Thảo luận Các bác hay rửa xe và dọn nội thất ở đâu?

TireFun

Xe buýt
Số 89 Lô A5, Nguyễn Chánh, Yên Hòa, Cầu Giấy, Hàội
Website
tirefun.vn
Em đi Veracruz, muốn dọn nội thất và đang tính đánh bóng nữa. Giá cả và thời gian ntn cụ nhắn em nhé, đựơc thì sang tuần thứ 4 hoặc 5 em qua Long Biên.
Chào cụ, dọn nội thất cơ bản bên em đang có khuyến mại 490k cho 50 suất đăng ký đầu tiên và thời gian làm khoảng 2 tiếng ạ. Cụ inbox em số phone để bên em tư vấn trực tiếp và vào lịch cho cụ nhé

huhong1992

Xe tải
Khu vực Đông Anh có chỗ nào rửa xe đảm bảo không các bác? Để tranh thủ em đi bắt quen, sắp tết rồi còn có chỗ tân trang vợ 2.

hnson76

Xe hơi
TIREFUN - ĐỊA CHỈ UY TÍN CHO CẢ CỘNG ĐỒNG
DỌN NỘI THẤT CỰC CHẤT - GIÁ QUÁ YÊU - CHỈ 490K
(Chỉ 50 Vé Đầu Tiên)
:xDỌN NỘI THẤT CHUYÊN NGHIỆP - GIÁ CỰC HỢP LÝ TẠI TIREFUN LONG BIÊN - Số 1 Nguyễn Văn linh :x

Môi trường khí hậu nóng ẩm, nhiều bụi bặm tại Việt Nam, dọn nội thất ô tô và dưỡng chi tiết nội thất ô tô là công việc nên làm thường xuyên để nội thất xe luôn sạch đẹp như mới, giữ cho không gian trong xe luôn trong lành và quan trọng hơn là cho nội thất trong xe không bị xỉn màu, rạn nứt phần nhựa, bong tróc phần da.

Các nhà sản xuất khuyến cáo nên dọn nội thất ô tô ít nhất 6 tháng 1 lần để bảo vệ không gian nội thất xe, cũng như bảo đảm sức khỏe cho những người ngồi trong xe.

Việc dọn nội thất ô tô được thực hiện tỉ mỉ từ trong ra ngoài, chuyên nghiệp từng chi tiết cần:
:) Thời gian dọn nội thất: Khoảng trên dưới 2h (Tùy mức độ bẩn của xe)
:) Số nhân viên thực hiện: 2 người
:) Dụng cụ, máy móc chuyên dụng, hiện đại.
:) Dung dịch dọn nội thất ô tô chuyên dụng chính hãng để không làm bay màu hay gây tác hại đến chi tiết trong nội thất ô tô.

Dụng cụ, dung dịch dọn nội thất ô tô gồm:
(*) Máy hút bụi: Hút bụi bẩn dính trên xe
(*) Đồ dọn nội thất ô tô chuyên dụng: kết hợp dung dịch làm sạch cuốn bay bụi bẩn dính sâu bên trong.
(*) Làm sạch những hốc nhỏ như thanh gạt điều hòa, hốc đồ...
(*) Máy phun áp lực: Rửa sạch xe
(*) Khăn lau chuyên dụng, bàn chải lông mềm và chổi lông các kích cỡ khác nhau
(*) Dung dịch làm sạch: #Tirefun cam kết sử dụng dung dịch chính hãng, có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng: Sonax – Germany
(*) Dung dịch làm sạch nội thất: Làm sạch ghế da, các chi tiết nhựa như mặt táp lo, cánh cửa...
(*) Dung dịch Sonax: Làm sạch ghế da, làm sạch chi tiết nhựa làm cho các chi tiết sáng bóng, tăng độ đàn hồi, dẻo dai, tránh bị rạn da.
(*) Dung dịch rửa kính.
(*) Dung dịch rửa xe, làm bóng lố
(*) Dung dịch làm sạch lazang.

Quy trình dọn và dưỡng nội thất ô tô gồm các bước sau:

*-:) Bước 1: Rửa xe bằng Sonax, Hút bụi và Làm sạch sơ bộ
Đây là bước quan trọng giúp lấy đi toàn bộ bụi bẩn dính trên xe, những tác nhân gây mùi, vì sàn xe, thảm... luôn là nơi chứa nhiều bụi bẩn nhất trong xe.
*-:) Bước 2: Làm sạch trần xe
Phun dung dịch làm sạch trần xe, giúp lấy đi cát và những vết bẩn cứng đầu bám lại lâu ngày trên trần nỉ
*-:) Bước 3: Làm sạch cẩn thận, tỉ mỉ taplo, các chi tiết nhựa cao su trên ô tô:
Các chi tiết nhựa trên xe lâu ngày không được làm sạch sẽ có nhiều vết bẩn bám lại, làm ngả màu và xuống cấp nội thất trong xe. Kỹ thuật viên chuyên dọn dưỡng nội thất của #Tirefun sẽ sử dụng dung dịch chuyên dụng làm sạch nhựa, cao su và các loại chổi lông mềm có kích thước khác nhau để làm sạch từng chi tiết nhỏ nhất.

