các bác ơi cho e hỏi về chân chống của sh 150i 2010 với !!!!!!!!

tommyhtp

Xe buýt
các bác ơi cho e hỏi một chút là xe e chân chống nó khi lắp thêm chân chống bên lại ở phía sau xe quá nhiều khi muốn dựng chân chống là lại phải gạt chỗ để chân lên rồi vòng chân ra sau mà gạt chân chống ( khó chịu lắm ) , mà bọn bán xe chúng nó bảo là chân chống bên phụ của SH 2010 thì k lắp đc ở giữa như xe PS các bác ạ. e nghe mấy thằng thợ sửa xe ở phủ doãn nói là muốn lắp đc ở giữa thân xe thì phải khoét nhựa bên dưỡi gầm ra rồi hàn lại chân chống. vậy các bác cho e hỏi là làm như vậy có nên k và có hại gì cho xe k vì khi đi rửa xe nước nó rửa gầm bắn vào các bác ạ ? các bác cho e hỏi với nhé! thanks các bác !

win_100

Xe điện
Cụ vào HEAD hỏi mua 1 cái chân chống nghiêng cho SH, giá 250K thôi. Mua xong ra nó lắp cho luôn, mất khoảng 10 phút. Hàng chuẩn của Honda luôn.

win_100

Xe điện
Khi lắp xong thì cái chân chống nó hơi thẳng, cụ dựng chân chống nghiêng lên, nghiêng cái xe để cho cái chân chống nó choãi ra 1 chút, nếu không cẩn thận bị đổ xe ngay. Cụ làm đi làm lại vài lần là đc

hoanganh0111

Xe hơi
đúng đấy nếu lắp chân chống bên mà muốn ở giữa xe thì phải khoét nhựa dưới sàn xe nhưng lắp kiểu đấy xe rất dễ đổ nếu dựng ở chỗ nghiêng, ko bằng phẳng vì trọng tâm xe ga nằm chủ yếu ở phía sau gần máy. Mình thấy đa số SH lắp chân chống bên khi muốn dựng đều phải gạt để chân sau lên, lắp như vậy hơi bất tiện khi dựng nhưng dựng xe ko lo bị đổ, xe mình cũng lắp như vậy đấy

tommyhtp

Xe buýt
đúng đấy nếu lắp chân chống bên mà muốn ở giữa xe thì phải khoét nhựa dưới sàn xe nhưng lắp kiểu đấy xe rất dễ đổ nếu dựng ở chỗ nghiêng, ko bằng phẳng vì trọng tâm xe ga nằm chủ yếu ở phía sau gần máy. Mình thấy đa số SH lắp chân chống bên khi muốn dựng đều phải gạt để chân sau lên, lắp như vậy hơi bất tiện khi dựng nhưng dựng xe ko lo bị đổ, xe mình cũng lắp như vậy đấy
thanks các bác nhiều nhé ! xe e lúc mới mua thì nó cũng lắp luôn cho cái chân chống bên rồi nhưng lại ở tít đằng sau nên hơi bất tiện khi dựng chân chống xe ( móc móc hơi khó chịu ), mà khoét nhựa thì e thấy nó cứ thế nào với xe ý, hàn chân chống thì k sao chứ còn khoét nhựa thì phải thằng tay nghề kém thì chết ( có khi nát hết nhựa xe mất )

silobiho

Xe tải
Lắp cả 2 cái cho nó unusual .
Khi nào chống xuống cả 2 cái cho nó pro .

win_100

Xe điện
Cái chân chống của bọn Honda làm nó có cái phần sắt nhô ra rất dài, khi dựng không phải khều khều đâu, nó còn kèm theo 1 miếng cao su nữa tránh làm xước sơn ở bửng máy. Cái của Cụ có ko?

