các bác làm ơn giúp e về lò xo trên hệ thống treo !

hoangtiensinh

Xe máy
Tình hình là e sắp bảo vệ tốt nghiệp về hệ thống treo trên ô tô, và e làm về lò xo trên hệ thống treo, kiến thức e còn mơ hồ lắm mok thời gian thì tính bằng ngày thôi các bác. các bác cho e hỏi:
1. e bảo vệ lò xo thì đứng lên nói những gì cho hợp lý
2. lò xo gồm: lò xo trụ, lò xo côn, lò xo có bước thưa dần, lò xo cso bước dày dần, lò xo có đường kính nhỏ dần về 2 đầu vậy các bác cho e hỏi là những xe nào sử dụng các loại lò xo trên để e nói cho chính xác
e xin chân thành cảm ơn !
ai mok có tài liệu về HTT hay lò xo cho e thì càng tốt ! Cảm ơn các bác đã đọc.

Cửu Long

Xe buýt
Ca này khó nhằn quá ạ. Em nghĩ cụ nên tìm nhưng cụ có thâm niên trong nghề thì tốt nhất chứ ợ đây toàn ét vê thôi ợ. tài liều về vấn đề này chắc khó kiếm lắm cụ ạ#:-s

hoangtiensinh

Xe máy
huhu vậy hy vọng mấy thầy khi bảo vệ sẽ hỏi đơn giản thui chứ ko là e chết dù sao cũng cảm ơn các bác. mong là có tiền bối vào giúp

impailer8905

Xe đạp
hôm nay mùng 2 không biết còn giúp được bác không.
câu 1. Như trường em thì khi bảo vệ thì cứ theo form lý do chọn đề tài, nội dung đã làm, bao gồm mấy chuơng, nội dung mỗi chuơng, có bản vẽ nào...
câu 2. Như lúc học thì mình học bao nhiêu loại, mỗi cái ưu nhược riêng, tóm lại là loại nào đều là do nhà thiết kế. Nguyên tắc là tốt nhất đừng nói về cái ji mình không biết. Nếu thầy hỏi đến thì cố gắng nói vài loại thường thấy và nói tại sao lại được chọn như giá thành rẻ, dễ chế tạo lắp đặt, kết cấu đơn giản, đủ khả năng chịu lực... + thêm tí phân bua do chưa tìm hiểu thực tế nhiều nên nắm không được rõ. Bác đứng gãi đầu một lúc là thầy chuyển câu ngay ấy mà.
Tóm lại bác nên rút kinh nghiệm cố gắng tìm hiểu từ trước, hỏi qua bạn bè, nhất là người có đề tài về hệ thống treo tuơng tự hoặc bạn học khá ở trong lớp, cũng như mượn lại giáo trình về cấu tạo hoặc kết cấu để đọc. Chúc thành công.