Các bác cho em hỏi về đèn của Civic với ạ!

crocodile

Xe buýt
Nhà em đang đi con Civic 2.0 còi, đèn thì cũng có xenon nhưng chỉ là đèn cốt. Em thấy tầm chiếu sáng của đèn không được xa lắm. Mà em thì hay đi đêm đường dài + chạy tốc độ cao nhiều nên thấy không được an toàn lắm. Các cụ cho em hỏi có cách nào khắc phục được không? Thay bộ đèn projector như trên thị trường vào thì tầm chiếu sáng có cải thiện không? Hình như đèn projector cũng chỉ là đèn cốt thôi phải không ạ :^)? Hix hix, Cụ nào biết giúp em với nhé! (b) Em cảm ơn ạ!

SpecX7426

Xe tăng
Nhà em đang đi con Civic 2.0 còi, đèn thì cũng có xenon nhưng chỉ là đèn cốt. Em thấy tầm chiếu sáng của đèn không được xa lắm. Mà em thì hay đi đêm đường dài + chạy tốc độ cao nhiều nên thấy không được an toàn lắm. Các cụ cho em hỏi có cách nào khắc phục được không? Thay bộ đèn projector như trên thị trường vào thì tầm chiếu sáng có cải thiện không? Hình như đèn projector cũng chỉ là đèn cốt thôi phải không ạ :^)? Hix hix, Cụ nào biết giúp em với nhé! (b) Em cảm ơn ạ!
E cảm giác đèn Project chưa chắc đã sáng hơn đèn gốc của 2.0 ý chứ! Chỉ được cái thời trang thôi! Tất nhiên project chỉ là đèn cốt thôi bác ạ! Ngoài tính thời trang thì E thấy chả hơn gì, mà chất lượng cũng ko yên tâm bằng đèn gốc!

dongnat

Xe điện
thích chiếu xa thì cụ phải chịu khó nâng pha, hạ pha thôi, chả có cách nào đâu, không thì đổi xe gầm cao mà chạy:21:

quatmo212

Xe điện
Cũng có nhiều cách, nhưng chưa có (b)(b)(b) thì em chả nói đâu :)):)):))
gặp đúng người rồi đới, cụ chủ thớt nhờ bác năm vú tư vấn cho đảm bảo không đẹp nhưng chói lóa đới :21:

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Thì em cũng định đùa tý cho vui thôi, thật tiếc là bác krat lại phẹt ngay 1 câu như thế :77::77::77:.

Đúng như bác quatmo nói, đồ của em có thể ko đẹp nhưng hiệu quả. Nếu bác chủ thớt thực sự quan tâm đến chiếu sáng và ko lăn tăn nhiều về hình thức thì có thể tham khảo mấy loại đèn lắp cho xe sedan dưới đây ạ:

Chi tiết sp: http://www.namvu.com.vn/products.asp?l=y&menu_id=lapthem

Chúc bác sớm Đánh bật bóng đêm nhé (b)(b)(b)

crocodile

Xe buýt
:77::77::77:
Nếu mình được trao quyền gì đó thì cái nick này mình cho gameover ngay
Đi hỏi người ta mà nói cái câu đó, nó chưa đấm cho là còn may :))
Hê hê, bác nhầm em với bác Krat rồi :P!
Thế túm lại là không có biện pháp nào khả dĩ hơn ợ? Thank các cụ!

crocodile

Xe buýt

@ Nam Vu: Lắp thêm thế này thì chiếu xa hay gần hở cụ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

Trungmytu

Xe điện
Đọc đặc tính kỹ thuật thì mê luôn nhưng đến phần giá thì tí ngã ngửa, đắt thế thì ít ai dám lắp lắm ạ!:77:

So_qua

Xe máy
Lắm lúc cứ thích đèn mờ mà có lúc lại cứ đòi đèn sáng, đúng là phức tạp thật :)):)):))

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Đọc đặc tính kỹ thuật thì mê luôn nhưng đến phần giá thì tí ngã ngửa, đắt thế thì ít ai dám lắp lắm ạ!:77:
Đồ hi-end mà bác, mấy loại đèn halogen thì giá mềm hơn nhiều.

boom_boom

Xe tải
để thế đi chậm thôi bác ạ. Đi nhanh nguy hiểm lắm :P
Em chỉ thay cái đèn SM bằng đèn Xenon rồi kéo nó chếch cao lên 1 chút thôi. Kéo cao quá lại chói mắt các bác đi ngược chiều (k) độ sáng khi bật Cos và có đèn SM thế là đủ bác ạ