Các bác mua bán nhà cẩn thận nhé

dht

Xe điện
Có chuyện thật thế này nữa:

Một gia đình đăng báo bán nhà. Cò đọc được đến gặp vợ hứa hẹn sẽ môi giới bán được giá cao và bảo vợ viết giấy đại ý "bán được nhà sẽ hoa hồng 0,5%". Vợ về hí hửng khoe chồng. Ông chồng thấy lạ gọi điện hỏi ý kiến tôi. Tôi bảo thế là vợ ông bị chúng nó lừa rồi, coi như là giấy ghi nợ cho tụi nó, sau này bất kể bán nhà cho ai cũng phải chi cho tụi nó kể cả không do chúng nó môi giới. Mấy bà vợ tham tiền là nguy lắm

Vậy là gia đình ấy phải dừng ngay chuyện bán nhà. Bọn cò liên tục phục kích để xem nhà bán được chưa cả năm trời. Năm sau phải dùng mẹo nhờ người khác đăng báo mới bán được nhà một cách kín đáo. Bán xong lẳng lặng chuyển đi nơi khác.

Nguyên tắc mua/bán nhà:

1. Miễn trung gian. Trường hợp vì lý do gì đó phải qua cò (bọn cò cũng có cách tán tỉnh người mua/bán như tâng bốc hay dèm pha cái nhà) thì phải chú ý:

2. Tuyệt đối không ký bất kỳ giấy tờ gì. Chuẩn bị tinh thần bị cò đòi thêm tiền (ví dụ thoả thuận 0,5% thì chúng nó đòi lên 1%...).

Thực tế trên báo Mua Bán bây giờ cò đăng tin cũng rất hay ghi "miễn TG", các bác mua bán nhà nên cẩn thận.

Chicbong

Xe điện
Cảm ơn bác đã chia sẻ :)

ĐÈO_PHA_ĐIN

Xe hơi
..................................................
Có chuyện thật thế này nữa:

Một gia đình đăng báo bán nhà. Cò đọc được đến gặp vợ hứa hẹn sẽ môi giới bán được giá cao và bảo vợ viết giấy đại ý "bán được nhà sẽ hoa hồng 0,5%". Vợ về hí hửng khoe chồng. Ông chồng thấy lạ gọi điện hỏi ý kiến tôi. Tôi bảo thế là vợ ông bị chúng nó lừa rồi, coi như là giấy ghi nợ cho tụi nó, sau này bất kể bán nhà cho ai cũng phải chi cho tụi nó kể cả không do chúng nó môi giới. Mấy bà vợ tham tiền là nguy lắm

Vậy là gia đình ấy phải dừng ngay chuyện bán nhà. Bọn cò liên tục phục kích để xem nhà bán được chưa cả năm trời. Năm sau phải dùng mẹo nhờ người khác đăng báo mới bán được nhà một cách kín đáo. Bán xong lẳng lặng chuyển đi nơi khác.

Nguyên tắc mua/bán nhà:

1. Miễn trung gian. Trường hợp vì lý do gì đó phải qua cò (bọn cò cũng có cách tán tỉnh người mua/bán như tâng bốc hay dèm pha cái nhà) thì phải chú ý:

2. Tuyệt đối không ký bất kỳ giấy tờ gì. Chuẩn bị tinh thần bị cò đòi thêm tiền (ví dụ thoả thuận 0,5% thì chúng nó đòi lên 1%...).

Thực tế trên báo Mua Bán bây giờ cò đăng tin cũng rất hay ghi "miễn TG", các bác mua bán nhà nên cẩn thận.
ý kiến của bác quá được đấy , anh em of khối người được nhờ..

ĐÈO_PHA_ĐIN

Xe hơi

Albino

Xe hơi
vâng bác ạ , em biết thân biết phận mình nên ANPHẬN cho lành ạ
Đúng rồi, đừng giống nhân vật trong câu chuyện của bác đi cướp những gì không phải của mình. Bác cũng thấy xã hội lên án phỉ nhổ như thế nào rồi đấy. :mad:

attk

Xe tải
Nhân chủ đề bán nhà, em cũng xin góp 1 câu chuyện có thật ở HN :69::

Một gia đình đăng báo bán nhà, ngay lập tức có 1 chú đến xem và đòi mua ngay, không mặc cả, chú ấy giải thích là phải mua nhà ngay hôm nay vì thầy bói bảo thế. :102:

Chủ nhà thấy thế ngại quá, bảo chú ấy đi về để suy nghĩ thêm, chú ấy nhất trí và hứa sẽ quay lại mua. :6:

Hôm sau chú ấy gọi điện mời chủ nhà ra nhà hàng sang trọng, gọi toàn món cực đắt tiền (b), sau khi ăn uống hòm hòm thì chú ấy lôi điện thoại ra kêu là bị hết pin, mượn chủ nhà quả điện thoại xịn để gọi cho người nhà, phàn nàn luôn là ở bàn ăn ồn ào quá nên ra ngoài gọi điện.

