[Funland] Các bác cho em xin ý kiến về tổ chức đám cưới khi lấy vợ xa

Phải biến nguồn lực trong họ hàng, mí nguồn lực của ông bà bô thành "nồi cơm Thạch Sanh" cho đám cưới và vợ chồng mềnh.

Đám cưới là kênh huy động vốn mí nhân lực rất tốt từ ông bà bô và họ hàng, trong khi đôi vợ chồng trẻ cần nguồn ngân sách khổng lồ để cho cơ sở hạ tầng gia đình này......đi trăng mật từ sân bay....cảng biển này....

Cứ vặn cmn hai cái hàm của ông bà bô ra là ổn thoai, việc lấy đâu ra xèng là việc của ông bà ý. ;))
Vãi cụ thật. Tư vấn chả có tâm mợ gì sất. Cụ chủ lấy vợ xa quá, mà quê quán lại tréo ngoé quá. Em cũng Điện Biên đây, nhưng cưới vợ Thái Bình thôi. Tổ chức 2 nơi, tổ chức đơn giản, nhẹ nhàng thôi. Còn 3 nơi như cụ thì cân nhắc, nếu gia đình ko có điều kiện thì tổ chức 2 nơi, thông báo cho họ hàng ở HN, ai lên được thì lên, ko lên được thì chịu.

Streamline

Xe điện
Vãi cụ thật. Tư vấn chả có tâm mợ gì sất. Cụ chủ lấy vợ xa quá, mà quê quán lại tréo ngoé quá. Em cũng Điện Biên đây, nhưng cưới vợ Thái Bình thôi. Tổ chức 2 nơi, tổ chức đơn giản, nhẹ nhàng thôi. Còn 3 nơi như cụ thì cân nhắc, nếu gia đình ko có điều kiện thì tổ chức 2 nơi, thông báo cho họ hàng ở HN, ai lên được thì lên, ko lên được thì chịu.
Em hiểu là cụ ấy đang troll bọn nghị gật chứ ko có ý gì xấu đâu.

ChuLai

Xe tải
Tóm lại là lấy v khác cụ ơi, chứ lúc cưới mà đã đi lại khó khăn thế này. Sau này lấy về, có con cái, đi lại còn đau đầu hơn nữa.
Em đây cứ Bắc Trung rồi NAm miết , tết thì năm nay Bắc năm sau Nam :D năm thì Trung cụ

Trâu cày đường nhựa

[Tịch thu bằng lái]
Phải biến nguồn lực trong họ hàng, mí nguồn lực của ông bà bô thành "nồi cơm Thạch Sanh" cho đám cưới và vợ chồng mềnh.

Đám cưới là kênh huy động vốn mí nhân lực rất tốt từ ông bà bô và họ hàng, trong khi đôi vợ chồng trẻ cần nguồn ngân sách khổng lồ để cho cơ sở hạ tầng gia đình này......đi trăng mật từ sân bay....cảng biển này....

Cứ vặn cmn hai cái hàm của ông bà bô ra là ổn thoai, việc lấy đâu ra xèng là việc của ông bà ý. ;))
Theo em xa quá thì thôi ;)). Tìm mối nào tiện hơn
Ông bà nội tự tổ chức ở ĐB. Ông bà ngoại tự tổ chức ở SG. Hai đầu này khoán tự chi tự thu, hạch toán độc lập.
Hai vc chỉ lo tổ chức ở HN. Hết
Chuẩn ko cần chỉnh
Cụ thớt thao thức vì chuyện lấy vk đến gần 4h sáng còn chưa ngủ. Đề nghị anh cho ý kiến mang tính xây dựng :D

Em cũng sắp vào chuồng với cọp như bác ;))
Thân trai 12 bến nước trong nhờ đục chịu ;))
Em về báo cáo với phụ huynh và họ hàng và nhận được chỉ thị: "mày chỉ cần nói muốn lấy cô này hoặc cô kia, còn lại chuyện cưới xin là tụi tao lo" :))
Tóm lại cụ cứ nổ địa chỉ là đc, lo cày thôi :D
(Cọp em cũng ở xa)
cưới càng to càng hoành tráng càng nhanh zải tán

--Lamborghini--

Xe lăn

Văn Trọng Khuê

Xe đạp
Em hiểu là cụ ấy đang troll bọn nghị gật chứ ko có ý gì xấu đâu.
:)))) e chỉ muốn làm sao đầy đủ nhất thôi ạ, ĐB hàng xóm láng giềng bạn bè sinh ra từ bé, HN thì đầy đủ họ hàng nội ngoại. Đc nhiều ý kiến góp ý của các cụ e vui lắm :))))

thngaylangthang

Xe ngựa
Vậy thì khó cụ ạ, mình bên trai mà làm vậy nhà gái chắc ...... ...... :((((
Xin có đôi câu với chủ thớt:
Ko nên dùng từ "nó" để nói về gđ nhà gái hay bên vợ, kỳ lắm à nha (nên xóa còm đó)

