Các bác cho ý kiến về Xuyên Việt Mậu Tuất 2018

BINH MINH 07

Xe điện
em tết 21 về bắc đây cụ, tính chạy QL1a cho lành, đi từ vũng tàu về thái nguyên ;)) cụ thớt đi sát tết quá theo em nghĩ ko hợp lý lắm.
Ủng hộ cụ, chạy những ngày tết nếu khong quá gấp gáp cũng có cái hay. Dọc đường xem bà con đón tết, có nhiều sản vật núi - rừng - biển. Có nhiều phong cảnh hoa trái cho ta cảm giác bồi hồi.

kiukimho

Xe đạp
Ủng hộ cụ, chạy những ngày tết nếu khong quá gấp gáp cũng có cái hay. Dọc đường xem bà con đón tết, có nhiều sản vật núi - rừng - biển. Có nhiều phong cảnh hoa trái cho ta cảm giác bồi hồi.
Em chưa đi mà cũng đã thấy bôi hồi r nè. vừa đi vừa ngắm nghía. e về sớm chứ ko cận tết tắc đường mệt cụ ạ

BINH MINH 07

Xe điện
Em chưa đi mà cũng đã thấy bôi hồi r nè. vừa đi vừa ngắm nghía. e về sớm chứ ko cận tết tắc đường mệt cụ ạ
Em khoái nhất là được vi vu những ngày tết khắp các nẻo đường xuân trên đất nước này, tự nhiên thấy nó hồi hộp, bồi hồi khó tả. Em không có nhiều thời gian nhưng thường thì tết hoặc bất cứ khi nào được nghỉ thì chỉ thích vi vu đâu đó.
Tết đi chợ ở các vùng quê, đặc biệt vùng miền núi với em nó rất thú vị, thế nên năm nào trước tết khoảng 2 tuần là em cũng đi loanh quanh về các vùng quê nhiều sản vật, nhiều khi chỉ để xem, ngắm không khí xuân về, ngồi ăn cái ngô nướng, củ khoai hay cho ku nhỏ ăn xiên thịt không tẩm ướp lại thấy lại yêu đời trở lại.
Năm nay Mộc Châu có thể lại là điểm đến những ngày xuân của em, một vùng núi nhiều cảnh đẹp, đồ ăn ngon nhưng không quá xô bồ.

KAMY

Đi bộ
Chào các bác;
Em xa quê hương nay đã hơn chục năm roài, nay muốn về ăn Tết quê 1 phát cho ông bà mừng. Nhà em 4 người, 1 tài, F1 lớn 10T, F1 nhỏ 15 tháng.
Em ở Bình Dương, còn quê ở Hưng Yên, đang tính ôm con vợ 2 về mà không biết sao, vợ hai là Lacetti Max 2005 mới làm lại những phần sau: thay bơm xăng, roăng quy lát, xoáy suppap, phớt nhiều chỗ, dây curoa cam, cân chỉnh độ ép côn, xúc két nước, bạc + piston, xoáy xilanh, mài cốt. 4 vở thay 1 loạt hôm 30/4 vừa rồi.
(Thời gian dự tính đi từ tối 27 Tết, ở ngoài đó vô ngày 6 Tết)
Như vậy có thể chạy được ko các bác, các bác cho em kinh nghiệm chạy Nam - bắc, cung đường, phí trạm, thợ săn (xxx) nhé để em còn tư vấn cho bà cả. Chứ cả nhà mà xài chim sắt thì quá phê luôn...
Chào cụ, em cũng có ý định như cụ nhưng khác thời gian. Em tính 24 ÂL xuất phát từ Sài Gòn. Lượt vào thì có thể trùng với cụ được. Hay hẹn nhau lập đoàn lượt vào nhỉ?

Vu Tien Manh

Xe đạp
Cụ Vũng tàu về chỗ nào Thái còn Nguyên thế? Em cũng về Phú Lương đấy

Vu Tien Manh

Xe đạp
Chào cụ, em cũng có ý định như cụ nhưng khác thời gian. Em tính 24 ÂL xuất phát từ Sài Gòn. Lượt vào thì có thể trùng với cụ được. Hay hẹn nhau lập đoàn lượt vào nhỉ?
Cũng đc đấy cụ! Có gì hú hí nhé