[Thảo luận] Các bác đi cầu Vĩnh Tuy chú ý...

Nấm mỡ

Xe điện
Các cụ nhập vào vòng xuyến rồi tách ra - cho dù thẳng với hướng nhập vào - thì vưỡn phải xi-nhan vì chính là đổi hướng, không tiếp tục bám vòng xuyến :^)

Pet_HUT

Xe container
em thấy thầy giáo dạy là: khi qua ngã tư mà muốn đi thẳng thì bật xi nhan 4 hướng (giống như là tình huống dừng khẩn cấp trong bài thi lấy bằng ý ạ).
di thang can phai xi nhan la dung rui de moi ng tham gia giao thong con bit chu.cac bac bam cai nut tam giac do tren xe la xi nhan thang day
2 cụ này chắc học thầy tư, không hiểu về luật. Cần bổ túc lại nhé! Em thấy ức chế với mấy bác cứ bật cái đèn dừng khẩn cấp đó, chả biết là dừng khẩn cấp hay đi thẳng nữa.

Các cụ nhập vào vòng xuyến rồi tách ra - cho dù thẳng với hướng nhập vào - thì vưỡn phải xi-nhan vì chính là đổi hướng, không tiếp tục bám vòng xuyến :^)
Em thấy cụ nói chuẩn đới, nếu mình bám vào vòng xuyến với những vòng xuyến nhỏ thì nhất định phải bật xinhan phải khi muốn tách khỏi vòng xuyến.

tranhainam

Xe điện
em thấy thầy giáo dạy là: khi qua ngã tư mà muốn đi thẳng thì bật xi nhan 4 hướng (giống như là tình huống dừng khẩn cấp trong bài thi lấy bằng ý ạ).
thầy giáo mợ này đầu óc cũng hơi lợn tí.
Cứ dùng kiểu này, mai kia xe bị hỏng táp lề đường, bật đèn 4 hướng, xe congteno nó đâm vào *** cho rồi nó xuống xin lỗi, cứ tưởng xe đang đi thẳng, hehehe.

binhservice

Xe máy
Nhân tiện có cái thớt cầu Vĩnh Tuy, em hỏi các bác tí.
Trên cầu có được vượt không ợ ? Theo luật là không được, dưng mờ hôm nay em vừa qua đây thấy xe cộ vượt nhau ầm ầm trên cầu Vĩnh Tuy, trái phải vượt tuốt.
Em cũng chả biết đi như thế nào cho nó phải phép. Mong các cụ chỉ giáo. À mà xuống đến chân cầu thấy 3 chú xxx đã đứng phục rồi. Không biết trên cầu có camera hay bắn tốc độ gì không các cụ nhỉ ?
Chỉ cấm vượt trên cầu hẹp thui cụ ơi, cầu VT cụ vẫn vượt được nhưng không được đè vạch. Đa số các trường hợp vượt trên cầu VT là đè vạch vàng nên xxx bắt là đúng rùi.
Trên đó không có camera đâu, thỉnh thoảng xxx đứng 2 đầu cầu thui.

toanthangcs

Xe điện
di thang can phai xi nhan la dung rui de moi ng tham gia giao thong con bit chu.cac bac bam cai nut tam giac do tren xe la xi nhan thang day
Cái nút tam giác ấy là đèn báo xe hỏng ấy chứ ạ. Nếu ta bấm nút ấy, 4 xi nhan đều sáng người bên trái tưởng ta rẽ trái, bên phải tưởng ta rẽ phải, giao thông bị loạn mất.

tiger-indochina

Xe buýt
Không rõ cụ có thuộc luật GT không ? Làm gì có xi nhan đi thẳng ?? cụ dùng cái nút báo nguy hiểm ấy thì lại mất tiền xu rồi lại trách CSGT bắt oan >:/

