Các bác giúp em gỡ bỏ Add-on của Mozzilla với!

thanggieng

Xe tải
Các bác giúp em với, em có ấn vào 2 link này để trang web em hay vào bớt đi quảng cáo ( vì nó hay có quảng cáo phát ra nhạc)

https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/noscript/

https://addons.mozilla.org/en-US/firefox/addon/adblock-plus/[/QUOTE]

Nhưng sau khi làm xong cái này thì em thấy bất tiện quá, cụ thể là muốn down cái gì nó cũng hỏi, hoặc là file có pass nó cứ bị đơ ra.

Vậy em muốn gỡ bỏ cái này thì em phải làm thế nào, các bác chỉ giùm em nhé.

:-*

PS: Thêm nữa, đó là em ngu ngốc mò cái remove addon tên là ANTISEPTIC và click vào đó, và hiện tại em không thể nào bật được loa khi cho máy tính bật bài hát được. Nó hiện ra thế này:

Vậy em muốn máy tính của em trở về hiện trạng ban đầu lúc chưa cài cái add onl sáng nay thì em phải làm thế nào ạ?

Chờ em rót rượu nhé. Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Tốt nhất là mợ remove cái Firefox đi xong cài mới
Xử lý cái quảng cáo thì dùng Image and Flash Blocker

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
chết mợ lại xem oép séc rồi :P chỉ có làm như bác Hiêp Lực bẩu là ngon ạ

tuxedo_hmt24

Xe tăng
cụ ấn Ctrl + shift + A nó sẽ hiện lên cho cụ tất cả những cái cụ cài, cụ gỡ cái nào thì gỡ ạ!

daigiacaycanh

Đi bộ
Click "Tools -> Add-ons (Add-on Manager in SeaMonkey 2)
Click on the Extensions or Themes button on the top.
Click on the extension or theme you want to uninstall.
Click Uninstall.
Restart your Mozilla application.

dht

Xe điện
Vào Start>All programs>Accessories>System Tools> System Restore cho nó trở về trạng thái cũ trước khi thay đổi

thanggieng

Xe tải
Người ta có backup đâu mà khuyên người ta làm thế này được! :))
Híc, đúng là ông anh em cũng bảo Vào Start>All programs>Accessories>System Tools> System Restore . và em làm đúng như vậy. Tuy nhiên nó vẫn bị sao đó không như ban đầu. Từ lúc làm ntn xong thì em không vào được yahoo nữa, và cũng không remove được yahoo bản cũ đi để thay cái mới. Em thử cài đè lên thì nó không finish set up được.

Em chụp lại cái Add on nhà em cho các cụ bắt bệnh tiếp giùm em nhé. Đúng trình độ tin học của em là nhiệt tình + ngu dốt 8-}

Các bác nhìn hộ em, nếu IDM như thế này có nghĩa là bị sao, vì từ lúc cài xong cái FF mới + back up như các bước ở trên thì máy tính của em nó không hiện ra cái dòng download with IDM hay download all with IDM nữa, em cứ phải ấn vào từng file cần down thì IDM mới down được.

Em rót rượu mời các bác rồi nhé :x

daigiacaycanh

Đi bộ
Đơn giản là IDM cũ (lấy từ backup) không tương thích với Firefox (mới cài lại) rồi!

tuxedo_hmt24

Xe tăng
với firefox 4 - 5 thì cái IDM CC của mợ cũ rồi nên ko tương thích, IDM ko tự bắt link. Mợ click vào đây
http://afublog.com/download/idmmzcc.xpi
cho nó tự down và cài đặt bản IDM CC mới rồi khởi động lại FF là ok! (lưu ý nên khi click mà nó hiện ra cửa sổ mới và báo FF đã chặn thì mợ ấn cho phép nhá)
Và khi IDM đã ổn rồi thì mợ disble cái DownloadHelper đi đc roài. Còn theo e chặn quảng cáo mợ dùng tiện ích Adblock Plus (bằng cách vào FF nhấn Ctrl + shift + A, lấy thêm tiện ích, tìm và cài cái đó)

Chỉnh sửa cuối: