Các bác ơi, giúp em với. Em bị xước sơn, nặng lắmm. T_T

Scopetrung

Xe hơi
Gara Đức Nam - Lê Văn Lương

Hôm trước em cũng đi sơn lại con Civic đen ở Gara Đức Nam - Cuối Lê Văn Lương. Xe em bị sát hai gương, 01 cánh cửa bên lái, hai đầu cản trước, hai má bánh trước. Các bác bên Đức Nam lấy em 1.8 triệu, em xót lắm nhưng mà nhìn cái xe thấy tức mắt quá nên đành làm (định tết làm một thể). Làm xong em thấy cũng ổn chỉ có điều Gara có phòng sơn nhưng mấy ông thợ bẩu là sơn tút tát thì không cần vào phòng, ở đây toàn làm vậy (không biết có phải lừa em không), mà làm khá nhanh hết khoảng 4h thôi.
Em yêu cầu phải viết bảo hành 01 năm cho em (không bạc màu, không bong tróc), bảo hành cho vui thôi chứ nếu mà trong 1 năm bị bạc màu hay bong tróc thì em sẽ cho ông chủ gara đi Trâu Quỳ:21:

milu

Xe tải
Huhu, không có bác nào giúp em à. Địa chỉ các gara sơn xe ở Hà Nội trong 4rum nhiều quá. Chẳng biết cái nào tốt nhất và phù hợp nhất với xe của em cả.
Em thấy ông anh toàn làm chỗ Tùng Hiệp gần cảng Phà Đen, thấy làm ổn lắm mà nhanh.

Giai_phong

Xe tải
Em đen quá vừa sáng nay về quê chui vào cái ngõ bé quá thế là bị ăn ngay phát vào cái cột điện sướt và lõm mất khoảng 40cm ở má phải vợ 2, em điện cho chỗ trung Sơn bảo sáng mai đem xe đến sớm để làm lại, em chưa làm ở đó bao giờ không biết chất lượng sơn có ổn ko? có bác nào trên OF đã sơn ở Trung Sơn chưa cho em biết với (Em ở tận trên Vĩnh Phúc nên rất gà ạ!)*-)

thangktvta

Xe tăng
bác ở mạn gần láng hòa lạc vào bọn Quốc đạt e thấy làm cũng chuyên nghiệp phết. sơn phết cho vào phòng đàng hoàng, sơn xong để trong phòng cho độ ẩm giảm xuống mức tối thiểu.
e ko hiểu quy trình lắm nhưng thấy nó làm vậy. Đợt trước e làm xong về lãi được cái tuốc nơ vít (bọn thợ nó quên trong cốp):21::21:
bọn này làm nhiệt tình phết, nhà xưởng rộng mênh mông.
http://www.quocdatauto.com/home.asp?ID=1&langid=2

NghiaDung

Xe hơi
Kinh nghiệm của em là nên chờ theo đúng quy trình, không nên làm vội quá,

Bác nên chấp nhận dành cả một ngày hoặc hơn cho vợ hai bác nghỉ ngơi, đi tân trang lại nhan sắc.

Việc sơn xe KHÔNG NÊN VÀO GARA SỬA CHỮA Ô TÔ, theo em nếu sửa chữa hỏng hóc thì ở đấy chuyên nghiệp hơn còn nếu sơn xe nên ra những nơi họ chỉ chuyên về sơn xe, em được biết là chỗ Vĩnh Tuy và Tân Ấp là những nơi như vậy.

Xe bác đã đi hơn 1 năm thì yếu tố pha sơn vi tính không thể lại được yếu tố con người, những nơi chuyên nghiệp em thấy họ pha sơn cũng ngang ngửa với sơn trên xe hiện tại của bác.

Em thấy mấy nơi họ sơn chuyên nghiệp thì xe chủ yếu là xe từ các đầu nậu nhập khẩu thẳng từ cảng nên họ có ti tỉ xe để sơn hàng ngày, các xe nhập không thể tránh được những vết xước đuwuwowngf vận chuyển.

tuananhbmw

Xe buýt
Em thấy ông anh toàn làm chỗ Tùng Hiệp gần cảng Phà Đen, thấy làm ổn lắm mà nhanh.
Chỗ này chuẩn,chuyên phục chế xe tai nạn cho thợ,nhưng cái vụ làm nhanh thì không hề cụ ạ,vì ở đấy có thể nói là rất đông xe tai nạn làm..

ModKing

Xe tải
Em thấy bảo xưởng của Bác Blacklac ở Lĩnh nam cũng chuyên về sơn mà!

bobo2211

Xe tải
xe em thì em thấy đa số các vụ xước/cào là bị thù/GATO/trẻ con phá các bác ạ, chứ em đi đường, dù tắc đến mấy cũng chả sao, có chăng thì mấy vệt nhè nhẹ :102::102::102:

Chỉnh sửa cuối: