Các bác cho hỏi tốc độ cho phép đi trên Thăng long -Nội bài

Hvnqd

Xe hơi
Trước em có nhà bên ĐAnh, + công việc, thỉnh thoảng đi đường này. Tuy nhiên, em ko hiểu đường này quy định đi tốc độ bao nhiêu?

Lý do: từ Phạm văn Đồng đến trước cầu Thăng Long không hề có biển hết thành phố (cho phép đi với tốc độ hơn 50 đến 80 km). bắt đầu lên cầu Thăng Long thì có biển hạn chế 50km, qua cầu thì có biển hết cấm 50km. Nhưng từ đó đến tận Sân bay nội bài ko còn biển nào quy định khu vực đông dân cư hay không? Về nguyên tắc khi không có thì theo em hiểu vẫn còn hiệu lực khu vực nội thành HN (giống như đoạn cầu vượt Mai Dịch) Vậy em phải chạy tốc độ nào thì đúng? các cao thủ vào giúp nhé

Hvnqd

Xe hơi
PS: Kể cả từ đường đê An Dương Vương hay từ hướng Liên Mạc lên cầu cũng không có biển báo hết thành phố nhé

Hoathanhtao

Xe điện
Tư duy chút đi Cụ! Hết 50 là phé thôi:))
Mới lại cái biển hết khu dân cư hình như nó cắm ở đầu cầu nam TL hay sao ý mà!

Hvnqd

Xe hơi
Bác nói thế suýt làm em chửi tục.

Em đi theo luật, không rõ thì mới hỏi chứ. EM đã quan sát nhiều lần rồi, ko có biển nào báo hết thành phố từ bên thành phố nhé

Hvnqd

Xe hơi
Theo cách tư duy của cụ em có thể phóng lên 100 ko? vì em đang ở cao tốc mà ( trả lời ko có trách nhiệm gì cả)

Chỉnh sửa cuối:

Hoathanhtao

Xe điện
Bác nói thế suýt làm em chửi tục.

Em đi theo luật, không rõ thì mới hỏi chứ. EM đã quan sát nhiều lần rồi, ko có biển nào báo hết thành phố từ bên thành phố nhé
Theo cách tư duy của cụ em có thể phóng lên 100 ko? vì em đang ở cao tốc mà ( trả lời ko có trách nhiệm gì cả)
Sor ry Cụ nhá! Thực ra ý em không nặng nề đến thế đâu! Thật đấy:(
Còn ngoài khu đông dân cư thì chắc chắn rồi,bởi vì em đã lĩnh biên phạt sai làn ở đây với giá 700k!

anhtho

Xe ngựa
Mấy vấn đề này chứng tỏ GTCC HN làm ăn tắc trách. Hum nay em xuống Hải Dương, từ đường 5 rẽ vào là em nhìn thấy ngay biển bắt đầu khu đông dân cư. Nghĩ lại thấy ở HN thật ko rõ ràng. Từ đường 5, theo cầu Thanh trì hoặc từ Phủ lý theo đường PV-CG là không thấy biển này. Đường Nội bài cũng vậy.

xe than

Xe tăng
Bây giờ bác mới thấy bọn chúng làm ăn kiểu đấy ạ?múc được biển nào hay cái đấy,lại được mấy tay áo vàng lại quả nữa chứ.

ha hue

Xe hơi
Hết 50 là tít dc 80 rồi cụ ơi .E toàn thế

contrai9x

Xe tải
Tốc độ 80km/h kụ chủ ạ! Ngày nào cháu cũng đôi lượt đường này mà! Từ nội thành qua cầu có biển hết 50km/h, đi thêm 1 đoạn nữa (gần đến cái khách sạn j j đó bên tay phải) có cái biển to tướng ghi tốc độ cho từng loại xe.

Hvnqd

Xe hơi
Tốc độ 80km/h kụ chủ ạ! Ngày nào cháu cũng đôi lượt đường này mà! Từ nội thành qua cầu có biển hết 50km/h, đi thêm 1 đoạn nữa (gần đến cái khách sạn j j đó bên tay phải) có cái biển to tướng ghi tốc độ cho từng loại xe.
Vậy ah. Thế mà em đi khá nhiều lần, mà ko thấy cái biển ấy nhỉ. Thank cụ. Em sẽ tìm hiểu lại

