[Funland] Các bác có nhà cho thuê bơi hết vào đây-Đáng để suy ngẫm

DungNui

Xe hơi
Chủ nhà cháu vừa mở mồm bảo quý này giảm tiền nhà cho cháu 50% cháu mắng luôn. Chị thế là coi thường khả năng tài chính của em rồi. Tự nhiên giảm tiền nhà, ai biết sẽ đánh giá sai về em. Nên chị cứ nhận đủ tiền nhà đi
Cụ thật mạnh mẽ! 💪💪💪

Kurumasuki

Xe container
Vừa đọc được cái văn bản này. Em mà là chủ nhà em trả lời gọn 1 chữ thôi: "Kặc!" :))

Họ viết thế này là họ đã sẵn sàng nghe cụ nói vậy rồi. Văn phong này là trả nhà không vấn vương.

prado2012

Xe điện
Chủ nhà cháu vừa mở mồm bảo quý này giảm tiền nhà cho cháu 50% cháu mắng luôn. Chị thế là coi thường khả năng tài chính của em rồi. Tự nhiên giảm tiền nhà, ai biết sẽ đánh giá sai về em. Nên chị cứ nhận đủ tiền nhà đi
Chém thì chém vừa thôi không người ta cười cho. Dân kinh doanh giờ ai cũng mong giảm giá thuê không thì trụ sao được. Lợi nhuận giờ mỏng mà hụt doanh thu thế này làm tầm 1 năm mới bù lại được 3 tháng mất mát này đấy.

Hey you

Xe máy
Haizz, 2 căn nhà em đến hạn thanh toán tiền nhà mà khách khó khăn quá nên chẳng thu được đồng nào. Đã thế lại phải đóng 1 cửa hàng kinh doanh nữa, thời buổi khó khăn thật.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kinh nghiệm của e khách mà đòi ko cọc hoặc cọc ít thì thể nào cũng có chuyện, phần lớn là ở bẩn kinh khủng
Em thì ko bao giờ có chuyện ko cọc, vì tiền đó lúc họ nghỉ còn trừ điện nước.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Thế lúc đmx phát tài, bán cháy hàng có gọi nhà cụ đến tăng 30% tiền nhà không? làm ăn lúc lãi, lúc lỗ có bù trừ chứ. Khi sướng thì không gọi người ta đến xem, lúc khổ đau thì khóc lóc cầu cứu. ông lớn mà ỉ lại và lợi dụng quá.
Giữa bên cho thuê và bên thuê là quan hệ cộng sinh thôi cụ. Thằng này chết thì thằng kia cũng tèo. Ví dụ bọn ĐMX nó có 1000 cửa hàng, tình hình dịch bệnh kinh doanh kém. Nó định giảm quy mô xuống 800 chẳng hạn, nó cho quân đi đàm phán với các chủ cho thuê. Ai không giảm hoặc giảm ít nhất thì nó trả mặt bằng.
Như vậy thà thu được ít tiền hơn, còn hơn là không có đồng nào.
Em cũng mới được giảm tiền thuê VP từ 11 tr xuống 9 tr, sau khi tốn khoảng 10ml nước bọt và 5ml nước mắt :D

kvboto

Xe container
Iphone, điện thoại sành điệu
Facebook chém gió, ỉ ôi, bôi bác, tung hê
Ăn quán, nhậu nhẹt hát hò
Lương thấp, chi phí sinh hoạt cao
....

Rất nhiều lý do, và lý do viện cớ này nọ, cuối cùng cũng chỉ vì cá nhân ích kỷ riêng mình,...

cuongdiv

Xe container
Lão thế là quá sướng đấy ạ, e vừa mở mồm bảo mụ chủ giường đợt này miễn, giảm, dãn thuế mà nó vừa đánh vừa hét lên là ko đc :((

xjtrum08

Xe máy
khu nhà cháu thằng dmx bhx fbtshop là những thằng đi phá giá cho thuê nhà nhất. nó ra giá cao gấp đôi với chủ nhà để hất người cũ ra. những nhà gần đó thấy dc giá cũng tự động tăng giá thuê theo lun

Mợ chân dài

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E cũng có chung cư mini kín phòng, 1 phòng đang ở muốn thuê thêm mà chờ chưa phòng nào rục đi cả. E cũng giảm tiền phòng trc mắt 3 tháng sau tính tiếp. E cũng quý các bạn như e mình vậy nên e cũng thương các bạn đó! E giảm từ khi mới dịch cơ!

transporter3

Xe điện
Giảm hay ko nó tùy thuộc nhiều vđe lắm. Vdu như mb thuê có lợi thế kinh doanh, hay thuê để làm ngân hàng chẳng hạn. Em cũng đã từng thấy có người thuê mb ban đầu làm ăn khấm khá lên nên cũng cho là mình giỏi nhưng sau đó chuyển địa điểm cái thì cũng cầm chừng rồi dừng hẳn.Còn nhiều khách thuê muốn dịp này hắt hết phần lỗ về cho chủ mb thì cũng ko hay. Chủ nhà em nghĩ sẵn sàng chia sẻ khó khăn nhưng phải hợp lý. Còn ko thì cứ theo hđ mà giải quyết. Chẳng ai làm cao đc với ai đâu.

