các bác cho tôi hỏi về Honda Forza 250!

ankhanh147

Xe hơi
Cụ mang xe đến Gia Phong - ngõ 149 Giảng võ, cạnh đội cứu hoả ấy.
Đồ xe to em thấy cái jì cũng có, không có ngay thì từ từ rồi sẽ có :69:
:101: 37337190

tatuto_shop

Xe tăng
ôi mình đào mộ con forza này lên rồi

Chỉnh sửa cuối:

Stent

Xe điện
Tôi có một con Honda Forza 250 đời 2001, nhưng không hiểu sao dạo nay nó bị kêu lạch cạch .... ở lap(hộp số). Có bác nào biết nhiều về con này thi cho tôi biết với! Thank
Hỏng lap thì hơi nặng nhỉ, mấy em này bền bỉ vô cùng hỏng lap thì hơi bị lạ đới, trong SG thì xử lý mấy cái này tốt hơn HN, nhưng chắc bác vẫn phải mang ra thợ thôi, chúc bác kiếm được thợ uy tín, xe này cũng là niềm mơ ước của mình

Stent

Xe điện
Xe bác bị kêu như thế có nhiều nguyên nhân, chủ yếu vẫn do Côn, Láp và dây Cu-roa. Tiếng kêu thì chủ yếu là do Cu-roa bị rão và côn mòn. Nói chung là chạy từ 2001 thì cả láp và côn đều đã mòn rồi, đồ thay thì em nghĩ là khó kiếm lắm.

Để khắc phục:
1) Thay dầu láp.
2) Thay dây Cu-roa (cái này không tiếc tiền được, nhớ kiếm dây xịn)
3) Đừng nghe mấy ông thợ đểu kêu thay láp, không có đồ xịn đâu, thay đồ rởm còn tệ hơn.
4) Nếu có côn xịn thì thay, không thì cứ để côn cũ thôi. Bác thay cu-roa là đỡ nhiều rồi.

Theo em thì chỉ cần thay dầu láp và thay dây Cu-roa thôi. Xe cũ nó kêu thì kệ nó.
------
Còn một vấn đề bác cũng lưu ý là nếu thấy đồng hộ nhiệt độ mà nó lên đến 1/2 thang đo trở lên (bình thường thì kim chỉ nhiệt độ hầu như chỉ nhích trên mức 0 một chút thôi) thì phải xem lại quạt gió, nếu quạt gió còn tốt thì chắc là hết nước làm mát hoặc bị tắc hệ thống làm mát rồi, vấn đề này cũng ít người để ý.

Chúc bác sớm chữa được bệnh em nó.
Có côn xịn chứ, bác cứ kiếm mấy em Dr.puley hoặc Mallosi còn xịn hơn cả côn (nồi dzin)