Yeuphunu

Xe điện
Cảm ơn bác đã trả lời nghiêm túc và trách nhiệm.
Thắc mắc của bác chủ cũng như trả lời của bác chủ đếu cho thấy hai bác chưa thật am tường về luật GTĐB ạ.
Sorry, dù em cũng không hơn các bác nhưng em hiểu:
- Cầu Thăng long đã thuộc ngoại thành HN và nằm trên đường đại lộ Bắc Thăng Long - Nội Bài, sau tai nạn taxi đêm từ sân bay Nội Bài về làm chết cháu bé 12t ít bữa cầu được cắm biển hạn chế 50, còn trước đó là 80km/h.
- Biển hết nội thành ở Hà nội em lại hiểu là khác biển hết khu dân cư tại các thị trấn, thị xã nằm trên quốc lộ. Em thấy các ngả ra khỏi nội thành Hà nội thường thiếu biển này. Có thể do GTCC Hà nội tắc trách, có thể do qui định biển báo tốc độ các loại xe (như bác nói) có giá trị tương đương biển thông báo hết nội thành.
Chính điều này em cũng chưa rõ.
Vậy cần một ý kiến của bác nào đó hiểu đầy đủ hơn.
Cảm ơn các bác đã tranh luận để em cũng hiểu thêm it chút.

Vậy ah. Thế mà em đi khá nhiều lần, mà ko thấy cái biển ấy nhỉ. Thank cụ. Em sẽ tìm hiểu lại
Biển đó rất to, đúng vị trí như bác contrai9x nói, mình còn nhớ nó là khách sạn Hằng Nga hay Hải Nga 5-6 tầng có sân đỗ xe rộng bên trái đường đi Nội Bài, là khách sạn đầu tiên hướng đi này khi qua cầu và khách sạn cuối cùng trên đường này trước khi lên cầu Thăng long.
Nói thế không có nghĩa là em đã vào khách sạn này đâu nhé. Em chặn trước kẻo Gấu em mò vào đây lại ứ cho em đi Nội Bài một mình thì tội em lắm :P.

Không hiểu sao mọi người cứ hay nói biển khó nhìn, bị che khuất này khác chứ đi tỉnh em nhìn hầu như không sót một chiếc biển nào.
Vì vậy em hầu như không bao giờ mất tiền cho xxx, dù luật em chỉ học qua quýt.
Em nghĩ là nhận thức mới thực sự quan trọng khi tham gia giao thông cũng như trong cuộc sống.

Chúc các cụ vui vẻ và fun với otofun.

Yeuphunu.

Chỉnh sửa cuối:

HanhTu811

Xe buýt
Em tuyền đi tuyến này, nói chung bên này cầu ( thành phố ) thì cứ 50 mà múc thôi, bao gồm luôn trên cầu vì cắm biển hạn chế. Còn lại từ khi hết biển hạn chế 50 thì cụ vít max 80 cho em. Còn vụ cái biển cắm như các cụ ở trên nói thì em ko để ý thật hihi....

KoD.NamPhong

Xe đạp
Cụ phóng tẹt đi ạ. Công an cả 2 chiều có 4 -5 chốt. Nhưng toàn bắt xe máy sai làn cụ ạ. Cơ mà cụ đi đúng làn nhé không là bị mấy chú chim bồ câu dồn đấy ạ :))

coolpix8700

Xe ngựa
Trước đây ở chân cầm trước khi vào PVĐ có 1 cái biển báo vào khu nội đo, đi dọc Âu Cơ thì chỗ đèn xanh-đỏ rẽ xuống Lạc Long Quân cũng có 1 cái biển tương tự. Nhưng em cũng không nhớ từ bao giờ họ tháo mất biển ấy rồi nên bây giờ thỉnh thoảng trên Âu Cơ hướng ra ngoài bắt xe vượt phải họ vẫn bắn tốc độ!

Nấm mỡ

Xe điện
Ai bảo cụ chủ là từ PVĐ đến chân cầu cho phép đi 50-80 cây chuối? Người ta mới cắm biển hạn chế 50km/h ở 2 đầu cầu vì xưa nay xe cứ lên đến cầu là phi 70-80km/h trong khi mặt cầu ngày càng xuống cấp & tai nạn xảy ra liên tục thôi.

giaphongcuatoi

Xe hơi
Từ PVĐ đến hết cầu TLong em toàn đi dưới 50,qua cầu hết hạn chế 50 là đúng làn 80 chạy thôi

contrai9x

Xe tải
Báo cáo các kụ! Hnay cháu đi qua muốn chụp lại cái biển mà cháu nhắc tới ở trên hầu các kụ, nhưng cái biển đã bị nhổ đi từ lúc nào => Từ nội thành qua câu TL, hết biển 50 thì ít nhất đi đến ngã 4 Nam Hồng cũ ko hề có biển báo tốc độ nào cả!

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đi theo QL6 từ HN lên Lai Châu, khu đông dân cư gần như liên tục, cụ nào sơ ý cái là dán đạn của xxx ngay. Biển báo mập mờ kiểu như bẫy, mà có lẽ bẫy này là kết quả cuộc hộp xxx và GT trước khi cắm biển.