tommyhtp

Xe buýt
Cái chân chống của bọn Honda làm nó có cái phần sắt nhô ra rất dài, khi dựng không phải khều khều đâu, nó còn kèm theo 1 miếng cao su nữa tránh làm xước sơn ở bửng máy. Cái của Cụ có ko?
cái chân chống mà bác nói đến là chân chống giữa hay chân chống phụ lắp thêm ( chân chống phụ lắp thêm cũng chính hãng Honda đấy ), còn chân chống giữa của xe thì dựng thẳng đứng xe lên rồi còn đâu nữa, e là e muốn lắp chân chống phụ một bên như PS cơ mà ( xe e cũng lắp ngay từ lúc mua rồi nhưng k đc ở giữa mà lại ở tít cuối xe khó khều lắm )

tuananhdangyeu

Xe đạp
tot nhat la dung lap chan trong - mang theo cai que go^~ khi nao dung xe thi nhet no vao giong may ong di xep dap tho^` y =)) haha

win_100

Xe điện
cái chân chống mà bác nói đến là chân chống giữa hay chân chống phụ lắp thêm ( chân chống phụ lắp thêm cũng chính hãng Honda đấy ), còn chân chống giữa của xe thì dựng thẳng đứng xe lên rồi còn đâu nữa, e là e muốn lắp chân chống phụ một bên như PS cơ mà ( xe e cũng lắp ngay từ lúc mua rồi nhưng k đc ở giữa mà lại ở tít cuối xe khó khều lắm )
Em nói là chân chống phụ đới. Đương nhiên là có 2 cách lắp: 1 là khoét nhựa lắp ở giữa, 2 là lắp bình thường thì chân chống nó hơi lùi ra phía sau. Nếu Cụ lắp chân chống Honda thì sao lại khó gạt được nhể. Em cũng lắp 1 cái mà, có sao đâu.

tommyhtp

Xe buýt
Em nói là chân chống phụ đới. Đương nhiên là có 2 cách lắp: 1 là khoét nhựa lắp ở giữa, 2 là lắp bình thường thì chân chống nó hơi lùi ra phía sau. Nếu Cụ lắp chân chống Honda thì sao lại khó gạt được nhể. Em cũng lắp 1 cái mà, có sao đâu.
gạt thì cũng k khó gạt lắm chỉ có điều hơi bất tiện một chút khi muốn dựng xe thì phải gạt để chân lên (nếu có người đang ngồi phía sau) và với hết chân vòng ra sau để "khều" chân chống phụ. e cũng chỉ hỏi để xem nếu khoét nhựa mà tốt và đảm bảo về độ bền của nhựa xe và chân chống xe thì e làm, nhưng thấy có bác bảo lắp ở giữa như xe PS thì xe rất dễ bị đổ khi dựng ở chỗ nghiêng thì e cũng khiếp đấy !

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Khoét nhựa lắp ở giữa mới khó đổ chứ nếu lắp ở cuối xe thì chân chống rất yếu và dễ đổ vì bị lệch trọng tâm khi dựng xe.
Bao đời SH từ SH thường đến giờ SH 2010 chưa ai lắp chân chống cạnh ở giữa xe SH mà kêu là dễ đổ cả.
Khoét cái sàn nhựa đó chả ảnh hưởng gì đền xe cả vì nó chỉ là cái chắn bùn gầm cho xe và thợ cũng chỉ cắt 1 lỗ vừa đủ để lắp cái chân chống vào thôi, còn lắp kiểu cuối xe như SHVN là sáng tạo của mấy ông HDVN vì đơn giản SH nó thiết kế ko có chân chống cạnh.

win_100

Xe điện
Nói chung là xe máy không nên làm chân chống cạnh nên 1 số loại của Honda họ ko làm. tuy nhiên dân Việt mình quen dùng loại này rồi nên mới phải bổ xung thêm thôi.E VD cái xe LEAD đấy, mua xe làm gì có, ai muốn có nó thì phải thêm 150K