Chủ nhà chờ mãi không thấy quay lại, hậu quả là phải trả mất mấy triệu cho bữa ăn hoành tráng và chia tay quả điện thoại xịn :mad: :mad:

Các bác lưu ý nhé, thời buổi kinh tế khó khăn, suy thoái sẽ gặp nhiều trò cười ra nước mắt lắm.

ĐÈO_PHA_ĐIN

Xe hơi
đúng là cười ra nước mắt , bạn em cũng bị như vậy , 1 thằng trông phong độ đẹp trai , đi xe đắt tiền . đỗ xịch 1 cái trước cửa 1 cái shop thời trang . đt thoại cho bạn gái oang oang : " anh đang ở đây rồi em đến ngay nhé , nhiều hàng đẹp và mới lắm , anh đang ở alo alo alo...." chết rồi máy hết pin rồi . " chị ơi em hẹn bạn em ở đây , mà máy hết pin rồi , em mượn chị 1 chút . chị chủ của hàng không ngần ngại đưa đt cho hắn ta . kết quả : hắn nhảy lên xe phóng đi mất , thế là tiêu luôn cái đt đắt tiền.......
bó tay :77::77::102:

MQC

Xe buýt
Có một câu chuyện thật mà như đùa của bạn em , nghĩ mà ức thay cho bạn ấy nhưng chẳng làm gì được , chỉ biết đưa lên đây cho các bác tránh ra để kẻo lại mang bực mình vào người .
Cách đây 1 tháng bạn em có đưa tin lên mạng để bán nhà , có rất nhiều người đến xem , trả giá thương lượng , điện thoại lên điện thoai xuống , hẹn khách đi xem nhà … vân vân..và vân vân…. Nói tóm lại là bán xong 1 cái nhà cũng khá vất vả . và cuối cùng bạn ấy cũng bán được ngôi nhà ấy với giá 2 ,5 tỉ cho 2 người đi lại nhiều nhất nhiệt tình mua nhất đó là 1 người đàn ông trung tuổi và 1 phụ nữ khảng 30 . câu chuyện nếu mà chỉ dừng ở đây thì chẳng có điều gì đáng nói cả .
Nhưng ngay ngày hôm sau chính người phụ nữ ấy quay lại và đòi tiền môi giới 1% , bạn em và cả gia đình bạn ấy rất bất ngờ và sửng sốt vì bạn ấy không hề đăng tin nhờ môi giới bán hộ , 2 là bạn ấy cũng không hề được thỏa thuận trước là sẽ phải trả một khoản chi phí nào cho ai cả . 3 là ai cũng nghĩ là người phụ nữ đi cùng là vợ hoặc người nhà của bác mua nhà .
Với tất cả những lý lẽ của mình có thể có , bạn ấy đã đưa ra để tranh cãi đến cùng để bảo vệ 25 triệu vô lý mà bị bắt phải trả cho người đàn bà ấy . các bác biết thế nào không mụ ta cực kỳ bình tĩnh sau 2 tiếng đồng hồ tranh cãi , mụ ta đứng dậy và nói có 1 câu : “mai tôi sẽ quay lại”
Thế rồi ngày hôm sau mụ ta quay lại thật , rồi lại vẫn câu chuyện hôm trước , vẫn lý lẽ cùn như thế , vẫn đòi 25 triệu , lại vẫn cãi nhau , rồi lại vẫn quay về tay không với môt lời nói :” mai tôi sẽ quay lại “
Ngày hôm sau bạn em báo công an và nói gọi thêm mấy người bạn chờ đến 10 h tối , mụ ta không quay lại . hôm sau nhữa cũng không . 4 ngày hôm sau thì mụ ta quay lại với 3 thanh niên lực lưỡng và lần này thì mụ ta hỏi thẳng : "có trả không thì nói 1 câu" , và đồng thời cũng là những con dao đặt lên bàn .
Lần này thì quả là không đùa được với bọn xã hội đen rởm này được thật rồi , nhà bạn em còn con nhỏ , nghĩ đi nghĩ lại tiếc 25 triệu mà bị bọn nó quấy quả suốt ngày kể ra ăn cũng chẳng ngon ngủ chẳng yên . sau khi ngậm bồ hòn làm ngọt bàn đi tính lại với vợ mình , bạn ấy đã phải đưa ra số tiền mà chúng yêu cầu . ngay tối hôm ấy chúng nó đã ra về với số tiền mà chúng nó ăn cướp được của người khác còn bạn em thì ức đến không ăn được cơm .
Thế gian nhiều chuyện vô lý , thật mà như đùa , chỉ mong rằng đưa lên đây để các bác các mợ tránh ra cho lành kẻo gặp phải như bạn em . khạc không ra nuốt cũng chẳng vào . có bác nào mua bán nhà nhớ công bố luôn : “ miễn trung gian” chúc các bác gặp nhiều may mắn .
Hỏi bạn cụ xem có tên tuổi , SĐT thì phọt lên đây