*-:) Bước 4: Vệ sinh cẩn thận ghế ngồi.
Dùng dung dịch chuyên dụng làm sạch ghế da phun lên bề mặt da, chờ 3-5 phút cho dung dịch thấm đều, sau đó dùng bàn chải lông mềm và khăn lau chuyên dụng siêu sợi để làm sạch, Làm bộ ghế da sạch sẽ như mới. Bằng biện pháp này, mọi vết bẩn trên ghế được làm sạch, mọi mùi hôi tan biến.

*-:) Bước 5: Làm sạch các chi tiết nhựa, da
Để cho bề mặt nhựa, da được bền màu cần phủ lên bề mặt dung dịch chuyên dụng, giúp cho da được mềm, mịn và đàn hồi tốt hơn.

*-:) Bước 6. Làm sạch lazang, dưỡng lốp
Làm sạch phần bên ngoài xe.

*-:) Bước 7: Kiểm tra lại toàn bộ xe
Bước cuối cùng: Kiểm tra lại toàn bộ quá trình, đảm bảo từng chi tiết được làm sạch hoàn toàn, mang lại không gian tươi mát cho nội thất xe.

Hãy Đăng Ký Ngay Để Xế Yêu Của Bạn Được Chăm Sóc Cẩn Thận - Tỉ Mỉ - Chu Đáo Tới Từng Chi Tiết.

TIREFUN - TRUNG TÂM DỊCH VỤ CỦA DIỄN ĐÀN OTOFUN
Hãy Gọi Ngay Cho Chúng Tôi Để Được Chăm Sóc Tốt Nhất.

:)]:)] Địa Chỉ: Số 1 Nguyễn Văn Linh, Long Biên, Hà Nội
:)]:)](024) .6651.6059 - Hotline::)]:)]0868.516.168
#trung_tâm_dịch_vụ_Tirefun, #otofun, #Tirefun,#dochoixeoto,#phutungoto,#phukienoto
Còn hạn K cụ? Đến dọn có phải đặt trước K cụ?

minhhung1410

Xe đạp
Em toàn rửa xe + dọn nội thất tại gia :D

dackhanhphung

Xe máy
em tính mua cái máy rửa xe các cụ a

donfx

Xe buýt
Cụ qua Trung tâm Dịch vụ Tirefun số 1 Nguyễn Văn Linh, Long Biên ạ
Không có bản đồ, hôm cháu lọ mọ đi từ Đống Đa sang theo chỉ dẫn của cụ Google nhưng cụ ý định vị sai, vừa qua Hồ Sài Đồng bị XXX chặn lại nói vượt đèn phạt mất 2 củ. Bên cụ rửa xe xong mọi người dùng cao su gạt nước nên tạo ra nhiều vết xước, có vết khá sâu vào cả tôn trắng (xe cháu mới sơn).

minhthangpdp

Đi bộ
Bên em đang muốn tham khảo thị trường về chăm sóc xe để phục vụ khách hàng được tốt hơn, các cụ vào điền giúp em cái bảng khảo sát này với. Chỉ mất chưa đầy 2 phút. Cụ nào muốn biết kết quả thì để lại email, em sẽ nhắn cho :)

