Các bác đi Veracruz làm tài phát cho e vụ mua phải xe lởm từ showroom!

Trạng thái
Thớt đang đóng

moto_sái_cổ

Xe tải
Em xin phép out nhé,với những người chỉ đọc chứ không châm chọc thì em xin lỗi vì gây rối 1 chút.Với những người không hiểu cũng post kiếm bài thì hẹn ngày mai.Còn ai biết chơi empires thì ra Garena giao lưu.Ai buồn ngủ thì đi ngủ ợ,48 xe tập trung ở đây tắc đường chết.
cụ biét đánh đế chế 2 của miền nam không.Chiến với nhà cháu

M.KFC

Xe đạp
Đây là câu chuyện có thật, ngày em đi mua xe, em hỏi mua một nhà kinh doanh chuyên nghiệp trên off. Vào off và em tìm đọc vài thông tin nhà kinh doanh này. Chỉ vì em nghe kêu ca . Em là khách hàng nên phải cẩn trọng. có ý kiến về việc nói dối quanh có xe và không trung thực. Em cancel ngay và mua của nhà kinh daonh chuyên nghiệp khác:) mặc dù em ko cần biết chutieu là ai nhưng em vẫn mua . Em thề:)
Cụ lòng vòng quá. Chutieu đâu vào vuốt nhanh :)

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com

chutieu

Xe tăng
Đây là câu chuyện có thật, ngày em đi mua xe, em hỏi mua một nhà kinh doanh chuyên nghiệp trên off. Vào off và em tìm đọc vài thông tin nhà kinh doanh này. Chỉ vì em nghe kêu ca . Em là khách hàng nên phải cẩn trọng. có ý kiến về việc nói dối quanh có xe và không trung thực. Em cancel ngay và mua của nhà kinh daonh chuyên nghiệp khác:) mặc dù em ko cần biết chutieu là ai nhưng em vẫn mua . Em thề:)
Rất vui khi được hợp tác với bác.

Bát_Quái

Xe buýt
nhận xét khách quan mà nói thì lỗi cả 2 bên thôi.

Showroom bán xe ko bình thường nhưng lại ko khắc phúc sửa lỗi.

người mua xe, ko test kỹ.

còn cái cũ trên kia chơi câu to đùng tuyên bố ngông cuồng.
em ko bao giờ dám mua xe chổ các cụ đâu. EM THỀ

hanoicuatoi

Xe máy
cụ chủ đã có kết quả chưa, nếu any car đã cam kết bảo hành 2 năm thì cũng nên xem xét lại bảo hành như thế nào.
- trường hợp cụ chủ yêu cầu trả xe lại sau quãng đường đi thử dài dài thì e thấy là vô lý

- oki nhất là nếu có lỗi thì anycar phải có trách nhiệm sửa xe cho cụ chủ

hungbomkct

Xe đạp
Ah,giờ là nói chuyện lương tâm chứ ko cãi lý nữa đúng không.Cụ nghe câu thương trường như chiến trường chưa,đừng lôi lương tâm ra với em.Em cũng sẽ không bức xúc nếu không thấy nhiều người nói thối hơn em nói nhiều.
e tính lót dép ngồi xem,nhưng các cụ bán hàng mà nói "đừng lôi lương tâm ra nói với em" thì em cũng thấy hết bức xúc rồi :))

thế thì cụ ko phán 1 câu luôn cho gọn là "làm sales là ko có lương tâm đi cho rồi"

anh em OF với nhau,tình cảm đặt lên đầu,chứ giờ nói kiểu thế thì chịu

các bác nói thế thì chỉ làm cái chữ ANYCAR càng mất điểm anh em OF thôi

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
***, mai bố cho mày nghỉ việc về quê phụ vợ con ra chợ làng bán cá nhé, quá đau cho anycar, trên OF này giờ toàn sâu, đúng nghĩa con sâu làm rầu nồi canh. :D

linkng

Xe tăng
Có lỗi hay không nếu làm kỹ thuật để nhận biết ra không khó, sale Anycar nóng giận mất khôn mai người có quyền ra quyết định bên Anycar mới lên tiếng kia mà.