D19E

Xe đạp
Nhà cụ bị xxx vị khi xuống đường 5 hay là bị ở ngay cái bùng bình đoạn ngã tư rẽ thạch bàn, hiện nay có mấy loại lỗi mà các chú xxx hay sử dụng trong phố là đi rẽ sai làn đường và chuyển hường không xinhan, hôm qua em cũng bị mấy chú ấy túm ở đúng cái bùng binh ngã tư ấy may mà quen nên các chú xxx cho đi luôn em co hỏi là lỗi gì thì thấy một cậu nói là không xi nhan mà đúng ra là từ trên cầu vĩnh tuy xuống thì đang đi thẳng thật

New_Carens

Xe điện
Mợ hiểu sai ý thày giáo rồi. Thầy nào mà dạy thế này cơ quan nó cho đi chăn lợn ngay!
Thông thường các thày sẽ giải thích tác dụng của nút tam giác, trong đó có đoạn : "... một số lái xe của ta thường dùng nút này để xinhan đi thẳng, như vậy là sai công dụng của công tắc bật đèn khẩn cấp..."

LuckyCar

Xe container
Sáng nay em đi Bắc Giang viếng đám sau khi xuống dốc cầu Vĩnh Tuy em thẳng tiến ra đường 5 khi qua đảo giao thông một chú XXX trẻ chạy ra vẫy em vào, sau khi chào hỏi em hỏi tôi mắc lỗi gì, chú ấy nói: " chú không xi nhan", kiểm tra giấy tờ đầy đủ, chắc em trông "phúc hậu" và bằng lái em để lẫn mấy cái thẻ đỏ đỏ chú ấy nhắc nhở và mời em đi tiếp. Các bác lưu ý qua đảo giao thông dù đi thẳng cũng phải xi nhan theo chiều cua.
Cái này hay nhở, sao cụ không tiện mồm hỏi xem luật nào quy định cái này.

fuzzyAI

Xe đạp
Hồi em ở bển, bọn nó vào vòng xuyến thì xi nhan trái, ra khỏi vòng thì xi nhan phải. Giờ em cũng tuyền làm thế. Cơ mà bọn nó làm vòng xuyến chỗ nào ít xe. Chứ chỗ nào nhiều xe thì nó cắm cái đèn. Chả ai như các bố nhà mình. 2 cái vòng xuyến rõ to, rõ đông xe mà ko chịu cắm đèn X-(
Còn vụ đèn khẩn cấp dùng làm xi nhan đi thẳng thì giờ như kiểu phong trào, đi đâu cũng thấy :-ss

F.I.A.T

Xe điện
em đoán phải đến quá nửa lái xe ở VN mình hiểu cái nút tam giác đỏ trong xe là xi nhan đi thẳng, tệ hại thật vì cái tội mua xe cũ hoặc ko đọc HDSD hoặc ko chịu tìm hiểu các chức năng. đi trên đường đến ngã 4 gặp khối xe cứ nháy cả 2 xi nhan.
Trên thế giới chắc chỉ có VN mình là có khái niệm xinhan xin đi thẳng.

Xi nhan khi đi qua vòng xuyến thì không có quy định, nhưng nếu có bật thì cũng chẳng sao mà còn tốt hơn cho các xe khác biết được hướng mình cần di chuyển mà nhường đường.

Cụ nào chạy qua nút xuyến lúc cao điểm ở đầu cầu Chương Dương mà ko xi nhan thì còn lâu mới rẽ đựoc

Lete

Xe buýt
Bác và cậu xxx đấy chỉ cho mọi người xem cách xi nhan để đi thắng bằng đèn si nhan thực hiện như thế nào!:(|)
Cách xi nhan khi đi thẳng : bật trái rồi bật phải rồi bật trái rồi lại bật phải...:-|

Tuan nguyen

Xe buýt
Theo em hiểu và nhớ thì:
Khi bắt đầu vào vòng xuyến thì xi nhan trái,
Khi tách ra khỏi vòng xuyến thì xi nhan phải.
Như thế thì cụ có đi thẳng hay đi cong, vẫn phải xi nhan (2 lần).