https://www.surveymonkey.com/r/HRZM8MX

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com

hungthuoc

Xe buýt
với hiểu biết ít ỏi của e thì e xin có đôi lời với câu hỏi của các cụ như sau;
DỌN NỘI THẤT XE ???
# Mục đích đưa nội thất xe về gần giống nguyên bản nhất.
# Để đạt được mục đích thì công việc này phải kết hợp nhiều phương pháp để cho kết quả tối ưu
++++++++++++++++++
1/ : làm sạch cơ học, và bảo dưỡng các chi tiết nội thất
_ các chi tiết : trần , ghế ,tapi cánh cửa, taplo cao su. nhựa . sàn xe , khe cửa. nắp bình xăng . khoang cốp. tức toàn bộ các chi tiết vật liệu nội thất
các chi tiết này mỗi xe 1 khác nhau nên người làm dịch vụ phải am hiểu để đưa ra phương pháp tối ưu để đạt hiệu quả nhưng ko làm ảnh hưỡng tiêu cực đến vật liệu chăm sóc.
Bảo dưỡng toàn bộ các vật liệu này bằng hóa chất thích hợp ( điều này phụ thuộc thương hiệu hóa chất, cách sử dụng hóa chất ,)
2/ Khử mùi sinh học ( hóa chất khử mùi các loại)
3/ Khử mùi phân tử ( ozon , plasma ...)
phương pháp 2&3 xử lý ko gian nội thất xe
nếu kết hợp thêm vệ sịnh cơ học dàn lạnh, khoang điều hòa nữa thì càng đạt hiệu quả
Kết hợp 3 phương pháp đó thì công việc làm sạch & bảo dưỡng nội thất hiệu quả tối ưu
===========
y/c dịch vụ : các hóa chất phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng , càng thương hiệu nổi tiếng càng đảm bảo , dụng cụ thi công phải chuyên dùng , đầy đủ
người làm dịch vụ phải am hiểu để đưa ra phương pháp phù hợp để hoạch định thời gian cũng như kết quả dịch vụ mang lại.
#Để đảm bảo thời gian công sức tiền bạc của các cụ khi làm dịch vụ thì các cụ y/c bên làm công khai qui trình , hóa chất, càng chi tiết càng tốt, thời @ công nghệ việc tra cứu và kiểm soát ko khó đâu , chỉ cần để ý tý là biết thôi
++++++++++
Chúc các cụ luôn mọi nẻo đường với nội thất vợ 2 các cụ như gái 18+ ( ah như new :D )
P/s : nhiều chỗ làm nghề chăm sóc xe ở nhà mình hàng ngày thì khi hỏi :
chăm sóc xe là gì ???
E tin nhiều chỗ đang làm công việc này chưa chắc đã trả lời chính xác
oái ăm là thế :D

Chỉnh sửa cuối:

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
với hiểu biết ít ỏi của e thì e xin có đôi lời với câu hỏi của các cụ như sau;
DỌN NỘI THẤT XE ???
# Mục đích đưa nội thất xe về gần giống nguyên bản nhất.
# Để đạt được mục đích thì công việc này phải kết hợp nhiều phương pháp để cho kết quả tối ưu
++++++++++++++++++
1/ : làm sạch cơ học, và bảo dưỡng các chi tiết nội thất
_ các chi tiết : trần , ghế ,tapi cánh cửa, taplo cao su. nhựa . sàn xe , khe cửa. nắp xăng . khoang cốp. tức toàn bộ các chi tiết vật liệu nội thất
các chi tiết này mỗi xe 1 khác nhau nên người làm dịch vụ phải am hiểu để đưa ra phương pháp tối ưu để đạt hiệu quả nhưng ko làm ảnh hưỡng tiêu cực đến vật liệu chăm sóc.
Bảo dưỡng toàn bộ các vật liệu này bằng hóa chất thích hợp ( điều này phụ thuộc thương hiệu hóa chất, cách sử dụng hóa chất ,)
2/ Khử mùi sinh học ( hóa chất khử mùi các loại)
3/ Khử mùi phân tử ( ozon , plasma ...)
Kết hợp 3 phương pháp đó thì công việc làm sạch & bảo dưỡng nội thất hiệu quả tối ưu
===========
y/c dịch vụ : các hóa chất phải có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng , càng thương hiệu nổi tiếng càng đảm bảo , dụng cụ thi công phải chuyên dùng , đầy đủ
người làm dịch vụ phải am hiểu để đưa ra phương pháp phù hợp để hoạch định thời gian cũng như kết quả dịch vụ mang lại.
#Để đảm bảo thời gian công sức tiền bạc của các cụ khi làm dịch vụ thì các cụ y/c bên làm công khai qui trình , hóa chất, càng chi tiết càng tốt, thời @ công nghệ việc tra cứu và kiểm soát ko khó đâu , chỉ cần để ý tý là biết thôi
++++++++++
Chúc các cụ luôn mọi nẻo đường với nội thất vợ 2 các cụ như gái 18+ ( ah như new :D )
P/s : nhiều chỗ làm nghề chăm sóc xe ở nhà mình hàng ngày thì khi hỏi :
chăm sóc xe là gì ???
E tin nhiều chỗ đang làm công việc này chưa chắc đã trả lời chính xác
oái ăm là thế :D
Copy cái này của cụ có phải dẫn nguồn k ợ :)

hungthuoc

Xe buýt
phải dẫn nguồn của e chứ cụ :D
cụ copy thoải mái
of này nhiều cụ biết e mừ

hungthuoc

Xe buýt
em tính mua cái máy rửa xe các cụ a
tự chăm sóc rửa xe cho vợ 2 của mình thú mà cụ
cụ biết cách làm ok rồi thôi
còn chưa rõ e giúp được cụ kha khá đấy
tưởng dễ mà ko dễ đâu