các bác ơi cho e hỏi về chân chống của sh 150i 2010 với !!!!!!!!

jens

Xe hơi
bác chịu khó dựng chân chống giữa lên cho an toàn, không mất bao thời gian đâu bác à

DH_Altis07

Xe tải
Em thấy Cụ Cậu Ông trời nói chuẩn dùi. Có cái đấy đơn giản thui sao mà phải xoắn kinh thế. Bản thân SH hok có chân chống bên,
Chỉ là mấy bố Việt nam tự lắp thêm cho nó mang phong cách... Việt Nam thui. Nếu thấy bất tiện vì khi gạt chân chống phải ngoằng
chân ... chiêu ra tận đằng sau (khi trời mưa có người ngồi sau thì ôi thôi... còn gì là quần của người ta nứa.. trùi uiiii) thì Cụ ra thợ
chuyên về gò hàn (món này không phải hàng nào cũng nhận làm đâu nhá) bẩu nó hàn thêm miếng sắt V (nhớ bẩu miếng dày dặn
chắc chắn vào nhớ) để lắp chân chống, xong sơn lại phần mới hàn, tháo phần nhựa khoét miếng để vừa cái gạt chân, lắp vào là xong
... đỡ phải xoắn. À quên nhớ thêm miếng cao su ở chân chống để khi gạt chấn vào phần nhựa kêu cộp cộp nhớ.
Tb: Phần nhựa đấy chỉ chắn bùn thui chứ không phải che chở gì máy móc gì đâu mà sợ nước vào hỏng máy.
Còn nữa, nếu không tìm được chỗ làm thì bảo để em chỉ cho chỗ em làm.

win_100

Xe điện
Theo em thì cụ chủ cứ lắp chân chống cạnh vào chỗ đằng sau đi, đừng có cắt nhựa ra làm gì. Về lý thì không nên lắp chân chống cạnh, tuy nhiên về VN hay 1 số nước châu Á thì do xe này nặng, phụ nữ lại hay sử dụng nữa nên để dựng đc cái chân chống đứng lên thì lại cả 1 vấn đề. Cho nên mọi ngươi mới lắp thêm vào. Việc dựng chân chống cạnh thì tốt nhất là xe dừng hẳn, xuống hẳn xe mà dựng chứ đừng làm theo kiểu dừng xe, vẫn ngồi trên yên là dựng sẽ có ngày bị đổ xe đấy, cho dù là lắp chân chống cạnh này ở chỗ nào đi chăng nữa ( em cũng mới bị đổ hôm rồi - do mấy thằng dắt xe ở quán nó ko cẩn thận dựng nên bị đổ, cong mất tay phanh. EM phải thay cái mới )
EM có đôi lời khuyên cụ chủ thớt

amstannes

Xe đạp
khoét nhựa ra bạn à, xe dựng chắc chắn hơn nhiều.

hoanganhchuoi

Xe hơi
ah các bác cho e hỏi bình thường miếng ốp lốc máy ntn

bh e thấy hộ ốp full hết phần đấy luôn các bác biết mua ở đâu giá ntn k?

silobiho

Xe tải
Lúc đầu định lắp mấy cái ốp máy , ốp inox lung tung nhưng thấy chủ hàng nói mà thấy phí tiền quá .
Chủ quán bảo đeo vào ngã nó không bị vỡ không thay ối tiền , nghĩ 1 lúc , nếu đã xèo thì inox giời cũng đi hết .

JasonNghia

Xe điện
Theo em thì cụ chủ cứ lắp chân chống cạnh vào chỗ đằng sau đi, đừng có cắt nhựa ra làm gì. Về lý thì không nên lắp chân chống cạnh, tuy nhiên về VN hay 1 số nước châu Á thì do xe này nặng, phụ nữ lại hay sử dụng nữa nên để dựng đc cái chân chống đứng lên thì lại cả 1 vấn đề. Cho nên mọi ngươi mới lắp thêm vào. Việc dựng chân chống cạnh thì tốt nhất là xe dừng hẳn, xuống hẳn xe mà dựng chứ đừng làm theo kiểu dừng xe, vẫn ngồi trên yên là dựng sẽ có ngày bị đổ xe đấy, cho dù là lắp chân chống cạnh này ở chỗ nào đi chăng nữa ( em cũng mới bị đổ hôm rồi - do mấy thằng dắt xe ở quán nó ko cẩn thận dựng nên bị đổ, cong mất tay phanh. EM phải thay cái mới )
EM có đôi lời khuyên cụ chủ thớt
e thề với cụ, chân chống giữa xe SH trợ lực tốt cực
bà chị em yếu đuối như thế mà ấn chân phát nó lên luôn
chả bù cho con spacy phải bê cả xe lên mới dựng đc chống giữa :(

STF399

Xe điện
mọi ng cứ sơbbiij khoét nhựa với đưa lý luận là trọng tâm xe ở sau nên hay đổ. Chính cái chân chống mà bị kéo dài ra sau mới hay đổ và khó chịu nhất, Cứ khoét nhựa ra rồi lắp chan chống vòa là OK. ở C Âu đất đai rộng rãi nên ng ta dựng xe bằng chân chốngggiiwuuax, Vịt mình thấp bé nhẹ cân nên phải dựng nghiêng thế thôi !

tommyhtp

Xe buýt

kureyonshin

Xe tải
Xe nhà e cũng SH09 ra Phủ Doãn khoét nhựa lắp chân chống cạnh kiểu hàn vào khung i có làm sao đâu mà cụ :-? em thấy dựng còn chắc chắn hơn loại lắp kia ấy chứ bởi vì nó hàn thẳng vào khung xe mà

boykoolkool

Xe máy
Chân chống phụ cùa em không hiểu sao lúc gạt lên nhé , e ấn chân chống giữa xuống thì nó chạm vào chân chống phụ, h đi chỗ xóc là no đập vào nhau nghe đến bực.
Dắt xe qua chỗ gồ là nghe tiếng "cạch" 1 cái ?
Làm sao đây hả các cụ :(

tommybear

Xe tải
các bác ơi cho e hỏi một chút là xe e chân chống nó khi lắp thêm chân chống bên lại ở phía sau xe quá nhiều khi muốn dựng chân chống là lại phải gạt chỗ để chân lên rồi vòng chân ra sau mà gạt chân chống ( khó chịu lắm ) , mà bọn bán xe chúng nó bảo là chân chống bên phụ của SH 2010 thì k lắp đc ở giữa như xe PS các bác ạ. e nghe mấy thằng thợ sửa xe ở phủ doãn nói là muốn lắp đc ở giữa thân xe thì phải khoét nhựa bên dưỡi gầm ra rồi hàn lại chân chống. vậy các bác cho e hỏi là làm như vậy có nên k và có hại gì cho xe k vì khi đi rửa xe nước nó rửa gầm bắn vào các bác ạ ? các bác cho e hỏi với nhé! thanks các bác !
lắp khoét hơi phức tạp một chút nhưng lại thẩm mỹ hơn. vả lại khi ngồi trên xe vẫn có thể gạt chống cạnh dễ dàng. Đảm bảo với cụ là không có bất kỳ vấn đề gì cả, vừa đẹp vừa thuận tiện thì tội gì không làm?! Xe em đập hộp ra Lò Đúc lắp chống cạnh luôn đến giờ 2 năm rưỡi thấy chẳng vẫn đề gì.