binhdinhlinh

Xe hơi
uduchi viết
Thực sự em rất thờ ơ với việc Test hay ko test này nhưng đọc thêm 1 lúc em nóng mắt thật sự.Xin lỗi,giờ em gạt hết tình cảm qua một bên và nói hoàn toàn theo lý.Dù em chẳng biết sếp sẽ giải quyết thế nào nhưng về lý thì cụ chủ thớt ko có nổi 1% lý mà cãi lại.Xe bán ra ko vi phạm cam kết,không đâm đụng,không ngập,máy móc nguyên bản,đã làm xong công chứng ủy quyền.Trước khi mua lái thử chục km,và bên em hoàn toàn không giục cụ chủ thớt làm thủ tục trong buổi tối mà cái đó là chiều theo ý khách.Về nguyên tắc là thuận mua vừa bán,cũng chẳng trái cam kết,mua đứt bán đoạn thì bọn em chẳng thèm nói chuyện tiếp làm gì.Nhưng bên em vẫn rất kiên nhẫn.Nói xe đâm đụng,bên em chứng minh là không phải.Quay sang kêu xe lệch thước,mất trợ lực lái,muốn trả lại xe,không phải nốt.Cuối cùng bới bèo ra bọ còn mỗi lỗi tay lái nặng,phản chấn lớn so với xe khác.Em xin lỗi chứ chứng minh được cái đấy thì làm gì?.Xe mới chưa chắc đã là lý do chứ đừng nói xe cũ.Còn có người nói em phát biểu theo kiểu chợ,ơ thế buôn bán không chợ thì là siêu thị niêm yết ah,hay cơ quan nhà nước.
TÓM LẠI LÀ VỀ LÝ ANYCAR CHẲNG CÓ GÌ SAI,CÒN CỤ CHỦ THỚT ĐÃ LÀM NHƯ THẾ THÌ TÌNH CŨNG CHẲNG CÒN.VÀ EM CŨNG MẠNH DẠN TUYÊN BỐ CÁI XE ĐẤY BÁN LẠI 700TR ANYCAR CŨNG KHÔNG NHẬP LẠI.CÓ CÁCH NÀO ĐO ĐƯỢC MỨC ĐỘ NẶNG TAY LÁI VÀ PHẢN CHẤN CỦA CHIẾC XE ĐÓ SO VỚI XE KHÁC,ANYCAR SẼ BẢO HÀNH HOẶC KHÔNG TÙY THÁI ĐỘ KHÁCH HÀNG,ĐÃ ĐỦ NGÔNG CHƯA Ạ.
làm ăn thế này thì đừng lên of nữa ạ.đề nghị các thành viên diễn đàn tẩy chay ngay ạ...

Bát_Quái

Xe buýt
***, mai bố cho mày nghỉ việc về quê phụ vợ con ra chợ làng bán cá nhé, quá đau cho anycar, trên OF này giờ toàn sâu, đúng nghĩa con sâu làm rầu nồi canh. :D
cụ nói cứ như là giám đốc ấy nhỉ :D

4WD - CANON 5D

Xe đạp
VEACRUZ Từ đó đến giờ chưa có thêm thế hệ mới hay sao ấy các Cụ nhỉ. Hay do chạy dc 50000km -> Lỗi thước lái ah?

cuongcao

Xe đạp
Ngủ thôi các cụ ạ, mai chắc sẽ có kết quả cho mọi ng rồi :D

haquocd

Xe tải
AH vâng em là thằng làm thuê,làm công ăn lương thôi.Sánh sao được với sếp cầm đồ lấy lãi như cụ,cụ chấp em làm gì cho tổn hao nguyên khí.
Mày cứ cẩn thận cái mồm!!

Chỉnh sửa cuối:

Kientrannguy

Xe hơi
Làm dịch vụ mà thế này thì ko ổn rồi. Có gì nói nhỏ với nhau thôi. Em đồ rằng những topic như thế này sẽ tồn tại rất lâu và dai dẳng.

