Các Bác Giúp Em Với (Điện Đèn xenon)

luckyse7en

Xe hơi
bác luckyse7en
giúp em vụ xenon với được không ạ ! làm ở đaâu à giá cả bao nhiêu làm những j để em chuẩn bị ạ ! em đang băn khoan quá :((
e k nhớ lắm nhưng hình như 132 phố huế bác ạ ;) nói chung giá nó chuẩn k chém đâu nếu cần bác cứ alo e đi cùng cũng đc :D

boom_boom

Xe tải
xenon thì cũng tốt, chả có vấn đề gì nếu các bác đi có ý thức.
Nhà mình cũng có chiếc Wave để đi loanh quanh cho tiện. Xenon cũng lắp nhưng lắp loại có Pha cos, bình thường đi thì để cos, gặp ku nào đi pha thì mình nháy pha lại, nháy 3 phát mà ko thấy cụp xuống thì để pha luôn cho bõ ghét :D

@chủ thớt: bạn nên lắp xenon loại có pha cos, và nên đến những nơi uy tín như những chỗ các bạn trên đã chỉ.

diamondhn

Xe tải
Xe e bây h đèn cũng tối quá, gặp xe khác chiếu đèn vào là chẳng nhìn thấy đường, mấy hôm nữa chắc cũng lắp xeon.

diamondhn

Xe tải
E mới thay bóng ở chỗ bác Nam Vũ, bây h sáng hơn rồi nên ko cần lắp xeon nữa :)

unknown.king

Xe tăng
Đừng lấp liếm như vậy, nếu để tăng độ sáng thiếu gì cách mà chỉ có lắp bóng xenon thôi. Đã biết lắp bóng xenon ko phải để sáng mà để chói mắt người đi đường mà vẫn lắp còn kêu. Văn hoá ở đâu khi người đa đi fa là mình về lắp bóng xenon để chọi lại??????

Em đã nói rồi, riêng xe máy mà lắp bóng xenon gặp em mà ko đứng im thì chỉ húc cột điện. Em chấp cụ lắp 10 bóng xenon nhưng khi oto tải nó bật fa mà cụ nhìn đc đường đấy
mạn phép hỏi cụ đi xe tải j mà chấp 10 xenon thế ạ? xe tải lắp 20 xenon chăng? ngta thích lắp xenon thì kệ ngta. nó phục vụ cuộc sống chứ k p để đú. xe e chả lắp xenon, có cái bóng halogen ghẻ thôi. nhưng e muốn thử hôn cột điện 1 phát cho biết mùi đời. cụ cho e xin cái biển để lúc gặp e còn giương fa cái.
mà e hỏi khí k p. cụ năm nay đc mấy cái xuân xanh mà ăn nói như bố đời thế? biết câu những thằng ngu thường thích tỏ ra nguy hiểm k?

unknown.king

Xe tăng
nếu tối mà xenon sợ sạc k đủ thì bạn chuyển sang lắp bóng trắng xem sao. nó sáng hơn đèn halogen bình thường nhưng cũng k tốn điện như xenon. thay bình vs cuộn sạc att vào chắc là ổn. hay là cả dàn hella 4 bóng cho chơi bời =))

DonMetal

Xe đạp
xe e, dream 2000, pha cũng rất tối. Em muốn đèn sáng hơn nhưng không phải lắm xenon mà là lắp cái halogen thì có đc kô ah, và cách làm ra sao? Các cụ bày cho em với!

diamondhn

Xe tải
xe e, dream 2000, pha cũng rất tối. Em muốn đèn sáng hơn nhưng không phải lắm xenon mà là lắp cái halogen thì có đc kô ah, và cách làm ra sao? Các cụ bày cho em với!
Lắp halogen thì đơn giản, hầu hết các cửa hàng đều làm được, 700k và 30'

KMN2010

Xe tăng
mạn phép hỏi cụ đi xe tải j mà chấp 10 xenon thế ạ? xe tải lắp 20 xenon chăng? ngta thích lắp xenon thì kệ ngta. nó phục vụ cuộc sống chứ k p để đú. xe e chả lắp xenon, có cái bóng halogen ghẻ thôi. nhưng e muốn thử hôn cột điện 1 phát cho biết mùi đời. cụ cho e xin cái biển để lúc gặp e còn giương fa cái.
mà e hỏi khí k p. cụ năm nay đc mấy cái xuân xanh mà ăn nói như bố đời thế? biết câu những thằng ngu thường thích tỏ ra nguy hiểm k?

