các bác cho hỏi về cái nút tăng tốc của ghét cái

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
các bác cho hỏi cái (chả là bh mới đi cái số tự động) trên cần số e ghét số tự động có cái nút nhỏ, thấy bảo là để tăng tốc khi vượt trên đường, vậy cái nút đó sử dụng ntn, bấm vào là on hay off vì khi bấm vào nó báo đèn ở trên táp lô là "o/d off" các bác có kinh nghiệm chỉ cho cái
thanks trước

Winstorm07

Xe container
Bác cứ lên sân Mỹ Đình chỗ đường to rộng bác thử phát là biết ngay. Em chưa đi thử gezt nhưng với các xe khác khi cần vượt thì bác ấn nút nó sẽ sáng lên ở trên taplo là bác có thể tăng tốc để vượt, sau khi vượt xong bác lại tắt đi là ok, lỡ có để quên cũng chả sao chỉ tội hơn tốn xăng 1 chút/

minhtuanvu

Đi bộ
cái nút đó là nút od dùng đê đi trong thành phố bác ạ.chỉ đi đươc đến sô 3

atlink2

Xe tải
Cái nút đấy là OverDrive, khi Off thì xe chỉ lên tối đa là số 3 thôi, còn khi On thì nó lên số 4.

Bác ấn vào (nút sẽ thụt vào hơn) thì nó là off và đèn O/D ở góc dưới bên phải sẽ sáng lên và lúc đó xe chỉ lên tối đa được số 3 thôi. Bác bấm thêm 1 phát nữa (nút đó sẽ thò ra hơn) thì là on và đèn O/D off sẽ tắt, lúc đó xe sẽ lên được tối đa (số 4).

Nếu hay đi với tốc độ <= 60km/h thì để O/D off (để on cũng được, chả mất mát gì mấy). Nhưng nếu thường đi nhanh, với tốc độ tầm 70-80km trở lên thì nên để ON ko thì tốc ko lên cao hẳn được và máy kêu ầm ĩ, :D.

Muốn biết và thử nghiệm thì bác nên ra đường quốc lộ đi Lạng Sơn mà phóng thử. Đi đến đoạn bắt đầu đường đôi thì bác vít thoải mái, ở đó cũng ít khi bị bắn tốc độ lắm (em đi nhiều mà chưa bị phát nào nên em phát biểu như thế, ko biết nó có đúng thế ko, hehe).

Nói tóm lại là cái đấy chả nghịch được mấy đâu, và cũng chả hay ho cho lắm, bác cứ để ON mà đi, kể cả đi trong thành phố lẫn quốc lộ, khỏi cần bận tâm về nó nữa.

minhnguyet

Xe buýt
Website
AndyHung.net
thanks các bác nhé, nói túm lại là bấm vào thì đi trong phố và đèn sáng, không bấm thì chạy đường trường

thangws

Xe tải
Website
www.avantdg.vn
Cái nút đấy là OverDrive, khi Off thì xe chỉ lên tối đa là số 3 thôi, còn khi On thì nó lên số 4.

Bác ấn vào (nút sẽ thụt vào hơn) thì nó là off và đèn O/D ở góc dưới bên phải sẽ sáng lên và lúc đó xe chỉ lên tối đa được số 3 thôi. Bác bấm thêm 1 phát nữa (nút đó sẽ thò ra hơn) thì là on và đèn O/D off sẽ tắt, lúc đó xe sẽ lên được tối đa (số 4).

Nếu hay đi với tốc độ <= 60km/h thì để O/D off (để on cũng được, chả mất mát gì mấy). Nhưng nếu thường đi nhanh, với tốc độ tầm 70-80km trở lên thì nên để ON ko thì tốc ko lên cao hẳn được và máy kêu ầm ĩ, :D.

Muốn biết và thử nghiệm thì bác nên ra đường quốc lộ đi Lạng Sơn mà phóng thử. Đi đến đoạn bắt đầu đường đôi thì bác vít thoải mái, ở đó cũng ít khi bị bắn tốc độ lắm (em đi nhiều mà chưa bị phát nào nên em phát biểu như thế, ko biết nó có đúng thế ko, hehe).

Nói tóm lại là cái đấy chả nghịch được mấy đâu, và cũng chả hay ho cho lắm, bác cứ để ON mà đi, kể cả đi trong thành phố lẫn quốc lộ, khỏi cần bận tâm về nó nữa.
Đèn OD đúng là chế độ OverDrive, dùng khi không muốn sử dụng tới số cuối cùng. VD Getz của bác 4 số tự động, tắt OD đi thì nó sẽ giới hạn đi tới số 3 thôi. Khi đèn OD OFF sáng tức là bác vừa tắt nó đi, mặc định là lúc nào nó cũng ON. Tắt OD đi khi bác đi đường đèo thôi, em nó uống ác hơn nhiều đấy.