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Thực sự em rất thờ ơ với việc Test hay ko test này nhưng đọc thêm 1 lúc em nóng mắt thật sự.Xin lỗi,giờ em gạt hết tình cảm qua một bên và nói hoàn toàn theo lý.Dù em chẳng biết sếp sẽ giải quyết thế nào nhưng về lý thì cụ chủ thớt ko có nổi 1% lý mà cãi lại.Xe bán ra ko vi phạm cam kết,không đâm đụng,không ngập,máy móc nguyên bản,đã làm xong công chứng ủy quyền.Trước khi mua lái thử chục km,và bên em hoàn toàn không giục cụ chủ thớt làm thủ tục trong buổi tối mà cái đó là chiều theo ý khách.Về nguyên tắc là thuận mua vừa bán,cũng chẳng trái cam kết,mua đứt bán đoạn thì bọn em chẳng thèm nói chuyện tiếp làm gì.Nhưng bên em vẫn rất kiên nhẫn.Nói xe đâm đụng,bên em chứng minh là không phải.Quay sang kêu xe lệch thước,mất trợ lực lái,muốn trả lại xe,không phải nốt.Cuối cùng bới bèo ra bọ còn mỗi lỗi tay lái nặng,phản chấn lớn so với xe khác.Em xin lỗi chứ chứng minh được cái đấy thì làm gì?.Xe mới chưa chắc đã là lý do chứ đừng nói xe cũ.Còn có người nói em phát biểu theo kiểu chợ,ơ thế buôn bán không chợ thì là siêu thị niêm yết ah,hay cơ quan nhà nước.TÓM LẠI LÀ VỀ LÝ ANYCAR CHẲNG CÓ GÌ SAI,CÒN CỤ CHỦ THỚT ĐÃ LÀM NHƯ THẾ THÌ TÌNH CŨNG CHẲNG CÒN.VÀ EM CŨNG MẠNH DẠN TUYÊN BỐ CÁI XE ĐẤY BÁN LẠI 700TR ANYCAR CŨNG KHÔNG NHẬP LẠI.CÓ CÁCH NÀO ĐO ĐƯỢC MỨC ĐỘ NẶNG TAY LÁI VÀ PHẢN CHẤN CỦA CHIẾC XE ĐÓ SO VỚI XE KHÁC,ANYCAR SẼ BẢO HÀNH HOẶC KHÔNG TÙY THÁI ĐỘ KHÁCH HÀNG,ĐÃ ĐỦ NGÔNG CHƯA Ạ.
Việc kinh doanh là của Anycar và khách hàng em ko quan tâm, đó là việc thuận mua vừa bán và các ràng buộc cam kết của 2 bên. Tuy nhiên là người chấp nhận cho Anycar kinh doanh chuyên nghiệp trên OF thì em xin có chút ý kiến:

- Trên OF việc dùng cỡ chữ lớn mức bình thường thì thường được các quản trị viên sử dụng khi cần thông báo điều gì đó cho mọi người cùng biết, việc bác làm được coi là vi phạm nội qui OF đấy.

- Là người KDCN bác rất không nên có những phát ngôn như trên, rất không tốt cho Anycar.

- Việc OF tổ chức khu vực cho KDCN nhằm đưa các thành viên cung cấp các dịch vụ, sản phẩm mà mình có đến gần hơn với các thành viên khác có nhu cầu, mục đích của OF không phải vì hàng tháng nhận được vài trăm ngàn đồng của việc duy trì gian hàng KDCN. Nếu bác còn có những lời lẽ không tôn trọng các thành viên OF khác thì buộc BĐH sẽ xem xét đến việc HỦY GIAN HÀNG KDCN của Anycar trên OF.

Trân trọng

X_O

uduchi

Xe container
Cái này em hi vọng ban quản trị diễn đàn nhìn nhận sự việc 1 cách chuẩn xác và khách quan.Câu chuyện chẳng có gì nghiêm trọng cuối cùng diễn biến phức tạp là do khách hàng.Xe bán ra trên tinh thần tin tưởng lẫn nhau của OF, khách hàng đã chạy thử và tham khảo ý kiến của 1 số người rồi mới quyết định mua.Sau khi mua xe khách hàng phản ánh lại là xe có 1 số vấn đề,Anycar báo khách hàng mang xe xuống gara để kiểm tra lại.Khi khách hàng xuống,khăng khăng chiếc xe đã bị tai nạn và muốn công ty thu hồi lại xe nhưng Anycar kiểm tra và thấy xe thật sự là chưa bị tai nạn.Đến đây câu chuyện bắt đầu rắc rối.Anycar khẳng định rất nhiều lần là nếu xe bị tai nạn,bị ngập nước thì Anycar sẽ nhập lại,nếu xe bị bất cứ vấn đề gì thì Anycar sẽ khắc phục cho khách hàng.Nhưng khi tâm lý khách hàng đã ko thích chiếc xe nữa,tìm mọi cách bắt lỗi để Anycar phải nhận sai và thu hồi xe.Thậm chí dùng 1 số biện pháp rất ư là trẻ con như gọi cậu em nhà báo đi cùng,ghi âm trong lúc nói chuyện nhằm lấy đó làm lý do bắt bẻ Anycar.Sau khi Anycar nói chiếc xe đó không phải tai nạn.khách hàng không tin và tự đi kiểm tra.Sau khi phát hiện xe thật sự không tai nạn thì quay sang bảo thước lái lệch,mất trợ lực và yêu cầu Anycar nhập lại xe.Tất nhiên điều đó cũng không đúng,và lý do cuối cùng khách hàng đưa ra là trợ lực lái của xe nặng hơn xe khác,độ phản chấn lên tay lái khi đi vào ổ gà,chướng ngại vật lớn hơn xe khác.Nhưng chưa có căn cứ gì để chứng minh điều đó.Ngày hôm qua khách hàng đã kêu gọi A E OF giúp đỡ tổ chức 1 buổi test thử với sự nhiệt tình của 5-6 thành viên.Buổi test diễn ra với 1 chiếc VeraCruz máy dầu của OFer ThanhTrung.Đúng là tay lái của chiếc xe đó hơi nặng hơn xe của cụ ThanhTrung.Nhưng đó không thể là lý do để bắt bẻ Anycar đã bán 1 chiếc xe lỗi và yêu cầu thu hồi.Anycar luôn khẳng định nếu xe có vấn đề gì sẽ khắc phục cho khách nhưng khách hàng chỉ muốn bắt lỗi để trả lại xe,2 việc này hoàn toàn khác nhau.Anycar cũng yêu cầu khách hàng đưa xe vào 1 đơn vị trung gian và có uy tín như Toyota,Mer hay Honda để kiểm tra nhưng khách hàng cũng ko chịu.Đáng nhẽ khi chưa chứng minh được xe bị lỗi,khách hàng phải giữ im lặng và có thái độ giữ gìn danh tiếng cho Anycar.Nhưng lại vào đây lập thớt kêu là mua phải chiếc xe lởm từ showroom.Mà diễn đàn là nơi tự do ngôn luận,người biết thì ít,người tham gia chọc ngoáy thì nhiều,liệu ban quản trị có hiểu vấn đề và cảm thấy khách hàng vi phạm điều gì ko ạ?