Sutimcon91

Xe tải
Vừa đọc được cái văn bản này. Em mà là chủ nhà em trả lời gọn 1 chữ thôi: "Kặc!" :))

Như em mà là chủ nhà này thì em sẽ cho ngay một công văn phúc đáp đề nghị chia cổ phần công ty theo tỷ lệ em đề nghị. Chứ chủ nhà gặp ông thuê vậy thì kinh tế cũng sụt giảm kinh khủng rồi.

tieudaovnt

Xe tăng
Họ đề nghị, ai không đồng ý thì thôi, nhưng chắc chắn qua đợt này chi tiêu thắt chặt, nên kinh doanh sẽ khó khăn hơn, công ty nhỏ dẹp thì không nói, cty lớn nó cũng phải tái cơ cấu chi phí để tồn tại vì sau dịch dự là khó khăn rất nhiều, nó muốn giảm đi 20% chi phí cố định, nó đề nghị lại, kiểu gì 1000 cửa hàng cũng có 70-80% đồng ý giảm ít nhiều, còn lại không giảm thì dẹp luôn chứ không thiện chí thì về sau hợp tác rất khó. Chủ nhà cũng thiệt đơn thiệt kép, giữa bối cảnh khó khăn thế này tìm đối tác khác với giá bằng 50-60% hiện tại đã là rất khó khăn rồi, lại còn diện tích lớn nữa chứ. Còn thuê trọ thì nếu gia đình thì khó chứ, còn sinh viên hay độc thân thì phút mốt là chuyển nhà nếu không hợp tác được với nhau nữa.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Bên em chuẩn bị làm cái đơn cho bên cho thuê kho và xưởng SX đây ạ. Bên cho thuê là Cty không biết sao đây. Chính ra tue nhân có thể khóc lóc được.

Xedap4banh2

Xe tăng
Chuyện của cháu, cháu có gần 40p trọ, 100% người đi làm, hôm trc e tb giảm 50% trên các nhóm ptro, đc 5 comm cảm ơn, duy nhất 1 bạn đăng stt lên fb cảm ơn, e chả ham hố gì cái danh hão nhưng cũng thấy buồn buồn các cụ ợ.

Huyalibaba

Xe buýt
Cty e thuê nhà xưởng trả theo tháng, tình hình covid 19 căng thẳng, các bên đối tác của e đều gửi công văn xin giảm giá đơn hàng và trả chậm tiền e đều đồng ý vì nghĩ lúc khó khăn thì cũng chia sẻ, e cũng làm công văn cầm lên cty chủ quản thuê nhà xưởng, e vừa đưa công văn cho nó, nó nói thẳng luôn, nó không giảm, các bên đều khó khăn nên nó ko đồng ý giảm, xong ý nó nói là làm ăn theo cơ chế thị trường có lúc nọ lúc kia. E chán luôn với thằng chủ quản đấy, nó nghĩ là lúc được thì ko sao lúc khó khăn thì kêu. Nhưng thằng đầu đất nó kp biết là các cty khác đều khó khăn và họ cũng xin mình giảm và mình đều giảm cho họ, chứ ko phải là chỉ mình khó khăn và xin nó giảm. Với những loại chủ cho thuê đấy ko sớm thì muộn cũng có lúc bị tảy chay hết. E cũng đang đi tìm chỗ khác phù hợp rồi bye bye nó

thuha812

Xe hơi
E cũng k có bị ảnh hưởng nghỉ làm nên cũng không có xin chủ nhà giảm giá thuê trọ

Jetu

Xe điện
Tôi cũng sẽ đề nghị các nơi bán hàng hóa cho tôi giảm giá với lý do bị giảm thu nhập vì dịch bệnh.
Tại sao người thuê nhà làm vậy mà tôi không thể? giả dụ tôi là chủ nhà phải giảm tiền nhà và đi mua hàng hóa khác.
Có ai giảm cho tôi không nhỉ?