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe ga Honda sản xuất cho thị trường Châu Á đều có chân chống cạnh và còn là chân chống điện nữa như Spacy, PCX do thói quen của ng Châu Á thôi, bên Âu Mỹ chạy oto là chính nên xe máy mới ko cần chân chống cạnh vì chạy ít dừng đổ tạt ngang tạt ngửa như ở Châu Á mình.

tommyhtp

Xe buýt
Khoét nhựa lắp ở giữa mới khó đổ chứ nếu lắp ở cuối xe thì chân chống rất yếu và dễ đổ vì bị lệch trọng tâm khi dựng xe.
Bao đời SH từ SH thường đến giờ SH 2010 chưa ai lắp chân chống cạnh ở giữa xe SH mà kêu là dễ đổ cả.
Khoét cái sàn nhựa đó chả ảnh hưởng gì đền xe cả vì nó chỉ là cái chắn bùn gầm cho xe và thợ cũng chỉ cắt 1 lỗ vừa đủ để lắp cái chân chống vào thôi, còn lắp kiểu cuối xe như SHVN là sáng tạo của mấy ông HDVN vì đơn giản SH nó thiết kế ko có chân chống cạnh.
bác ơi. e thấy thằng thợ ở phủ doãn nó bảo e là nếu muốn lắp chân chống phụ thì phải khoét một đoạn dài đúng như hình cái chân chống để còn gập lên mà bác, e cũng k hiểu nó định lắp thế nào nữa nên e cũng muốn hỏi ý kiến của các bác mà (e cũng tưởng là nó chỉ khoét một lỗ để hàn đoạn đầu của chân chống thôi ). còn chuyện dễ đổ thì e cũng thấy có bác trên diễn đàn nói thế đấy mà. các bác cho e cao kiến với để e còn làm nữa

tommyhtp

Xe buýt
Xe ga Honda sản xuất cho thị trường Châu Á đều có chân chống cạnh và còn là chân chống điện nữa như Spacy, PCX do thói quen của ng Châu Á thôi, bên Âu Mỹ chạy oto là chính nên xe máy mới ko cần chân chống cạnh vì chạy ít dừng đổ tạt ngang tạt ngửa như ở Châu Á mình.
bác cũng cho e hỏi là nếu nó hàn thì liệu có được chắc chắn như zin k bác?

luxury235

Xe buýt
E cũng đang quan tâm vụ này, các bác giúp e cái nhỉ??? Mua xe xong rồi còn phải đi làm chân chống nữa, phiền quá nhỉ??? Làm HEAD chính hãng thì có bác cũng kêu k ổn, vậy k bít g sao nữa

win_100

Xe điện
E cũng đang quan tâm vụ này, các bác giúp e cái nhỉ??? Mua xe xong rồi còn phải đi làm chân chống nữa, phiền quá nhỉ??? Làm HEAD chính hãng thì có bác cũng kêu k ổn, vậy k bít g sao nữa
cụ vào HEAD hỏi mua cái này, nó lắp luôn cho. EM DÙNG THẤY ỔN

tommyhtp

Xe buýt
cụ vào HEAD hỏi mua cái này, nó lắp luôn cho. EM DÙNG THẤY ỔN
cái này là lắp ở đuôi xe mà kụ ơi ! khi mới mua xe chúng nó đã lắp luôn cho e rồi. nhưng ý e muốn hỏi là e thấy thằng thợ ở phủ doãn nó bảo e là nếu muốn lắp chân chống phụ thì phải khoét một đoạn dài đúng như hình cái chân chống để còn gập lên mà bác, e cũng k hiểu nó định lắp thế nào nữa nên e cũng muốn hỏi ý kiến của các bác mà (e cũng tưởng là nó chỉ khoét một lỗ để hàn đoạn đầu của chân chống thôi ). còn chuyện dễ đổ thì e cũng thấy có bác trên diễn đàn nói thế đấy mà. các bác cho e cao kiến với để e còn làm nữa. bác cũng cho e hỏi là nếu nó hàn thì liệu có được chắc chắn như zin k bác?