Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

phamvietanh

Xe hơi
Cụ nào trong hội có Lanos hay Nubira còn ngon để e, hoặc biết chỉ giùm e, Tks

Luot song

Xe tải
Cụ nào trong hội có Lanos hay Nubira còn ngon để e, hoặc biết chỉ giùm e, Tks
Cụ mua xe em không em bán cho 150 triệu. Em vừa làm lại tổng thể hệ thống điều hòa xong hết gần 10 củ (thay lốc, giàn nóng, van tiết lưu, phi lọc, ống cao su, van áp suất.... Tóm lại là hệ thống điều hòa gần như thay tất tần tật). Giờ lạnh sun ch*m cụ ạ.
Nắp giàn cò và gioăng cũng mới thay, óng mượt, dầu mỡ sạch sẽ. Em còn mới thay quả bơm xăng mới tinh, giờ đạp ga ngọt lịm. Bơm xăng cũ của em vẫn còn dùng tốt và em vẫn còn giữ, nếu cụ mua thì em tặng cụ luôn nhét trong cốp phòng đi đường xa.

Taihoatu

Xe lăn
Cụ mua xe em không em bán cho 150 triệu. Em vừa làm lại tổng thể hệ thống điều hòa xong hết gần 10 củ (thay lốc, giàn nóng, van tiết lưu, phi lọc, ống cao su, van áp suất.... Tóm lại là hệ thống điều hòa gần như thay tất tần tật). Giờ lạnh sun ch*m cụ ạ.
Nắp giàn cò và gioăng cũng mới thay, óng mượt, dầu mỡ sạch sẽ. Em còn mới thay quả bơm xăng mới tinh, giờ đạp ga ngọt lịm. Bơm xăng cũ của em vẫn còn dùng tốt và em vẫn còn giữ, nếu cụ mua thì em tặng cụ luôn nhét trong cốp phòng đi đường xa.
Thôi cụ bán cho em đi, để em làm 2 cái, mỗi ngày đi một cái cho máo

gadi2banh

Xe điện
Cụ lướt định chia tay a e àh? Buồn quá!

longchjnsu

Xe buýt
cụ Sóng định lên BIM hả :D

Kevin83

Đi bộ
Em chào cả nhà, e cũng mới co v2 Nu được mấy tháng. Hnay mới biết hội của a e mình. E xin phép tham gia hội, có vụ gì các bác ới e tham gia với ah. Em o Ha Noi, hom bao các bác ọp ẹp cho e tham gia với nhe. Tiện thể các bậc tiền bối như bác luotsong, taihoatu... Và các a e trong hội có kinh nghiệm chỉ giùm e Gara nào ơ HN mình sửa chữa Nu tốt và giá cả hợp lý với ah, vì tình hình là v2 Nu cua e dang bị chết số 4 của điều hoà, e chỉ bật dc đên số 3 thoi, bật số 4 như số 0 luôn. E đội ơn các bác

vuhoanglong

Đi bộ
Em chào cả nhà, e cũng mới co v2 Nu được mấy tháng. Hnay mới biết hội của a e mình. E xin phép tham gia hội, có vụ gì các bác ới e tham gia với ah. Em o Ha Noi, hom bao các bác ọp ẹp cho e tham gia với nhe. Tiện thể các bậc tiền bối như bác luotsong, taihoatu... Và các a e trong hội có kinh nghiệm chỉ giùm e Gara nào ơ HN mình sửa chữa Nu tốt và giá cả hợp lý với ah, vì tình hình là v2 Nu cua e dang bị chết số 4 của điều hoà, e chỉ bật dc đên số 3 thoi, bật số 4 như số 0 luôn. E đội ơn các bác
Bác tháo hộc để đồ bên phụ, kiểm tra cái rờ lay quạt số 4, số 4 thì phải thông qua cái rờ le này mới hoạt động. nếu hư thì thay giá kg 150ng.

gadi2banh

Xe điện
E chưa dùng đến số 4 bao giờ, chỉ dùng đến số 3 thôi.

