Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

anhtuan

Xe hơi
:) Sau khi xài v2 3 tuần nhà cháu viết báo cáo cảm tưởng cho vui:
- F1 nhà cháu hơn 3 tuổi đã không phải dậy từ 5h45 ' nữa mà chuyển thành 6h30' cháu ngủ cũng dài hơn trước,:)
- Đi làm cháu xài v2 nên cũng thoải mái đi làm không muộn quá như xưa 19h cháu về nhà8-x , chiều về cũng đón F1 nên cũng được:D.
- Tốn kém hơn so với đi 2 bánh là 500 k hết tầm 1,5 củ/tháng ,TRước 2 bố con hết tầm 1 củ đi lại.
- Tiền rửa xe hết tầm 4 củ~o).
- Tiền bảo dưỡng lại toàn bộ hế 3,5 củ. Bảo dưỡng lốp, thay dầu máy, nước làm mát, thay vòng bi trước sau,
Tóm lại cháu thấy vui vẻ mặc dù tháng đầu hơi tốn kém:((.
Hy vọng sang tháng sau sẽ vui hơno:-)

manhla

Xe đạp
Hi all,
Em mới cưới em Lanos 2002, Các cụ kết nạp em với! Sau gần 2 tuần mần em nó thì có một số nhận xét như sau: Đi đầm, khung gầm chắc, (khoản này ổn hơn V2 trước Morning), một nhược điểm của em nó là vấn đề vòng tua máy! hay bị gầm lên, cắt côn về chậm, Garanti không ổn định! Các cụ có kinh nghiêm sống với em này cho em xin chút nhé! Em hoạt động khu vực Sóc Sơn, Đông Anh, Nội thành HN, các cụ rảnh giao lưu nhé! Số em: 0936082482

Taihoatu

Xe lăn
Hi all,
Em mới cưới em Lanos 2002, Các cụ kết nạp em với! Sau gần 2 tuần mần em nó thì có một số nhận xét như sau: Đi đầm, khung gầm chắc, (khoản này ổn hơn V2 trước Morning), một nhược điểm của em nó là vấn đề vòng tua máy! hay bị gầm lên, cắt côn về chậm, Garanti không ổn định! Các cụ có kinh nghiêm sống với em này cho em xin chút nhé! Em hoạt động khu vực Sóc Sơn, Đông Anh, Nội thành HN, các cụ rảnh giao lưu nhé! Số em: 0936082482
Hoan hô cụ đã nhập hội, xe đi thế là ổn rồi, còn cái khoản cắt côn máy gầm lên không sửa được đâu cụ, chỉ khắc phục cho nó gầm ít hơn thôi. Có mấy thứ cụ cần làm với em xe này, em cứ đưa ra, cái nào cụ làm rồi thì thôi: Cụ thay cho em toàn bộ các loại dầu máy, dầu phanh, dầu trợ lực, dầu số....,thay lọc gió, lọc điều hòa, lọc dầu nếu cần thiết, Vệ sinh cổ hút, súc rửa becphun, bảo dưỡng 4 má phanh, siết lại gầm. thế là ngon rồi. Chúc mừng cụ

manhla

Xe đạp
Hoan hô cụ đã nhập hội, xe đi thế là ổn rồi, còn cái khoản cắt côn máy gầm lên không sửa được đâu cụ, chỉ khắc phục cho nó gầm ít hơn thôi. Có mấy thứ cụ cần làm với em xe này, em cứ đưa ra, cái nào cụ làm rồi thì thôi: Cụ thay cho em toàn bộ các loại dầu máy, dầu phanh, dầu trợ lực, dầu số....,thay lọc gió, lọc điều hòa, lọc dầu nếu cần thiết, Vệ sinh cổ hút, súc rửa becphun, bảo dưỡng 4 má phanh, siết lại gầm. thế là ngon rồi. Chúc mừng cụ
Cám ơn cụ! Em may mắn cưới em này giá hợp lý lại còn vừa Đại Tu, hóa đơn chủ xe cho luôn để biết vừa làm những gì! Tất cả các loại dầu, lọc đều vừa được thay, chỉ có côn số chưa ngon thì em đã làm rồi! giờ đang có tội bù ga chưa ngon lắm! nhiều khi bật ĐH máy ko đỡ nổi, ko hiểu bù ga hoạt động không ngon hay áp suất ĐH cao gây nặng!? Cụ nào đã đo áp suất ga ĐH cho em biết thông số với nhỉ!? còn cái becphun súc rửa nữa nhỉ?! Ẻm này ăn uống cũng ko điều độ lắm nhỉ! chắc phải 9l rưỡi đường hỗn hợp phải ko các cụ!?
Thanks all!