Để phục vụ cuộc sống thì độ bi có fa cos chứ chẳng ai lắp mỗi bóng xenon ko đâu. Còn muộn cảm giác hôn cột như thế nào thì ra đường cứ đi fa là sẽ có ngày đc cảm giác thôi.

Hiện có người đang tỏ ra nguy hiểm với mình liệu đấy có phải là những thằng ngu không nhỉ??

mr hung

Xe hơi
b-(b-(b-( ôi cái ngôn ngữ...còn rất trẻ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

HungHD

Đi bộ
Để phục vụ cuộc sống thì độ bi có fa cos chứ chẳng ai lắp mỗi bóng xenon ko đâu. Còn muộn cảm giác hôn cột như thế nào thì ra đường cứ đi fa là sẽ có ngày đc cảm giác thôi.

Hiện có người đang tỏ ra nguy hiểm với mình liệu đấy có phải là những thằng ngu không nhỉ??
cụ này nói rất chuẩn:-bd,em là em rất kết=D>

suytmuaxe

Xe đạp
Em nghe nói dùng ICEVN của bác Tín trong Bình Dương (đã đc lên mục Người đương thời năm 2007 thì phải) giải quyết được vấn đề này. Ko biết đã ngoài HN bán ở đâu nhỉ

* Bộ tăng sáng đèn pha xe gắn máy : Đây là bộ sản phẩm chuyên dùng cho các loại xe gắn máy không sử dụng tay gaz, giúp tăng độ sáng đèn lên gấp đôi nhưng không quá chỉ số điện năng cho phép qua bóng đèn. Bộ tăng sáng đồng thời là ổn áp và bảo vệ mobin xe máy, tăng thêm tuổi thọ 50% cho bóng đèn. Tính năng của bộ tăng sáng còn trợ giúp đắc lực cho người điều khiển các loại xe gắn máy.
* Như các bạn đã biết sau thời gian sử dụng xe máy mọi người đều có nhận xét đèn mờ đi và nhanh cháy bóng đèn ( Nhất là các dòng xe số mới :( Dream , Wave ... ) là do đèn sáng do điện từ mobin đèn cung cấp sau thời gian sử dụng điện từ mobin sẽ yếu đi. Do phải tăng và giảm ga lúc chạy, ánh sáng đèn lúc sáng lúc mờ nên tuổi thọ bóng đèn giảm theo và dẫn đến là hay cháy bóng .
* Ưu điểm : Tăng độ sáng 100% so với xe thường khi không gắn IC tăng sáng trên xe.Tăng tuổi thọ 50% cho bóng đèn trước do đèn sáng đều lúc ta tăng giảm ga. Hiệu quả an toàn giao thông rất cao vì thông thường khi ta chạy xe qua các ổ gà gập ghềnh chạy xe chậm nên đèn rất mờ ta khó nhìn thấy chướng ngại vật, nhưng khi dùng IC tăng sáng ICEVN dù chạy ga thấp nhưng vẫn rất sáng nên quan sát sẽ tốt hơn.

Giá sản phẩm là : 50.000 vnđ / bộ ( Nhận giao hàng tận nơi trong nội thành Hà Nội ) + 10k công lắp + 10 nếu ở ngoại thành ) Thời gian làm việc từ : 8h30 sáng đến 20h tối tất cả các ngày trong tuần )

=> Chỉ định xe : Dream cao , Dream lùn , Future 1 , Các đời xe HONDA cũ : 81 , 82 , 79 , 80 . City Dream , các dòng xe của TRUNG QUỐC và rất nhiều xe khác ...