uduchi

Xe container
Mày cứ cẩn thận cái mồm!!
Cái này có coi là xúc phạm thành viên khác ko?.Em biết OF muốn bảo vệ quyền lợi cho khách hàng,thế nhưng cũng phải bảo vệ quyền lợi của đơn vị kinh doanh.Đáng nhẽ ngay từ khi có thớt,các Mod,min nên nhắc nhở những thành viên không biết rõ câu chuyện không nên có những phát ngôn bừa bãi ảnh hưởng đến uy tín của công ty.Vì khi cụ chủ thớt kêu là "các bác đi VeraCruz làm tài phát cho em vụ mua phải chiếc xe rởm từ showroom,ai cũng nghĩ là công ty lừa khách hàng,dẫn đến việc bức xúc thay và có những phát ngôn không đúng mực.Thêm nữa,Sales của các đơn vị khác lợi dụng sự việc để hạ thấp uy tín Anycar,điều này chắc chắn các Mod,min có thể dự đoán được.Nhưng em chưa thấy lời răn đe nào để trấn an tình hình,thấy quá nhiều người phát biểu những câu không đúng sự thật nên buộc phải tham gia,như thế là sai sao?

Chỉnh sửa cuối:

haquocd

Xe tải
Cái này có coi là xúc phạm thành viên khác ko?.Em biết OF muốn bảo vệ quyền lợi cho khách hàng,thế nhưng cũng phải bảo vệ quyền lợi của đơn vị kinh doanh.Đáng nhẽ ngay từ khi có thớt,các Mod,min nên nhắc nhở những thành viên không biết rõ câu chuyện không nên có những phát ngôn bừa bãi ảnh hưởng đến uy tín của công ty.Vì khi cụ chủ thớt kêu là "các bác đi VeraCruz làm tài phát cho em vụ mua phải chiếc xe rởm từ showroom,ai cũng nghĩ là công ty lừa khách hàng,dẫn đến việc bức xúc thay và có những phát ngôn không đúng mực.Thêm nữa,Sales của các đơn vị khác lợi dụng sự việc để hạ thấp uy tín Anycar,điều này chắc chắn các Mod,min có thể dự đoán được.Nhưng em chưa thấy lời răn đe nào để trấn an tình hình,thấy quá nhiều người phát biểu những câu không đúng sự thật nên buộc phải tham gia,như thế jlà sai sao?
Trước tiên là xin lỗi các Mod Smod và các bạn. Tôi đọc từ trag 1 cho đến khi anycar tự nhẩy vào. Chủ thớt chưa hề nhắc đến Showroom Anycar, tự Sales của anycar vào nhận là của mình đấy chứ. E bực là vì mấy thằng Sales này chủ nó đầu tư bao nhiêu tiền của vào đó để mấy thằng con buôn này phá đi hình ảnh đẹp của anh em.

Trạng thái
Thớt đang đóng