Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Tuan Dat Nguyen

Xe đạp
Với em hay với người khác cũng vậy thôi ! Có người mua hàng rồi họ còn nhắn một tin cám ơn đó Cụ. E nói Cụ rút kinh nghiệm cho lần sau có nhờ ai việc gì hay mua bán gì đó.
vầng! E biết cái sai của e rồi ah,lần sau e sẻ rút kn.tại mấy hôm rồi cv lu bu quá nên e củng k để ý đc gì nhiều.

Đào Thành

Xe đạp
Website
www.otofun.net
Công nhận các cụ orbit.0oo0 . Chinsu. Kim Chỉ Nam .... và vài cụ nữa nhiệt tình thiệt chia sẻ tận tình chu đáo . Mong có dịp vodka các cụ bằng chai và chén thật chứ hông phải cái nút bấm vodka trên máy tính . Cái nốt đó cứ thấy nhàn nhạt các cụ nhẩy

longchjnsu

Xe buýt
Công nhận các cụ orbit.0oo0 . Chinsu. Kim Chỉ Nam .... và vài cụ nữa nhiệt tình thiệt chia sẻ tận tình chu đáo . Mong có dịp vodka các cụ bằng chai và chén thật chứ hông phải cái nút bấm vodka trên máy tính . Cái nốt đó cứ thấy nhàn nhạt các cụ nhẩy
Còn bao nhiêu ae nữa mà cụ. Chỉ cần cụ có nhiệt thôi, bọn em toàn dùng rượu quê :D

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Chủ nhật này các Cụ xem of tí cho cụ Đào Thành đỡ nhạt nhỉ ? Hì

minhhophaihoang

Xe tải
Các Bác cho em một tư vấn với. Xe em chạy số 1,2,3 thì bình thường, sang số 4,5 ép ga thì hực hực rất khó chịu, nhất là khi vượt xe khác . Em nghi ngờ gara thay dây cao áp mới,nhưng trúng dây lô nên em đã thay lại dây cũ nhưng còn một sợi dây máy số 3 do bị nhớt vào nên nỡ cao su không lắp lại được nên dây máy này là dây mới, lọc xăng, gió mới vẫn bị. Các bác có cao kiến chỉ cho em với, hoặc phải thay lại bộ dây rin, nếu rin thì mua ở đâu các bác, em ở bảolộc . Cảm ơn các bác trước
Xe cụ chủ yếu dính bệnh xăng, điện, cụ phải kiểm tra tuần tự: nổ máy, mở capo, rút từng dây cao áp xem có đánh điện ko, cái nào không đánh điện thì hỏng dây hoặc mobin, nếu dánh điện thì ktra bugi, xong hết nếu ok thì quay sang ktra xăng, kiểm tra kim phun, bơm xăng xem xăng có cấp đủ đến buồng đốt k,... Tóm lại vậy đã, ngu ý của em có j các cụ thông cảm.
Còn một trường hợp nữa là cụ kiểm tra áp suất hơi buồng đốt bằng máy cắm thẳng vào ống xả xem hơi có đủ không, nếu không đạt cụ phải thay sec măng hoặc làm lại bộ si lanh.

Chỉnh sửa cuối:

Kim Chỉ Nam

Xe điện

Luot song

Xe tải

matiz-se

Xe buýt
Cong chung uy quyen thi co viec gi ko cu nhi?
Ủy quyền thì ko sao cụ ơi. Bản chất việc ủy quyền là cái xe ko phải của cụ nên nó đương nhiên ko đứng tên cụ. Đơn giản là chủ xe ủy quyền cho cụ toàn quyền mua bán, tặng, abc, xyz cái xe đó trong vòng xxx năm nào đó. Ai làm hợp đồng mua bán chưa sang tên thì từ sang năm công an túm họ phạt 4 củ ạ (ở hà nội). Còn ai mua bán viết tay thì từ sang năm sẽ ko cho sang tên nữa.

Do đó theo em vụ này cụ nào chưa chính chủ thì nên làm luôn trong năm nay đi. Giờ làm đơn giản mà, chờ 30 ngày là ok. Phí thì nộp không đáng kể vì có 2% * giá xe hiện tại. Xe chạy 7 năm còn có 30% giá xe mới thôi. Bận quá thì nhờ cụ Kiêninova làm giúp, phí dịch vụ là 2 củ nếu ở hà nội cả. :)

titazunzun

Xe tải
Ủy quyền thì ko sao cụ ơi. Bản chất việc ủy quyền là cái xe ko phải của cụ nên nó đương nhiên ko đứng tên cụ. Đơn giản là chủ xe ủy quyền cho cụ toàn quyền mua bán, tặng, abc, xyz cái xe đó trong vòng xxx năm nào đó. Ai làm hợp đồng mua bán chưa sang tên thì từ sang năm công an túm họ phạt 4 củ ạ (ở hà nội). Còn ai mua bán viết tay thì từ sang năm sẽ ko cho sang tên nữa.