thngaylangthang

Xe ngựa
Em đây cứ Bắc Trung rồi NAm miết , tết thì năm nay Bắc năm sau Nam :D năm thì Trung cụ
Đi thì vẫn đi được thôi cụ ạ, nhưng e thấy xa xôi lắm. Nhà nhiều khi có công có việc thì ko thể về ngay lập tức được, chứ nếu cách nhau 100 km thì gọi xe chạy 1 -2 tiếng là tới nhà.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Hihi e mới ra trường cũng chưa có khoản tích lũy mấy, chắc e chỉ lo đc tiền đi lại nói chuyện cưới xin cho ông bà bô thôi â :((((
Mới ra trường thì đừng làm khổ ông bà. Đơn giản là báo hỉ ở HN, mời ba mẹ cô dâu ra, bố mẹ mình lên 4 cụ đóng phim cho một buổi. Mục đón dâu thì kết hợp làm một lượt vô SG nói chuyện, ăn hỏi, xin đón dâu trong một buổi luôn, nhà gái họ làm gì thì làm, phụ được thì tốt, không có cũng chả sao. Không cần cưới ở Điện Biên làm gì.

PS: Nhiều năm trước em cũng ba chốn bốn nơi nhưng cưới duy nhất có một chỗ, không có đón dâu vì lúc đó chúng em ở chúng một nhà rồi, bố mẹ em và vợ vô cũng ở nhà đó luôn rồi cùng nhau ra nhà hàng đám cưới. Hài nữa là bọn em quên đăng ký kết hôn, sinh ra đứa thứ hai vẫn tình trạng độc thân.

ChuLai

Xe tải
Đi thì vẫn đi được thôi cụ ạ, nhưng e thấy xa xôi lắm. Nhà nhiều khi có công có việc thì ko thể về ngay lập tức được, chứ nếu cách nhau 100 km thì gọi xe chạy 1 -2 tiếng là tới nhà.
thì vẫn ráng phải đi thôi chứ biêt sao giờ mợ ơi, thương vợ nó lấy ck xa cũng muốn về với gia đình họ hàng . Túm lại đên đâu hay đó thôi mợ à

Văn Trọng Khuê

Xe đạp
Mới ra trường thì đừng làm khổ ông bà. Đơn giản là báo hỉ ở HN, mời ba mẹ cô dâu ra, bố mẹ mình lên 4 cụ đóng phim cho một buổi. Mục đón dâu thì kết hợp làm một lượt vô SG nói chuyện, ăn hỏi, xin đón dâu trong một buổi luôn, nhà gái họ làm gì thì làm, phụ được thì tốt, không có cũng chả sao. Không cần cưới ở Điện Biên làm gì.

PS: Nhiều năm trước em cũng ba chốn bốn nơi nhưng cưới duy nhất có một chỗ, không có đón dâu vì lúc đó chúng em ở chúng một nhà rồi, bố mẹ em và vợ vô cũng ở nhà đó luôn rồi cùng nhau ra nhà hàng đám cưới. Hài nữa là bọn em quên đăng ký kết hôn, sinh ra đứa thứ hai vẫn tình trạng độc thân.
K biết có ổn k chứ e sinh ra lớn lên trên ĐB, hàng xóm bạn bè còn thân thiết hơn họ hàng ở quê nữa

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
cuới là muỗi , khó khăn là cả cuộc đời đi lại những chỗ đấy hàng quý hoặc năm mà e thấy sợ

sauphich

Xe tải
Nếu cụ trẻ xác định trăm năm với ng ta thì làm hoành tráng ko búi sùi ng đới cười chê. Việc thứ nhất nếu dk kinh tế ko dc thuận lợi cụ có thể bàn với ông bà nội ngoại thế chấp nhà vay ngân hàng xong ta sẽ tổ chức lễ cưới tại Sing như thằng gì vừa bị kỉ luật Đ đấy, đám cưới sẽ mời họ hàng ng thân bạn bè sang đó tiện du lịch mấy ngày luôn ta bao trọn gói luôn.
Làm như vậy họ hàng bà con bạn bè ko trách cứ gì ta mà luôn trầm trồ khi ta về dc tiếng để đời, giờ cụ trẻ còn rất trẻ sau khi cưới xong nhờ hồng phúc ông bà vc cụ trẻ làm ăn thuận lợi trả hết nợ là ok
Phương án đó là khả thi nhất vì nếu cụ trẻ tiếc tiền tổ chức hà tiện bà con bạn bè cười chê tiếng để đời sau này cụ trẻ có giàu có thì ng ta vẫn nhắc đến một đám cưới búi sùi ngày xưa ngượng lắm. Cụ trẻ còn rất trẻ hãy sáng suốt.
Cụ nói thật như đùa nhỉ, ông bà ko chịu thế chấp là tèo ah?

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
K biết có ổn k chứ e sinh ra lớn lên trên ĐB, hàng xóm bạn bè còn thân thiết hơn họ hàng ở quê nữa
Nhiều tiền thì tỉnh nào cũng cưới hết, không tiền thì khỏi cần cưới cũng chẳng sao. Cái gì cũng muốn mà không có tiềm lực kinh tế thì cũng như không.