Chi hội Các bác có Gentra cùng vào đây chia sẻ nhé!

long888

Xe buýt
Ông a em đang muốn bán gentra CDX 1.6 đuôi cụt bản số sàn full option có cửa trời, điều khiển vô lăng, vành đúc, 2 túi khí, ghế da theo xe, gập gương... E thấy phiên bản này lạ quá. Không biết có cao nhân nào chỉ giáo giúp em bao nhiêu thì mua được ạ.
Em chỉ nghe gentra X hoặc SX chứ chửa biết CDX ra sao? cụ chụp mấy kiểu ảnh cho anh em chiêm ngưỡng ạ

vietphatphutung

Xe hơi
nóng quá quá nóng khắc phục lại cái khắc nhiệt của thời tiết,giải pháp bảo vệ nội thất và làn da mềm mại như em bé đây ạ
nhà cháu kính chào chác cụ trong club ạ,trả là nhà cháu đang có trương trình khuyến mãi khủng cho tháng 5 cụ/mợ xem qua rồi ủng hộ nhà cháu với ạ
Siêu khuyến mại film cách nhiệt AK mới giảm giá sốc giá dán xe 4 chỗ từ 2000k xuống còn 1400k xe 7 chỗ từ 2100k xuống con 1500k
Bản chất của phim chống nóng hay còn gọi là phim cách nhiệt là một tấm lọc quang phổ làm bằng nhựa polyester, nó giúp cản hầu hết tia tử ngoại (UV) chiếm 9% năng lượng trong chùm ánh sáng mặt trời và tia hồng ngoại (bản chất là sóng điện từ) chiếm 50% năng lượng trong chùm ánh sáng mặt trời. Do đó, phim cách nhiệt tiêu chuẩn có khả năng loại trừ tới 60% năng lượng nhiệt từ mặt trời xuyên qua kính xe mà không ngăn cản lượng bức xạ nhìn thấy (ánh sáng) giúp hạn chế tối đa việc giảm khả năng nhìn của tài xế.Ưu điểm chính của phim cách nhiệt là làm cân bằng nhiệt độ trong xe. Ngoài ra, phim cách nhiệt còn chống lại những tia cực tím có thể gây hại cho da, bảo vệ được nội thất xe của bạn trong điều kiện nắng nóng, nâng cao tuổi thọ của nội thất và những vật dụng bên trong xe. Việc hạn chế nhiệt mặt trời lọt vào xe trong điều kiện vận hành cũng góp phần giảm tải cho hệ thống điều hòa nhiệt độ, qua đó giảm lượng nhiên liệu tiêu thụ.
Trong các ưu điểm đã nêu, nhược điểm rõ nhất khi dán phim cách nhiệt là hạn chế khoảng 20% khả năng nhìn của lái xe. Về lý thuyết, khả năng cách nhiệt của film luôn tỉ lệ thuận với khả năng xuyên sáng, do đó các nhà sản xuất film cách nhiệt cho xe hơi luôn phải áp dụng các công nghệ cao nhất để tối ưu hóa việc cách nhiệt nhưng vẫn đảm bảo khả năng nhìn của lái xe.
www.dochoiotovietphat.vn
https://www.facebook.com/VietPhatAutoPart.Vn
call my 0983 905 398
để được tư vấn miễn phí

sonanh6789

Xe hơi
em xin gia nhập hội ạ :D
Gentra DK 2011 - 98A-00165

minhnhat7733

Xe hơi
Cụ mợ nào có con gentra 2010 bán ko vậy

Hoangduc80

Xe hơi
Trước em có một thời gian chữa được bệnh òa ga nhưng hình như sau một thời gian nó lại bị trở lại

Hoangduc80

Xe hơi
Xin phép hỏi có cụ nào biết địa chỉ nào chuyên về cái dòng daewoo đạc trị là e gentra này ko ah. Chẳng là xe e đời 2007 bị bỏ máy mà chăng gẩ nào. Tìm ra nguyên nhân. E ở gần kenam. Nhờ các cụ tư vấn giúp