Do đó theo em vụ này cụ nào chưa chính chủ thì nên làm luôn trong năm nay đi. Giờ làm đơn giản mà, chờ 30 ngày là ok. Phí thì nộp không đáng kể vì có 2% * giá xe hiện tại. Xe chạy 7 năm còn có 30% giá xe mới thôi. Bận quá thì nhờ cụ Kiêninova làm giúp, phí dịch vụ là 2 củ nếu ở hà nội cả. :)
tự mình làm vẫn sướng hơn cụ ạ, ngồi chém gió với các cụ xe mới, xe cũ, xôm phết

Orbit

Xe đạp
Gửi các Cụ TIN GIẬT GÂN
Xe em vừa thay cái cục cảm biến bướm ga và cảm biến chân không (cái cục điều khiển dù mở gió cho họng hút) thì phát hiện 1 điều vô cùng thú vị đó là:

Em đổ 60 lít xăng (1,3 triệu), đi đến nay là 500km, chỉ mất chưa đến 1/2 thùng xăng (đổ lại mất 650k là đầy tràn) Như vậy là chỉ mất 5,9 lít/100km. Trước đây 500km em thường đi mất 35-40 lít <=> 7-8 lít 100km
Như vậy nếu cái kim đồng hồ xăng của em không hỏng thì cái cảm biến bướm ga nó có tác dụng cực kỳ tới tiêu hao nhiên liệu.
Cái cảm biến bướm ga cũ của em thì em thấy xoay nó đi nthì nó không tự trả lại vị trí cũ (không có lò xo đàn hồi lại) trong khi cái mới thì xoay đi rồi bỏ ra thì nó lại trả vê vị trí ban đầu. (cái cảm biến này em mua mất 400k).

Với 400k <=> 18 lít xăng như vậy em cần đi 1.800km sẽ lấy vốn cái cảm biến này, và sau số km đó em sẽ có lãi.... he he he mà cái cảm biến này em hy vọng đi được 10.000km mới phải thay.
Ít thông tin chia sẽ với các Cụ.

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Gửi các Cụ
Xe em vừa thay cái cục cảm biến bướm ga và cảm biến chân không (cái cục điều khiển dù mở gió cho họng hút) thì phát hiện 1 điều vô cùng thú vị đó là:

Em đổ 60 lít xăng (1,3 triệu), đi đến nay là 500km, chỉ mất chưa đến 1/2 thùng xăng (đổ lại mất 650k là đầy tràn) Như vậy là chỉ mất 5,9 lít/100km. Trước đây 500km em thường đi mất 35-40 lít <=> 7-8 lít 100km
Như vậy nếu cái kim đồng hồ xăng của em không hỏng thì cái cảm biến bướm ga nó có tác dụng cực kỳ tới tiêu hao nhiên liệu.
Cái cảm biến bướm ga cũ của em thì em thấy xoay nó đi nthì nó không tự trả lại vị trí cũ (không có lò xo đàn hồi lại) trong khi cái mới thì xoay đi rồi bỏ ra thì nó lại trả vê vị trí ban đầu. (cái cảm biến này em mua mất 400k).

Với 400k <=> 18 lít xăng như vậy em cần đi 1.800km sẽ lấy vốn cái cảm biến này, và sau số km đó em sẽ có lãi.... he he he mà cái cảm biến này em hy vọng đi được 10.000km mới phải thay.
Ít thông tin chia sẽ với các Cụ.
Cụ bít chụp hình lại và mô tả em xem với ạ. Xe đi hoạt động có gì khác ko?

Orbit

Xe đạp
Cụ bít chụp hình lại và mô tả em xem với ạ. Xe đi hoạt động có gì khác ko?
Chộp hình của cái gì Long ơi??? Khi mới thay cái cảm biến bướm ga vào thì garantee nó cao ngất tận 2500rpm phảo hạ xuống nhiều bằng ốc chỉnh garatee, sau 1 ngày chạy khoảng 100km thì lại phải chỉnh lên lại 1 chút. Qua ngày hôm sau là máy nó tự ôn hòa luôn.
Xe chạy bình thường, ga đi nhẹ nhàng, chân ga nhấp có 1 tẹo khoảng 0,5cm-1cm là đạt 80km/h và vòng tua là 2000rpm.
Cảm giác đi nhẹ xe lắm. Mà em đi từ SG lên Đà Lạt leo đèo dốc nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Orbit

Xe đạp
2ống này ở đầu trên hộp lọc gió đhòa lẩn dưói vào dàn nóng đều có gió hút vào cụ orbit ợ!giờ kt dù hơi trong xe như thế nào ạh?cụ chỉ giúp e vs.
Nếu vậy cụ tháo cái hộp điều khiển quạt ở chổ trên cái máy CD ra, ngay cái núm giữa cụ tháo bộ chụp ống hơi ra rồi đề máy xe lên xem ống ở giữa có hơi hút vào ko? Nếu có thì mới kiểm tra tiếp các dù hơi (nó có khoảng 3 cái dù hơi); nếu không có hơi thì khả năng tiếp điểm giữa ống hơi đi xuống phía dưới dàn sưởi ngoài khoan máy và đầu ống vào núm điều chỉnh đã bị nghẹt hoặc bị đứt rồi như thế phải mò ra chổ tiếp điểm để kiểm tra.
Nếu có hơi thì mở cái học để đồ bên phụ ra tháo hết vít ra thì sát bên trái sẽ thấy có 1 cái dù có dây hơi cấm vào. Thế là vặn núm chỉnh hướng gió ở từng nất xem có nất nào mà có hơi hút vào ở đầu ống ko? Lần lượt kiểm tra các dù ở phía trong sâu hơn ( cụ sẽ thấy ngay thôi). Kể cả cánh lật lấy gió trong hay gió ngoài cũng có 1 cái dù.
Xe cụ các nút vặn chỉnh hướng gió và nút lấy gió trong/ngoài đều ko có hiệu lực thì em dự là tiếp điểm ống hơi vào bị đứt rồi.

gadi2banh

Xe điện
Cụ Orbit chụp ảnh cái cảm biến bướm ga là chỗ nào đi ạh? Cụ mua ở đâu mà có 400k thôi ạh? Thế cái cảm biến chân ko của cụ sao phải thay?