Chỉnh sửa cuối:

CuongDKH

Xe buýt
Em nghe nói dùng ICEVN của bác Tín trong Bình Dương (đã đc lên mục Người đương thời năm 2007 thì phải) giải quyết được vấn đề này. Ko biết đã ngoài HN bán ở đâu nhỉ

* Bộ tăng sáng đèn pha xe gắn máy : Đây là bộ sản phẩm chuyên dùng cho các loại xe gắn máy không sử dụng tay gaz, giúp tăng độ sáng đèn lên gấp đôi nhưng không quá chỉ số điện năng cho phép qua bóng đèn. Bộ tăng sáng đồng thời là ổn áp và bảo vệ mobin xe máy, tăng thêm tuổi thọ 50% cho bóng đèn. Tính năng của bộ tăng sáng còn trợ giúp đắc lực cho người điều khiển các loại xe gắn máy.
* Như các bạn đã biết sau thời gian sử dụng xe máy mọi người đều có nhận xét đèn mờ đi và nhanh cháy bóng đèn ( Nhất là các dòng xe số mới :( Dream , Wave ... ) là do đèn sáng do điện từ mobin đèn cung cấp sau thời gian sử dụng điện từ mobin sẽ yếu đi. Do phải tăng và giảm ga lúc chạy, ánh sáng đèn lúc sáng lúc mờ nên tuổi thọ bóng đèn giảm theo và dẫn đến là hay cháy bóng .
* Ưu điểm : Tăng độ sáng 100% so với xe thường khi không gắn IC tăng sáng trên xe.Tăng tuổi thọ 50% cho bóng đèn trước do đèn sáng đều lúc ta tăng giảm ga. Hiệu quả an toàn giao thông rất cao vì thông thường khi ta chạy xe qua các ổ gà gập ghềnh chạy xe chậm nên đèn rất mờ ta khó nhìn thấy chướng ngại vật, nhưng khi dùng IC tăng sáng ICEVN dù chạy ga thấp nhưng vẫn rất sáng nên quan sát sẽ tốt hơn.

Giá sản phẩm là : 50.000 vnđ / bộ ( Nhận giao hàng tận nơi trong nội thành Hà Nội ) + 10k công lắp + 10 nếu ở ngoại thành ) Thời gian làm việc từ : 8h30 sáng đến 20h tối tất cả các ngày trong tuần )

=> Chỉ định xe : Dream cao , Dream lùn , Future 1 , Các đời xe HONDA cũ : 81 , 82 , 79 , 80 . City Dream , các dòng xe của TRUNG QUỐC và rất nhiều xe khác ...
Cụ bán cái này hả?

mcv30

Xe điện
NÓI CHUNG LẮP CHO NHỮNG XE BÓNG ĐÈN KHÔNG CHẠY ĐIỆN ACQUY TRỰC TIẾP ? CÓ PHẢI KHÔNG NHỂ

DonMetal

Xe đạp
Bán ở đâu các cụ nhỉ. Ai dùng rồi cho cháu nhận xét với

toanthangcs

Xe điện
Thông cảm thì thông cảm rùi, nhưng chúng ta cũng lên tiếng phản đối xe YAMAHA lắp kính đèn hậu màu trắng: rất lóa mắt cho những người đi sau. Em mà đầu gấu thì em đập cái đèn ấy cho xong.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Em thấy các cụ rất dị ứng với việc xe máy lắp xe-non,việc đó có lẽ xuất phát từ xe-non cho xe máy chắc toàn đồ nhái,em nhận xét thế vì toàn thấy xe máy bóng sáng xanh lè, chói mắt.Cái văn hóa xe máy bật pha phải chăng là bật thêm cái biểu tượng đèn xanh da trời cho nó tăng độ sáng của đồng hồ.
Còn thực trạng lắp bóng trắng vào đèn hậu, rồi thay miếng mê ca trắng vào-đúng là phản cảm vô cùng,nhưng em thấy dạo này có vẻ đỡ hơn vì rất ít khi gặp.