỉ em vs, không biết là lỗi hay em chưa biết dùng!

Isu_zu

Xe container
Các bác cho em hỏi tí, em mới lấy camry le 2011, mọi thứ đều ngon lành duy chỉ có cái này em hơi khó chịu và thắc mắc: khi em nhấn lấy gió trong của điều hòa thì chỉ được một lúc, nó lại tự tắt, rất khó chịu! các bác có biết lỗi này chỉ em vs, không biết là lỗi hay em chưa biết dùng!
Cụ xem cái núm Air Flow Vent, ngoài cùng bên phụ ấy, nếu xoay sang vị trí dưới cùng, phía tay phải, thì nó mặc định lấy gió ngoài, cụ xoay vị trí khác thử xem. Xe em ko có vấn đề gì cả.

stormrage

Xe đạp
Cụ xem cái núm Air Flow Vent, ngoài cùng bên phụ ấy, nếu xoay sang vị trí dưới cùng, phía tay phải, thì nó mặc định lấy gió ngoài, cụ xoay vị trí khác thử xem. Xe em ko có vấn đề gì cả.
bây h muộn quá em k chạy xuống check nữa, lạnh quá :-s. Hnay đi HP ăn cưới, ức chế với nó quá! À tiện thể xin kụ số dt, có j em điện hỏi cho nhanh :D

Chỉnh sửa cuối:

LONGTK

Xe hơi
Nếu như thế thì cụ phải kiểm tra đi, xe e đi tuyền lấy gió trong thôi cụ ạ

LONGTK

Xe hơi
Mỗi cái đỏ đỏ là e không đồng ý thui. Đúng là nội thất nghèo, chắc xe, đi cực kỳ kinh tế về mọi mặt, cách âm cũng ngang ngữa không kém giề con Mecr E250 LD vì e đã đi thử Mecr rùi nó chỉ hơn cam ở hệ thống treo thui, cảm nhận rõ nhất khi qua chỗ sóc, cái e không hài lòng và duy nhất đó là chạy nhanh thì thôi rồi, bông bềnh, tròng trành chứ vô lăng không lỳ như Bim hay Mecr, xe e đang chạy là Cam 2007 LE và dù sao e vẫn yêu nó
Chạy đầm, chắc xe, máy 2.5 ăn hơn 2.4 chút, nhưng là chuyện nhỏ. Nội thất nghèo đối với các bác thích hoa hòe hoa sói, nhưng về tính năng an toàn thì thôi rồi. Thằng Mẽo nó thực dụng lắm bác ạ:-bd Nghe đâu 2011 có thay đổi chút ở lốp thì phải. Nói chung em chạy xe này khuyên bác không hối hận khi chạy xe này đâu:-|

stormrage

Xe đạp
đang ngồi chờ thợ đến đây kụ, cái cụ bảo em biết rồi, nhưng k fải thế, để ở nấc bình thường vẫn bị! xe emmới lấy hơn 10 ngày, kay lắm kụ ạ

Isu_zu

Xe container
Cụ thử e phát nữa, cụ bật AC, rồi xoay cái núm ở giữa, về hết cỡ ngược chiều kim đồng hồ - lạnh nhất, vị trí này mặc định lấy gió trong, xem có được ko? để biết trước khi cho thợ đụng vào. Nếu có gì, cụ nên vào Toy chính hãng nó check, yên tâm hơn.

stormrage

Xe đạp
Cụ thử e phát nữa, cụ bật AC, rồi xoay cái núm ở giữa, về hết cỡ ngược chiều kim đồng hồ - lạnh nhất, vị trí này mặc định lấy gió trong, xem có được ko? để biết trước khi cho thợ đụng vào. Nếu có gì, cụ nên vào Toy chính hãng nó check, yên tâm hơn.
em vừa thử như cụ nói, thì lại không sao! có cả ông thợ ngồi đó, ông thợ dặn test từng vị trí của núm giữa xem thế nào! nhân đây em cũng xin nhắc các cụ, xe em lấy ở Viet auto 62,2k. hậu mãi bọn này quá kém, sáng nay đợi bọn nó dài cả cổ, bực quá kụ ạ! em để test 1 vài hôm xem thế nào, bọn nó mà không xử lí đàng hoàng thì không xong vs em, xe đi được hơn 800 miles :|

coolpix8700

Xe ngựa
...cái e không hài lòng và duy nhất đó là chạy nhanh thì thôi rồi, bông bềnh, tròng trành chứ vô lăng không lỳ như Bim hay Mecr...
Bác thử tắt hệ thống VSC đi xem, có thể sẽ hết cảm giác ấy ngay đấy (nhưng nhớ chỉ tắt nó đi ở đường khô ráo thôi nhé). Mới đầu đi em cũng bị cảm giác như vậy, nhưng sau khi đọc HDSD của xe mới hiểu ra, do hệ thống tự động cân bằng xe, nhất là khi vào những chỗ cua gấp, cảm giác như xe nó bị lạng ra ngoài đường (nhưng bánh vẫn bám đường) để chống trượt do cua gấp ở đường trơn!