Còn bác muốn tăng tốc khi đi đường trường thì dẫm lút ga xuống sàn, nó sẽ tự dồn lại số để bác vượt mà. Đừng dùng OD

Nghiên cứu thêm nè bác:
http://otofun.com/showthread.php?t=18284

kickn_rush

Xe hơi
Em chẳng quan tâm nút này làm gì, để on bấm ga click của em vẫn phọt nhanh như thường, hơi hao xăng tí

oops_oao

Xe buýt
Em thì chưa đi Click bao giờ, vì hiện nay sự nghiệp của em mới dừng ở em Mini Coper Củ Sâm ( Matiz).
Còn như xe của ông già em ngày xưa vẫn đi thì em nhìn thấy một nút, dịch ra nghĩa là " rượt đuổi". Và theo em biết nút đó là dân mỹ bấm lúc vào làn đường cao tốc hoặc khi muốn vượt các xe khác cho nhanh. Vì những khi đó cần phải tăng tốc nhanh. Nó như kiểu nạp nhiều nhiên liệu vào xe hơn, chứ chẳng lên số hay xuống gì. Và một lúc không tắt nó cũng tự tắt. Đấy là xe của công Khốt nhà em , còn xe Click hay mấy xe bây giờ thì em không biết. he he

zil

Xe máy
Bác thử xem Video khi sử dụng nút này trên Ferari chưa, phê lắm! Xe bác nói em hổng bít đâu, cảm cúm nhé.

battramdao

Xe hơi
Nút này chỉ dùng khi muốn vượt xe khác ở vận tốc cao (trên 70km/h). Chạy trong phố dùng nút này không có tác dụng.

caubevang2906

Xe đạp
Nhà em đang định mua con này. May quá có bác chỉ giúp

nhatquangkts

Xe đạp
Nghe các bác phán em sợ quá! ( như thật! ) Các bác làm ơn đọc hướng dẫn sử dụng cho em nhờ! đi đường trường hoặc quá 70 km/h mới dùng thì quá là phá xe ạ! vì cái nút này nó chỉ cho phép hộp số hoạt động từ số 1 đến số 3! nên các bác kéo quá 60 70 mà cứ dùng số 3 như thế thì chít ạ!:77: Cái nút này không dùng để vượt mà để dùng trong đúng một trường hợp thôi! đó là lúc xuống dốc ạ! ( đấy là đúng theo hướng dẫn sử dụng đấy ạ! ) Vì sao các cụ biết không? cái hộp số tự động nó có thông minh như các cụ đâu!! lên dốc hoặc đi chậm hoặc tải nặng thì nó nhận biết được vì có độ ỳ nên nó biết nó về số hộ các cụ! còn khi các cụ thả dốc thì nó chả biết đâu cứ mát ga hết số theo quán tính mà nó lao thôi! nên mới phải dùng cái nút này để nó hiểu là không được lên số 4 nữa mà chỉ chạy đến số 3 thôi, để động cơ gìm máy lại không thì cháy hết phanh của các cụ! Cụ nào đang dùng nhầm hay sắp dùng nhầm cái nút này thì vốtka cho em nhé!!:69:

ltlinh

Xe tăng
Nghe các bác phán em sợ quá! ( như thật! ) Các bác làm ơn đọc hướng dẫn sử dụng cho em nhờ! đi đường trường hoặc quá 70 km/h mới dùng thì quá là phá xe ạ! vì cái nút này nó chỉ cho phép hộp số hoạt động từ số 1 đến số 3! nên các bác kéo quá 60 70 mà cứ dùng số 3 như thế thì chít ạ!:77: Cái nút này không dùng để vượt mà để dùng trong đúng một trường hợp thôi! đó là lúc xuống dốc ạ! ( đấy là đúng theo hướng dẫn sử dụng đấy ạ! ) Vì sao các cụ biết không? cái hộp số tự động nó có thông minh như các cụ đâu!! lên dốc hoặc đi chậm hoặc tải nặng thì nó nhận biết được vì có độ ỳ nên nó biết nó về số hộ các cụ! còn khi các cụ thả dốc thì nó chả biết đâu cứ mát ga hết số theo quán tính mà nó lao thôi! nên mới phải dùng cái nút này để nó hiểu là không được lên số 4 nữa mà chỉ chạy đến số 3 thôi, để động cơ gìm máy lại không thì cháy hết phanh của các cụ! Cụ nào đang dùng nhầm hay sắp dùng nhầm cái nút này thì vốtka cho em nhé!!:69:
Bác trả lời chính xác vốt cho bác, em xuống mấy cái cầu vượt như ngã tư vọng cũng hay dùng cái này nếu mà vẫn nhanh thì chơi luôn L2 cho máu chứ rà phanh chẳng mấy chốc đi cái má phanh lắm. Còn khi cần vượt xe khác (ví dụ chạy cao tốc) bac cú thốc ga theo kiểu nhấp nhả vài lần sau đó đạp lut cán thì qua ngon hết( xe AT).

kuty

Xe tải
chết em toàn dùng sai mục đích rồi bác ơi bác nói giờ mới biết.dọc sách hướng dẫn thì toàn tiếng hàn chịu chết hi hi cám ơn bác nhá .