Chỉnh sửa cuối:

teolk

Xe đạp
em định lam 1em lá nốt.nhung ko biết kiểm tra gầm bệ con ngon ko bằng cách nào,co ngập nước hay chưa.xin các cụ chỉ giáo ạh.

Luot song

Xe tải
Chào bác Luot song, em thấy bác là hay làm thơ trên face nhé, :))
Em hỏi nhờ bác vụ này, bác tư vấn giúp em. Xe NU mình nên lắp cam lùi hay chỉ cảm biến lùi thôi bác nhỉ? Em thấy bác lắp cam rồi.
Xe em đang sài màn hình thò thụt, có tiện ko hay là ăn chơi hẳn LCD gương cho sướng bác nhỉ.
Cụ có màn thò thụt rồi thì cứ thế mà dùng, lắp thêm cái mắt nữa là ok. Theo em cụ nên lắp cái mắt có HD để nhìn được cả trong đk ánh sáng yếu rất tiện. Nếu cụ có màn hình rồi thì mua cái mắt camera có HD chỉ mất 900 k (cái không có HD là 500k).

Luot song

Xe tải

dahn

Xe hơi
cụ ở chỗ nào đông anh hay sóc sơn?
Hi all,

dahn

Xe hơi
kiếm được xe ngon rất khó. nếu lanos thích thì nhích thôi thay phụ tùng rất rẻ không đáng bận tâm. chỉ có điều xe đi rất chán
em định lam 1em lá nốt.nhung ko biết kiểm tra gầm bệ con ngon ko bằng cách nào,co ngập nước hay chưa.xin các cụ chỉ giáo ạh.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ mua cái nẹp tay nắm cửa bằng inox ở đâu đới? E thích cái đấy mà chẳng biết chỗ nào bán?

Cái này là cái lá Inox dán vào ấy mà cụ, em mua trên đồng nhân, hàng đầu ngã ba từ năm 2004 cơ cụ ợ

forester.sld

Xe hơi
Các cụ ơi, em cần bảo dưỡng và có thể là sửa chữa hệ thống phanh, em có thể làm ở đâu tại Hà Nội.

Cụ nào có chỗ quen biết mà ít động dao thớt một chút chỉ giùm em với

Cảm ơn các cụ!

manhla

Xe đạp
cụ ở chỗ nào đông anh hay sóc sơn?
Sóc Sơn thì em ở Ngã Ba Phù Lỗ, còn Đông Anh thì em làm cái Tiger karaoke đó Bác! Bác qua em cafe đi, con xe của em nó đang mắc bệnh mà em chưa khám ra! Rảnh qua em ới em số 0936082482 nhé!

anhthudoan

Xe hơi
Ở trên này có cụ nào bán Lá nốt không? Nhà cháu đang cần tìm mua giá 150tr trở lên, 200tr trở xuống

Tarnum

Xe hơi
Đợt này lắm cụ "chơi" NULA ghê nhỉ. Mấy ngày lạnh này có V2 đi sướng thật, ko lo cảm lạnh nhức đầu :)

Tarnum

Xe hơi
Xe Nu em khi đi côn thấp bị rung xe, cửa kính bên phụ bị rung là do gì các cụ nhỉ, có phải do gioăng nó ko chặt ko?

nguyenanhduc150

Xe tải
Xe Nu em khi đi côn thấp bị rung xe, cửa kính bên phụ bị rung là do gì các cụ nhỉ, có phải do gioăng nó ko chặt ko?
Cụ kiểm tra thử Cao su chân máy+ cá thanh giằng + Bát bèo giảm sóc xem sao:P

xeruabo2

Xe điện
Xe em cũng bị thế X_X . Đi số 1,2 khi nhả chân côn là nó rung và có tiếng ọc ọc dường như từ phía sau bên phụ . E chưa biết cần phải ktra những gì ? Mà e mới thay rootuym bánh sau chưa lâu , hay gara lởm nhể ?

Luot song

Xe tải

lanph2

Xe buýt
Cụ có màn thò thụt rồi thì cứ thế mà dùng, lắp thêm cái mắt nữa là ok. Theo em cụ nên lắp cái mắt có HD để nhìn được cả trong đk ánh sáng yếu rất tiện. Nếu cụ có màn hình rồi thì mua cái mắt camera có HD chỉ mất 900 k (cái không có HD là 500k).
Bác Luot Song cho em xin địa chỉ nào bán ở chợ Giời hoặc Nguyễn Công Chứ, em gần đấy chạy ra mua về nhờ mấy cu em lắp hộ ạ.
Tks bá, HD là phân giải cao đúng ko an High Definition gì đấy, em viết chắc sai tiếng Anh