Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

Luot song

Xe tải
Em chưa định bán cụ ạ

duong_duc2002

Xe đạp
Xe lanos của e vừa lắp mới màn Android OLED C2 mà ko có mặt dưỡng tương ứng. Có bác nào biết chỗ nào bán hay chế mặt dưỡng này không ạ?

Nam Abusi

Xe hơi
em xin chào cả nhà. Em xin gia nhập hội với em 2005.
Nhờ các bác chỉ giúp mua phụ tùng của lanos ở đâu với ạ. Hiện em đi bình xăng thế nào bị móp nên muốn thay thế vì đồng hồ báo xăng không lên được. thợ nói do bị móp đúng chỗ phao xăng
Em cảm ơn các bác
Cụ vào phố Đồng Nhân tìm xem, hồi trước em cũng tìm trong đó nhiều đò lắm.

Tungbook

Đi bộ
Chào các cụ, em là mem mới của diễn đàn ạ, mong các cụ giúp đỡ. Trả là e mới mua đc 1 em Nubira II đời 2000, nhưng nay cần đưa vào gara để chỉnh lại 1 số thứ: mới bị bục vai két nước, sửa điều hòa, nổ máy ra khói nhiều và có mùi xăng tươi..., nhờ các cụ ở Hà Nội giới thiệu giúp em các gara ở HN hay sửa dòng này với ạ. Cảm ơn các cụ nhiều.

xatxi

Xe hơi
Em chào các cụ! Các cụ cho e hỏi xe e nubira 1.6 Hiện tai giờ đề nổ là nổ lụp bụp ở bầu lọc gió rồi chết máy luôn dù e có mớm ga , ga to cũng vẫn chết máy, vậy e nó bị bệnh gì, e xin các cụ chỉ giáo với ạ. Em xin cảm ơn!

Huynhtung82

Đi bộ
E mới tậu xon lanos khi chỉnh điện cảm biến lên 1,95v thi xe không báo đèn check nhưng hao xăng chạy 100km mất 10 lit đường trong tp còn ngoại ô thi 7lit/100km còn chỉnh 1,7 thi báo đèn check có bác tư vấn máy 1.5 chỉnh điện cảm biến từ 1,6 đến 2,0 vậy e chinh 1,7 đến 1,8 vẫn báo lỗi là sao và cục bù ga của e hình như hư nó ko thụt ra thụt vào sáng nỗ mấy nó òa ga tắt mở lại thì bình thường cis cách nào thử cục bù ga còn hoạt động ko mấy bác chỉ e giup

Huynhtung82

Đi bộ
E mới vài hội các cụ chỉ giáo , cho e hỏi xe có hao xăng khi hư cảm biến oxy không các cụ , vốn là e co con lanos đời 2003 chỉnh cảm biến oxy lên 1,95v no hao xăng quá ma chinh thấp còn 1,8 v

thì báo lỗi

Jushikaphan

Đi bộ
Em trị oà ga xe deawoo của em thế này. Các bác xem có được không?
+ Em tháo van không tải ra, bật, tắt chìa khoá điện cho nó thò thụt đến vị trí thích hợp rồi lắp lại.
+ Nổ máy, đạp ga vài lần, để một lúc garanti nằm im ở mức 800v/ph
+ rút giắc cắm của van không tải
Như vậy từ nay cho van không tải không làm việc nữa => không bao giờ bù ga, nên không bao giờ bị oà ga, đang chạy cứ cắt côn là máy lặng vòng tua nhanh chóng giảm về 800, vào số rất ngọt, nhẹ nhàng.
Do nó không còn khả năng bù ga tự động nên mình phải bù ga bằng chân ga (phải phối hợp côn, ga nhuần nhuyễn không để chết máy khi đi số thấp), khi đề máy thêm tí ga vào. Việc lái xe không có van bù ga giống như mình đi xe máy côn tay thôi mà.Em thấy cách này dễ chịu hơn hẳn so với khi đi xe bị oà ga.
Em nghĩ bỏ van không tải đi cũng không ảnh hưởng đến máy móc (do van không tải chỉ là cơ cấu chấp hành, nhận tín hiệu từ ECU để mở thêm lượng khí vào cổ hút mà thôi), các bác cho ý kiến nhé ! liệu có ảnh hưởng gì đến xe không?
Em cũng xin nhập hội NuLa nhé,em mới rước 1 em Nubira đời 2003, em cũng mới lái, thời gian đầu thì cứ tưởng do không biết lái, nhưng giờ đi quen rồi thì thấy mấy vấn đề:
1. Khi chạy số 3,4,5 đều đều ngon trớn rồi nhả chân ga ra thường nó chẳng giảm ga tẹo nào, cũng có lúc nó giảm nhưng mình cảm nhận giảm rất chậm và hầu hết là phải rà chân côn và phanh.
2. Khi đang chạy cắt côn để lên số hoặc về số thì vòng quay đều lên khoảng 2k/phút, máy rú lên rất khó chịu và chắc là sẽ tốn xăng hơn đúng không các bác.
Em đã đi thay lọc gió, thay dầu máy, lọc dầu, lọc xăng, thay 4 bugi nhưng hình như không cải thiện lắm.
Em hỏi thêm chút:
1. Khi đi số 3,4 khoảng ở tốc độ 30km, 40km thường thì vòng tua ở khoảng 1500-1600, nhưng lên số 5 thì chỉ ở 1200/phút thì có bình thường không.
2. Em muốn tự chỉnh garangty với vệ sinh cục bù ga mà không biết nó chỗ nào để mày mò, bác nào biết chụp cái ảnh giúp em được không.
3. Em thấy ở nhiều nơi nói về bệnh òa ga của Daiwoo là do bù ga không tải, vậy mình ngắt cái bù ga đó đi không cho nó làm việc nữa có sao không?

Các bác chỉ giáo với nhé. Cảm ơn các bác nhiều.