Các bác có biết chỗ nào chữa hộp đen?

RTR

Xe hơi
Các bác cho em hỏi chỗ nào sửa hộp đen toyota corolla đời 2002 ko ạ?
xe của em bị ngập(nhưng chỉ đỗ một chỗ thôi), không biết hộp đen bị ướt nên đề nổ máy và bị nổ một con IC.
Hỏi TOY báo giá 16t400k, giựt hết cả mình.Đi tìm cả chợ đúng một hàng có báo giá 4t500 nhưng nếu lắp thì đèn check báo. Đèn check mà báo liên tục như vậy khi nào engine có lỗi thật thì làm sao biết được nhỉ.
Trong forum có bác nào kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn cho em với.
Xin chân thành cảm ơn các bác!

longvu

Xe tăng
Thiệt hại quá bác nhể
Xe em vừa rồi cũng đỗ nguyên một chỗ mà hộp đen cũng được ngâm trong nước gần 3 hôm, em chỉ dám vạch cái thảm trải sàn lên thấy ướt sũng, em biết ngay là hộp đen dính rồi, ko dám đề máy phát nào luôn. Gọi thợ đến tháo ra thì ôi thôi, hộp đen gỉ sét hết cả bảng main, ko thể chữa đc luôn. Xe bác nổ mỗi 1 con IC, cố chữa cho tốn tiền bác ạ. Chứ hộp xe em mà chữa ....chắc thay hết cả bảng mạch, chả dám nghĩ tới nữa.*-)*-)*-)

dongnat

Xe điện
Thiệt hại quá bác nhể
Xe em vừa rồi cũng đỗ nguyên một chỗ mà hộp đen cũng được ngâm trong nước gần 3 hôm, em chỉ dám vạch cái thảm trải sàn lên thấy ướt sũng, em biết ngay là hộp đen dính rồi, ko dám đề máy phát nào luôn. Gọi thợ đến tháo ra thì ôi thôi, hộp đen gỉ sét hết cả bảng main, ko thể chữa đc luôn. Xe bác nổ mỗi 1 con IC, cố chữa cho tốn tiền bác ạ. Chứ hộp xe em mà chữa ....chắc thay hết cả bảng mạch, chả dám nghĩ tới nữa.*-)*-)*-)
thì nói với người ta chỗ mua hoặc sửa đi, rào đón mãi, he he
Bác chủ topic ra địa chỉ 69 đường Nguyễn KHoái nhé, gara Năm Tám: đủ loại hộp đen cho bác chọn, rẻ vật, còn không thì anh Tám chủ gara sẽ sửa hộp đen cho bác đấy(b)

longvu

Xe tăng
thì nói với người ta chỗ mua hoặc sửa đi, rào đón mãi, he he
Bác chủ topic ra địa chỉ 69 đường Nguyễn KHoái nhé, gara Năm Tám: đủ loại hộp đen cho bác chọn, rẻ vật, còn không thì anh Tám chủ gara sẽ sửa hộp đen cho bác đấy(b)
Ko phải hộp đen nào Năm Tám cũng có đâu. Chú giỏi kiếm cho anh hộp của Vios 2007 cái xem nào :)):)):))

dongnat

Xe điện

biahoihanoi

Xe lăn
Tốt nhất là mua mới. Sửa cái món ngâm nước này đi không yên tâm đâu.:77:

wfun

Xe tăng
Chi tiết này rất quan trọng. Ko nên sửa, dễ bị 1 trong các hiện tượng: khó nổ, ăn xăng, yếu máy. nóng máy..... cố tìm cái mới cụ nhé:P

hai_indo1

Xe đạp
Em cũng nghĩ chỉ thay mới là an toàn nhất. Sửa chữa hộp đen không dễ tí nào. Mất tiền một lần hơn mất nhiều lần:21:

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Nhà cháu nghĩ nó cũng là đồ điện tử, chữa đc thì cứ chữa, tội gì. Nhưng nếu chữa mà =1/2 cái 4tr5 kia thì mua cho nhanh.
Xe nhà cháu cũng bị ngâm 4-5 ngày, tỉnh táo, à quên thợ khuyên không dám đề phát nào, tháo ra rỉ xanh lè. Mất 1/2 lọ cồn + sấy 1 lúc lại ngon lành.
Nhưng cháu vẫn théc méc tại sao chết hết bi, ừ thì chết, nhưng chẳng nhẽ không tra mỡ đc mà cứ phải thay mới à?

maidichcity

Xe tải
Bác taplai thế là quá may mắn đấy, hy vọng là 1 thời gian nữa nó sẽ không đổ bệnh. Nếu ECU mà đã bị ngâm nước thì chỉ nên mua cái mới thay vào, chứ nói đến sửa thì chỉ có các hãng chuyên nghiệp mới làm thôi (reman ECU). À mà xe Corolla 02 của bác chủ thới là xe nhập từ US hay từ đâu? Thông thường ở US mình hỏng ECU thì mang cái của mình ra đổi các (core) thì chi phí thấp hơn là mua đồ 100% mới của hãng (OEM). Reman ECU nó cũng bảo hành cho mình 3 năm. Nói chung mua đồ điện tử cho xe ở US thì không trả để lấy tiền lại được, nếu có hỏng hóc thì nó đổi cho mình cái khác thôi.

Le Nam Trung

Đi bộ
Nếu chưa biết cho làm ECU, các bác báo lại em chỉ cho địa chỉ.
Xe của em lần trước bị trục trặc do thợ quên không rút chìa khóa ra trước khi thay ắc quy bị sai lỗi rồi nhờ chỗ này mới xử lý được đấy.

hungquang

Xe đạp
Website
www.haiau.vn
Theo em thì cái này Pác không nên sửa :77:. Pác mua cái mới cho nó lành(b):69:

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Người ta hỏi chỗ sửa cơ mà, thay thì...thật đúng là cái nhà bác này :P
khổ thế
nó đưa em cái nài rồi
em đi hỏi khắp nơi kể cả cái địa chỉ kia kìa
y học bó tay bệnh viên giả vềìm

còn 1 chỗ có nguyên cái hộp đen đúng mã luôn thì ng ta đòi 8 củ
emmaasts số của cu nài nên em mới đi tìm bài

asimor

Xe tải
khổ thế
nó đưa em cái nài rồi
em đi hỏi khắp nơi kể cả cái địa chỉ kia kìa
y học bó tay bệnh viên giả vềìm

còn 1 chỗ có nguyên cái hộp đen đúng mã luôn thì ng ta đòi 8 củ
emmaasts số của cu nài nên em mới đi tìm bài
Ùa, đúng mã, chưa chọc ngoáy mà 8 củ thì thay cũng là 1 giải pháp tốt. :)

biển xanh06

Xe điện
Nếu chưa biết cho làm ECU, các bác báo lại em chỉ cho địa chỉ.
Xe của em lần trước bị trục trặc do thợ quên không rút chìa khóa ra trước khi thay ắc quy bị sai lỗi rồi nhờ chỗ này mới xử lý được đấy.
Chào cụ, xe em ki a forte 2010 đang bị lỗi hộp đen, cụ biết chỗ nào sửa được ko chỉ giúp em nhé, em cảm ơn cụ.