Thảo luận Các bác giúp dum em lexus ls600hl đời 2012

Truongvu1987

Xe đạp
Sau khi reset xong để cho khỏi hiện báo bão dưỡng bên taplo. Thì em vào bên màn hình cảm ứng. Vào setup> vehicle>Maintenance > thì hiện ra nhiều mục. Trong đó có 2 mục em quan tâm là thay dầu. Và lọc dầu. (Engine oil và oil filter) những khi nhan vào engine oil thì hiện ra ngày tháng năm..... Và oil filter cũng vậy. E ko hiểu cách cài đặt. Ai biết chỉ dum.

autojp.vn

Xe tải
Cụ set up thời gian tiếp theo để sạc đạn nhé . Em chuyên đặt ắc quy hybrid a nhé. Hãy lưu em lại lúc cần

thanhtrung052

Xe tăng
Cụ phải cài đặt time để nó theo dõi mừ

Truongvu1987

Xe đạp
Minh co cai dat thoi gian. Minh thu cai dat 10mile. Thi bieu tuong engine oil chuyen sang mau xanh la.( bieu tuong mau xanh la cai dat thanh cong) Khi chay dung 10mile thi trong man hinh cam ung bieu tuong engine oil chuyen sang mau do. Nhung tren taplo no ko bao bao duong. Ban nao biet cach bao len taplo ko.
Cụ set up thời gian tiếp theo để sạc đạn nhé . Em chuyên đặt ắc quy hybrid a nhé. Hãy lưu em lại lúc cần

thanhtan1991

Xe máy
Sau khi reset xong để cho khỏi hiện báo bão dưỡng bên taplo. Thì em vào bên màn hình cảm ứng. Vào setup> vehicle>Maintenance > thì hiện ra nhiều mục. Trong đó có 2 mục em quan tâm là thay dầu. Và lọc dầu. (Engine oil và oil filter) những khi nhan vào engine oil thì hiện ra ngày tháng năm..... Và oil filter cũng vậy. E ko hiểu cách cài đặt. Ai biết chỉ dum.

em xin kê dép ngồi hóng với ạ

SpecX7426

Xe tăng
Mới
DATE: cụ có thể cài đặt thời điểm dự kiến cần phải thay dầu trong tương lai, ví dụ ngày hnay 7/22/2018 thì khoảng 6 tháng sau là đến kỳ thay dầu ko cần biết là xe đi bao nhiêu miles. Như vậy cụ cài đặt thời gian là 1/22/2019 ( cụ lưu ý là MM/DD/YY)
DISTANCE: thông thường là cứ 5000 miles thay dầu (loại dầu tổng hợp toàn phần), tương đương 8000km. Cụ có thể chuyển qua đơn vị km trong menu tuỳ chọn.
Như vậy cứ mục nào trong 2 mục trên đến kỳ trước là nó chuyển sang màu đỏ và có thông báo trên màn hình.
REMAINING: xe chạy đc bao nhiêu miles là nó sẽ tự trừ lùi số miles còn lại cần phải chuẩn bị thay dầu. Khi nào đến 0 mile là cần thay.
Tất cả các mục trong Maintenance này chỉ là ghi chú thông tin và cảnh báo đến hạn thay thế bảo dưỡng thôi cụ nhé! Cho nên nếu cụ mua xe cũ thì tốt nhất là nên thay dầu và lọc dầu luôn để theo dõi từ đầu cho chuẩn.
Ngoài ra, việc báo định kỳ thay dầu còn hiện lên trên mặt đồng hồ sau vô lăng nữa, như hình đầu tiên cụ post (hoạt động độc lập với cái maintenance ở trên). Ngay sau khi thay dầu xong là cụ phải làm động tác reset. Đồng hồ đo đúng 7500km kể từ lúc reset trước đây là nó lại thỉnh thoảng hiện lên thông báo là Còn 500km nữa cần phải thay dầu. Khi chỉ còn 1km thì nó hiện liên tục luôn cho đến khi cụ reset. Việc reset và việc thay dầu cụ phải chủ động thực hiện cùng thời điểm là tốt nhất, vì mình có thể ko thay dầu nhưng có reset thì màn hình cũng hết thông báo luôn, nhưng xe hỏng lúc nào thì E ko biết nhá! ;))
Reset thì tuỳ loại xe, cụ đọc trong catalogue manual để biết.
Lọc dầu tương tự và cùng kỳ với thay dầu xe.

Minhbeboi

Xe buýt
ủn bài cho cụ, chúc cụ sớm mua được xe ưng nha

Holygraal

Xe hơi
Con này chắc phức tạp nhất của Toy ever

autojp.vn

Xe tải