Các bác giúp em với ạ.

tu-bong

Xe buýt
Thưa các bác ,hiên nay em đang dùng mạng của vnpt.Khoảng tháng nay em không thể vào mạng được mà có vào thì cũng không đọc hết được trang báo.Đèn adsl ở modem nháy như ma trơi.(có lúc nháy từ sáng đến tối luôn)hỏi tổng đài thì bảo thông số tốt ,thợ đên sửa bảo đường dẫn tốt .(đèn adsl vẫn nháy )và đương nhiên em vẫn không thể vào mạng được.(modem em là BILLION của VNPT trang bị)Vậy các bác cho em lời khuyên với ạ . À, các bác thông cảm ,em Xin lỗi vì em không biết gì về kỹ thuật máy tính ạ .Em cám ơn.

lonova

Xe máy
Theo nhà cháu thì thế này: Nếu nhà mạng khẳng định tín hiệu đường truyền tốt ( cụ yêu cầu bên mạng kiểm tra lại, hoặc tự kiểm tra bằng cách lấy - mượn 1 laptop khác đến cắm thử dây vào dùng - nếu cũng không được thì bắt bên nhà mạng sửa cho bằng được). Trường hợp tín hiệu mạng tốt thì cụ kiểm tra lại card lan của máy, hoặc là đem ra tiệm hoặc kêu thợ tự do đến nhà cài window lại cho cụ, cài lại win rồi vẫn bị vậy thì cụ thay card Lan đi, nếu máy nhà cụ là card Onboard thì cụ mua thêm cái card rời về xài bình thường. chúc cụ mau khắc phục được máy để lại lướt OF.

quatmo212

Xe điện
Theo nhà cháu thì thế này: Nếu nhà mạng khẳng định tín hiệu đường truyền tốt ( cụ yêu cầu bên mạng kiểm tra lại, hoặc tự kiểm tra bằng cách lấy - mượn 1 laptop khác đến cắm thử dây vào dùng - nếu cũng không được thì bắt bên nhà mạng sửa cho bằng được). Trường hợp tín hiệu mạng tốt thì cụ kiểm tra lại card lan của máy, hoặc là đem ra tiệm hoặc kêu thợ tự do đến nhà cài window lại cho cụ, cài lại win rồi vẫn bị vậy thì cụ thay card Lan đi, nếu máy nhà cụ là card Onboard thì cụ mua thêm cái card rời về xài bình thường. chúc cụ mau khắc phục được máy để lại lướt OF.
đèn tín hiệu ad mà nhẩy nhót lung tung thì làm sao mà vào được hả cụ???
@cụ chủ thớt thử mượn modem khác thay xem có vào đc hok

debin

Xe buýt
Thợ đến nhà mà nói đường truyền tốt thì còn lại là do PC của cụ thôi - cụ có thể vác cái lap khác cắm thử là biết ngay ấy mà