Kevin83

Đi bộ
Bác tháo hộc để đồ bên phụ, kiểm tra cái rờ lay quạt số 4, số 4 thì phải thông qua cái rờ le này mới hoạt động. nếu hư thì thay giá kg 150ng.
Vâng thanks bác, đúng như bác hướng dẫn. Chiều nay e đã chạy ra Gara chuyen điều hoa oto thay relay het 100k va nạp thêm Gas. Hiện tại đã dùng được số 4 va rét run bác ạ - lạnh sâu đạt 4,5 độ mới ngắt

Kevin83

Đi bộ
Năm 2014 đã qua. 1 năm gắn bó với gia đình Nubira nhỏ bé nhưng đầy sự ấm cúng, chia sẻ từ anh, em trong hội ( đặc biết chú Sơn, người Chú, người bạn, người chia sẻ ... ) gửi lời cảm ơn tới tất cả.
Năm 2015. Cũng có dự định ấm ủ từ khi bước vào chơi xe, và đi xe. Em tìm được xưởng nho nhỏ khu vực Trung Kính diện tích 120m2 chạy dài 20m. Dự tính bước sang năm mới sẽ mở xưởng dịch vụ sửa chữa ô tô, vì có nhiều điều băn khoăn chưa giải đáp hết được, muốn các Cụ chia sẻ thêm để có động lực hơn!
E muốn triển khai Xưởng dịch vụ chuyên nghiệp nhưng giá thành đưa đến khách không quá cao. ví dụ như Rửa xe, Rửa máy ô tô, xưởng sơn, và máy. ... Thật sự bước tới đây e lại thấy hơi bung lung vì dở dang quá.
Bác kimchinam oi, the cuối cùng bác có mở duoc xưởng ko bác? Cho e xin d/c de ra giao lưu với bác tí ah. Tiện thể nhờ bác xử lý cho e mấy thứ

Kevin83

Đi bộ
Cụ Luotsong oi, cụ thay bơm xăng mới hết bao nhieu xiền đấy ạ? E cũng đang định đi thay cho nó yên tâm vì có vẻ xe e đạp ga nó hơi giật mà ko dc ngọt lắm

Taihoatu

Xe lăn
Cụ Luotsong oi, cụ thay bơm xăng mới hết bao nhieu xiền đấy ạ? E cũng đang định đi thay cho nó yên tâm vì có vẻ xe e đạp ga nó hơi giật mà ko dc ngọt lắm
Ko phải thay bơm xăng đâu, đi vệ sinh cổ hút, van không tải, kim phun là hết,

tungcb1

Xe máy
Các cụ cho cháu hỏi. Đang có con NUbita date 2000 ( xe nhập khẩu ) , Xe còn tạm được, sạch sẽ, Thụt hơi kém. hình thức hơi xuống. biển Tỉnh , 100trieu có hợp lý ko ạ?
Các cụ cho e hỏi luôn là dòng này thì nên để ý nhất những thứ gì a? thanka các cụ nhiều!
E ở BẮc Giang. Link của em nó đây ạ mời các cụ xem ảnh rồi cho e chút ý kiến!
http://www.bonbanh.com/Xe-Daewoo-Nubira-1.6-AT-2000-288134.html
chúc các cụ 1 ngày vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

CHIPSUPER

Xe buýt
Bác kimchinam oi, the cuối cùng bác có mở duoc xưởng ko bác? Cho e xin d/c de ra giao lưu với bác tí ah. Tiện thể nhờ bác xử lý cho e mấy thứ
Cụ ấy mơ được mấy ngày rồi Cụ ơi. Địa chỉ ngõ 282/51 Lạc Long Quân đó. Mới làm được mấy ngày, thấy đông khách phết. E dang mau chung lam món rửa xe ở đấy