Nhưng hiện nay em chưa tìm ra được luật giao thông nhà mình nó ghi câu đấy ở đâu cả.

Jolie3334

Xe tải
EM tưởng gì chứ cái lỗi đó cụ cứ lượn qua mặt các chú mà trong lúc đang buồn không có gì chơi là chú vẫy ngay đấy

không chỉ đoạn cầu Vĩnh Tuy cụ nhé

Hôm trước em đứng chỗ ngã tư Hai Bà Trưng - Lê Duẩn cũng thế, đèn xanh được rẽ trái nhưng có mấy chú không xi nhan là bị vẫy liên tay à

minhvh1999

Xe đạp
Tôi mới mất 2 lít ở đây tháng trước, nhưng là lỗi đè vạch. Ra khỏi vòng xuyến là có sẵn 2 vạch liền dài khoảng 100m chia đường làm 3 làn không phân biệt loại xe. Lúc trong vòng xuyến mình nhường ông xe buýt (cho nó lành) nên khi ông buýt vừa qua mặt mình thì mình đã đứng đúng giữa 2 vach, có đánh lái gấp mấy cũng vẫn đè mà đánh lái thế thì bị xe sau tông chết nên đành phải đè lên. Chú xxx vẫy lại kêu sai làn đè vạch, phạt 800 giữ bằng 1 tháng, cưa đôi còn 400 nhé. Mình cũng trình 1 hồi bảo sao mọi nơi chỗ đầu đường bao giờ cũng là vạch đứt cho các xe nhập làn xong mới đến vạch liền thì ở đây lại ngược lại, đầu đường vạch liền xong lại ko liền luôn mà 100 mét sau thì đứt. Chú xxx ấy ko giải thích được nên nghĩ lại rồi cưa nhát nữa còn 200.

Có cụ nào giải thích được lý do chỗ đầu đường ấy vạch liền ko thì chỉ giáo cho anh em mở mắt mới ạ

minhvh1999

Xe đạp
Theo tôi thì khi vào xuyến ko cần xi nhan (vì thường xxx đứng sau xuyến vẫy mình nến nếu có bắt bậy mình lỗi khi vào xuyến ko xi nhan mình cũng cãi cùn là tôi có xi nhan, ông đứng tận bên này sao thấy được) nhưng khi ra thì phải xi nhan rẽ phải nếu ko muốn bị xxx vẫy. (Mặc dù với tình hình tắc đường như cầu giấy, big C thì các xe đi trong xuyến rất lộn xộn, nên nhiều khi xi nhan khi ra sẽ khiến người đi sau hiểu sai hướng mình sẽ đi)

minhvh1999

Xe đạp
Cái đèn xanh rẽ trái chỗ Hai Bà - Lê Duẩn này là cái bẫy, nếu đi đúng luật thì ko bao giờ có thể rẽ trái khi đèn đi thằng đỏ vì chỗ này đường này đông, xe đi thẳng xếp hàng dài mình phải xếp hàng theo chứ ko được lấn sang làn bên kia vì chỗ này là đường 2 chiều. 2b mới cả buýt thì xxx ko bắt nên toàn lấn sang rồi rẽ trái, bác nào sốt ruột bám theo 2B hay buýt để rẽ trái thì vừa ghé đầu xe vào lê duẩn là 100% bị xxx vẫy tội đi ngược chiều.

lulalulong

Xe hơi
Liên quan đến cầu Vĩnh Tuy. Chiều nay em đi từ Minh Khai sang Đức Giang thấy các chú xxx đứng trên cầu Vĩnh Tuy đoạn gần phía Minh Khai bắt ô tô con vượt trên cầu (không bắt xe khách các cụ nhé vì em thấy hai xe khách vượt mà xxx không bắt). Các bác đi hướng Long Biên sang chú ý nhé.