Hoangduc80

Xe hơi
Xin phép hỏi có cụ nào biết địa chỉ nào chuyên về cái dòng daewoo đạc trị là e gentra này ko ah. Chẳng là xe e đời 2007 bị bỏ máy mà chăng gẩ nào. Tìm ra nguyên nhân. E ở gần kenam. Nhờ các cụ tư vấn giúp

Hoangduc80

Xe hơi
E thấy giá này được cụ ah. Xe e 2007 mà cũng 250t rồi

Hoangduc80

Xe hơi
long888 viết
Kính các cụ một ly ạ!
Các cụ cho em hỏi? Xe em Gentra SX 2009 ạ. Mấy hôm nay đi nó cứ giậm giật và cảm giác máy rất yếu nhất là khi phải bật điều hòa ạ. Khi mở nắp capo ra thì chạy không tải có bật điều hòa máy rung lắc như điên ý ạ.
Em đã thay bugi mới, mobin thay mới, lọc xăng thay mới, vệ sinh cổ hút bướm ga=> kết quả xe đi đỡ giật hơn nhưng về cơ bản là vẫn chưa hết bệnh ạ.
Có cụ nào biết xin chỉ giáo và tư vấn giúp em với ạ.
Em xin cảm ơn và kính cụ một ly ạ.
Xe em 2007 cũng bị hệt như xe cụ. Cụ đã sửa được chưa ah. Lỗi gì thế cụ. Xe e vẫn nằm xưởng mà chưa phát hiện ra nguyên nhân

Hoangduc80

Xe hơi
long888 viết
Kính các cụ một ly ạ!
Các cụ cho em hỏi? Xe em Gentra SX 2009 ạ. Mấy hôm nay đi nó cứ giậm giật và cảm giác máy rất yếu nhất là khi phải bật điều hòa ạ. Khi mở nắp capo ra thì chạy không tải có bật điều hòa máy rung lắc như điên ý ạ.
Em đã thay bugi mới, mobin thay mới, lọc xăng thay mới, vệ sinh cổ hút bướm ga=> kết quả xe đi đỡ giật hơn nhưng về cơ bản là vẫn chưa hết bệnh ạ.
Xe em 2007 cũng bị hệt như xe cụ. Cụ đã sửa được chưa ah. Lỗi gì thế cụ. Xe e vẫn nằm xưởng mà chưa phát hiện ra nguyên nhân

Hoangduc80

Xe hơi
long888 viết
Kính các cụ một ly ạ!

ngodinhtra

Xe máy
Website
www.facebook.com
cụ thay dây cao áp mới xem sao ! do dùng lâu có thể bị đứt ngầm cái này tự thay đc mà mua 250k bộ dây

Hoangduc80

Xe hơi
Vâng cám ơn cụ. Nhưng cũng có thể là cái van thông tải cụ nhỉ

trumso

Đi bộ
Chạy phố ko rõ cụ ơi. Em chạy QL1 + CT khoảng 6.5L à.

long888

Xe buýt
Dạ về cơ bản là em đã sửa được rồi cụ à mặc dù hơi mất công một tí, cụ kiểm tra các thứ sau giúp em ạ:
1. Kiểm tra lại hệ thống dây curoa của xe, nếu dây trùng quá thì nên thay mới
2. Kiểm tra lại dây cam nếu cần cũng phải thay mới
3. Kiểm tra lại hệ thống điện: mobin,dây cao áp,buzi
4. Kiểm tra lại máy phát
5. Kiểm tra hệ thống bơm xăng và kim phun nhiên liệu có thể lâu ngày bình xăng bẩn dẫn đến bơm xăng tắc hoặc làm bẩn tắc cả kim phun nhiên liệu
6. Kiểm tra lại van không tải và cảm biến chân ga
===> Sau khi cụ kiểm tra tất cả các thứ đó mà vẫn chưa hết thì chứng tỏ xe chuẩn bị phải thay séc măng và làm lại hơi vì một trong bốn máy có thể đã bị chết séc măng ạ
Chúc cụ sơm tìm được nguyên nhân để xe không phải nằm ở xưởng ạ