Kevin83

Đi bộ
Ko phải thay bơm xăng đâu, đi vệ sinh cổ hút, van không tải, kim phun là hết,
Vâng, thanks cụ taihoatu, de mai cuoi tuan e chay ra gara nho ho ve sinh de di cho no ngon cụ ah. Mà cụ cho e hỏi 1 tí luon la với v2 Nu mới mua lai thì nen làm tổng thể những cái gì cần thiết nhất để đi cho đảm bảo và ngon cụ nhỉ? Em mua dc 4 tháng rùi, và mới có làm 1 vài mục như: Bảo dưỡng phanh, thay dầu phanh, thay đôi Xilanh phanh trước; căn chỉnh thước lái; bảo dưỡng điều hoà, thay gas điều hoà(điều hoà đã rét run). Đấy ah, e mới làm từng đó thoi. E đang lăn tăn mấy cái nữa như các đế cao su(cao su trục máy...), Rotuyn, dầu hộp số, lọc dầu... Những cái đó đã đủ chưa cụ? Và nen thay hay bảo dưỡng những cái nào cụ nhỉ? E Thanks cụ, va rất mong nhận dc tư vấn cụ ah?

Taihoatu

Xe lăn
Vâng, thanks cụ taihoatu, de mai cuoi tuan e chay ra gara nho ho ve sinh de di cho no ngon cụ ah. Mà cụ cho e hỏi 1 tí luon la với v2 Nu mới mua lai thì nen làm tổng thể những cái gì cần thiết nhất để đi cho đảm bảo và ngon cụ nhỉ? Em mua dc 4 tháng rùi, và mới có làm 1 vài mục như: Bảo dưỡng phanh, thay dầu phanh, thay đôi Xilanh phanh trước; căn chỉnh thước lái; bảo dưỡng điều hoà, thay gas điều hoà(điều hoà đã rét run). Đấy ah, e mới làm từng đó thoi. E đang lăn tăn mấy cái nữa như các đế cao su(cao su trục máy...), Rotuyn, dầu hộp số, lọc dầu... Những cái đó đã đủ chưa cụ? Và nen thay hay bảo dưỡng những cái nào cụ nhỉ? E Thanks cụ, va rất mong nhận dc tư vấn cụ ah?
Vâng, ngoài những cái trên cụ nên vệ sinh cổ hút, van không tải, súc rửa kim phun; thay dầu + lọc dầu nếu chưa thay, thay nước làm mát, dầu trợ lực lái, dầu hộp số; thay lọc gió động cơ, lọc gió điều hoà nếu bẩn quá; loc xang còn mấy cái rôtuyn và cái cao su cân bằng thì nếu nó hỏng mới thay cụ ạ, mà mấy loại trên nếu thay thì mua hàng chính hãng rồi ra gara thay nhé, rẻ lắm: ví dụ lọc xăng 90k, lọc gió 130k, lọc dầu 50k, cao su cân bằng 70k, rotuyn cân bằng 120k/cái, bugi 60k/ cái, xilanh phanh 320k/cái...

Kevin83

Đi bộ
Vâng, ngoài những cái trên cụ nên vệ sinh cổ hút, van không tải, súc rửa kim phun; thay dầu + lọc dầu nếu chưa thay, thay nước làm mát, dầu trợ lực lái, dầu hộp số; thay lọc gió động cơ, lọc gió điều hoà nếu bẩn quá; loc xang còn mấy cái rôtuyn và cái cao su cân bằng thì nếu nó hỏng mới thay cụ ạ, mà mấy loại trên nếu thay thì mua hàng chính hãng rồi ra gara thay nhé, rẻ lắm: ví dụ lọc xăng 90k, lọc gió 130k, lọc dầu 50k, cao su cân bằng 70k, rotuyn cân bằng 120k/cái, bugi 60k/ cái, xilanh phanh 320k/cái...
Vâng, thanks cụ taihoatu rất rất nhiều ah. Bổ ích quá cụ ah. E xứ loay hoay mà chưa biết phải làm những cái gì. Hnay dc cụ chỉ cho chi tiết thế này e yen tam rất nhiều. Cụ taihoatu oi, chi giúp e chỗ mua những thứ đó ở đâu cho yên tam là mua được Hàng chính hãng và giá cả ạt rẻ-đúng giá với ah? E thanks cụ!