Định mệnh

Xe máy
Hỏi bạn cụ xem có tên tuổi , SĐT thì phọt lên đây
Bác có giúp được gì không ạ ???? lại còn chọc thêm vào nỗi đau sì cau của người ta nữa làm gì ??? chuyện qua rồi , nói ra cho mọi người tránh thôi . bác ấy chẳng muốn lằng nhằng đâu . bác ấy nói : " tránh voi chẳng xấu mặt nào '".....

laviet1980

Xe máy
Nhà tôi lần trước mua đất bị mấy con xã hội đen trong làng ở gần đấy nó đến đòi tiền môi giới. Rồi cuối cùng cũng phải cho nó ít tiền cho nhẹ nợ. Thực ra cái tiền ấy so với tiền của cả 1 cái nhà thì chẳng đáng kể gì. Vấn đề là bọn nó biết mình có tiền nên sẽ không tha đâu. Đến lúc xây nhà, chúng nó lại ngăn không cho xe vật liệu vào để đòi tiền.

laviet1980

Xe máy
Đất có thổ công, sông có hà bá. Chúng nó làm bảo kê ở cái khu vực đấy rồi, mình cũng nên chấp nhận, xã hội nó thế mà.

anhtuc

Xe tải
Đất có thổ công, sông có hà bá. Chúng nó làm bảo kê ở cái khu vực đấy rồi, mình cũng nên chấp nhận, xã hội nó thế mà.
đúng đấy cụ ạ, em cũng bị vấp vào một vố như cụ, xong việc nó cứ nay thì gọi mình đi cafe, mai thì lại có rảnh không.. :77:. bó tay với mấy thằng đấy luôn:77::77::77::77:

Định mệnh

Xe máy
Nhà tôi lần trước mua đất bị mấy con xã hội đen trong làng ở gần đấy nó đến đòi tiền môi giới. Rồi cuối cùng cũng phải cho nó ít tiền cho nhẹ nợ. Thực ra cái tiền ấy so với tiền của cả 1 cái nhà thì chẳng đáng kể gì. Vấn đề là bọn nó biết mình có tiền nên sẽ không tha đâu. Đến lúc xây nhà, chúng nó lại ngăn không cho xe vật liệu vào để đòi tiền.
cụ là bằng chứng sống còn gì , còn khối người bị như vậy nữa chứ , chẳng qua là không kêu được với ai thôi.

hieu0210

Xe buýt
cụ là bằng chứng sống còn gì , còn khối người bị như vậy nữa chứ , chẳng qua là không kêu được với ai thôi.
iem cũng kết quả avatar của bác quá,kô biết là dung nhan của ai nhể,trong teen quá:21::21:

Định mệnh

Xe máy
nó cứ đập thẳng vào mắt của iem thìa làm sao mà trật tự được hở bác,thía chuyện của bác sao rồi ah,đã báo công an giề chưa để lấy lại tiền
chuyện của bạn em , buôn dưa lê 1 tí cho mọi người đỡ vấp phải thôi ,cảm ơn bác....

hacide

Xe tăng
Đúng vậy! Nên đua số đt và tên con Mụ đó lên để anh em còn biết!!!!

ĐÈO_PHA_ĐIN

Xe hơi