Các bác cho hỏi đường từ Hà nội đi Cao bằng và Bắc kạn

donduong

Xe tải
Dự định 30-4 này cả nhà em (cỏ 2 cụ già và 2F1) từ Hà nội đi chơi Cao bằng và Bắc kạn. Các bác cho e hỏi đường đi như thế nào cho thuận tiện. Xe nhà e là xe 5 chỗ. Có những điểm nào XXX hay đứng dòm ngó??? Khoảng cách như thế nào??? Có những zì cần lưu ý. Xin cảm ơn các bác​

khanhchiii

Xe buýt
Em xin tư vấn cho cụ thế này: Từ HN --->>>cầu Phù Đổng --->>>Ngã ba Đình Trám --->>> rẽ QL37 --->>> Thái Nguyên (Lưu ý là đến đoạn này vẫn chưa thấy xxx nhé) --->>>Cứ thế thẳng tiến đến Thị trấn Chợ Mới (đoạn này cụ phải cẩn thận vì xxx hay bắn ở đoạn giữa Thị trấn) --->>> TX BK (Thi thoảng có xxx đứng ở đoạn cuối TX) --->>> Thị trấn Phủ Thông (xxx hay đứng ở cuối thị trấn nhưng chẳng bắt xe con bao giờ) --->>> Qua mấy cái Thị trấn nữa là Cao Bằng. Đất CB em mới đi 1 lần nên không rành lắm chỉ tư vấn cho cụ được tới đây thôi, nói chung đi đường thì cụ chủ cần tuân thủ đúng luật là ok vì đường trên này rất đẹp nên cần đi đúng tốc độ tránh vượt ẩu vì đường đợt này có rất nhiều container lên Cao Bằng(khuyên cụ thế thôi chứ em vượt qua nhiều cont thấy sướng lắm). Tạm thế đã, chúc cụ đi may mắn, đầu xuôi đuôi lọt.

tvdung

Xe điện
Cao Bằng mà cụ đi thác Bản Giốc là hơi vất vả đấy, đặc biệt là khi có 2 cụ già mà lại đi xe 5 chỗ. Đường vào đang làm, rất xấu.

honam

Xe tải
Đi như thế này thi bác nhé..HN-Cầu TL- Thái Nguyên - Bắc Cạn - Cao Bằng...đừng đi lối Lặng Sơn - Thất Khê (chiến dịch thu đông 1950) đừong này rất xấu xe coteno phá đường..
Đi thác Bản giốc đừong cực kỳ xấu 90km nhưng mất 1 ngày mà cái thác cũng chả ra gì..ăn uống dịch vụ thì có mỗi cái quán đông như cướp..năm ngoái em đi đúng 30-04 mệt gần chết..hang pac po đường cũng xấu như đỡ hơn Bản giốc. Nên kiếm xe gầm cao nhé..

Maz

Xe tải
@donduong: Từ HN cụ đi đến gần TP Thái Nguyên thì rẽ trái theo đường tránh thành phố (cách khoảng bao nhiêu e không rõ lắm nhưng có biển chỉ đường) rồi cứ theo QL3 đi thẳng đến Chợ Mới - T.xã Bắc Cạn - Phú Thông - ngã 3 Nà Phặc. Tại đây có 2 lựa chọn:
1. Đi hồ Ba Bể: Ngã 3 Nà Phặc rẽ trái theo đường 279 đến Chợ Mới (lưu ý cụ trên đoạn này có 1 ngã 3 nữa em quên tên nhưng cụ cứ rẽ trái- đoạn này có xxx). Đi hết địa phận thị trấn Chợ Mới đến 1 ngã 3 nữa cụ rẽ phải đi thẳng là đến hồ Ba Bể.
2. Đi Cao Bằng: Ngã 3 Nà Phặc rẽ phải theo QL3 đến Cao Bằng. Ở cao Bằng thì nhiều điểm thăm quan nổi tiếng rồi, ví dụ như thác Bản Giốc....
Lưu ý cụ:
- Đoạn qua Chợ Mới & đoạn đường đôi chuẩn bị vào T.xã Bắc Kạn có xxx phục bắn tốc độ.
- Đường đi Cao Bằng thì khá là hilly nên em khuyên cụ chạy từ từ để vừa ngắm cảnh lại không lo xxx

Chúc cụ và gia đình có kỳ nghỉ vui vẻ!

khanhchiii

Xe buýt
Cụ đi tuyến này nên cẩn thận vì em đi đường hay gặp cái này lắm

Nữa nhé