[Thảo luận] Các bác phân tích xem có phải em bị bẫy không?

Ducbin

Xe máy
Hôm nay em bon bon trên QL5 về HN, tâm hồn đang phơi phới thì gặp 1 thằng Lexus chạy bò ra đường, em còi + đèn,... mãi nó chẳng nhường, mời các bác xem clip.
[video=youtube;2cNMPDMmhzI]http://www.youtube.com/watch?v=2cNMPDMmhzI[/video]

Kết quả là đây

[video=youtube;Beilnk7LLcs]http://www.youtube.com/watch?v=Beilnk7LLcs[/video]

Chỉnh sửa cuối:

xmen

Xe buýt
Như thế này có 02 khả năng, 1 là chim mồi như cụ nghĩ, 2 là người ta đi quen tuyến và khi gần đến chốt cái lexus ấy không muốn nhường cụ vượt vì lỗi đi sai làn (do không hiểu biết và sợ bị phạt), tuy nhiên đường 5 đoạn này cứ xinh nhan chuyển làn đầy đủ và không vượt tốc độ là cụ cãi thắng thôi

DOLA

Xe buýt
Tôi không biết cụ có bị bẫy hay không và cũng không biết kết quả xử lý của CSGT thế nào nhưng có điều xin chia sẻ:
- Đoạn đường có có hạn chế tốc độ không? Nếu không thì về tốc độ cụ không sai
- Đoạn đường đó có cấm vượt không ? Nếu có thì cụ sai ?
- Khi rẽ sang làn bên phải không biết có xi-nhan không ? vì tôi không nghe tiếng tạch tạch của rơ-le xi-nhan. Nếu không xi-nhan thì cụ sai: chuyển làn không xi-nhan.
- Nếu có xi-nhan thì cụ đúng, nhưng liền sau đó cụ lại mắc tiếp vào lỗi: không xi-nhan để sang làn trái và hình như cụ sang làn với khoảng cách quá gần thằng xe mà cụ vượt nó.
Có gì không vừa lòng cụ thông cảm.

NGHIXDBT

Xe tăng
Bẫy gì đâu cụ, chắc cụ chuyển làn không xi nhan xxx họ vịn là đúng rùi

vietpq75hanes

Xe container
Cách đây hơn năm em đi Hải Phòng về qua đoạn Lai Cách cũng dính quả này với CSGT, thằng chạy trước là quả xe tải 1 tấn 25, nó bắt mình lỗi vượt phải, vậy là hành trình cãi bắt đầu, thứ nhất mình ko đi quá tốc độ, thứ 2 khi mình chuyển làn sang bên phải xi nhan đàng hoàng, vượt xong lại xi nhan chuyển làn lại, yêu cầu cho xem lại Camera, và cuối cùng mình chốt lại là: trong luật ghi rất rõ đi đường không chạy đúng tốc độ, không nhường đường cho xe khác cũng là lỗi, sao mấy chú em không bắt, không phạt nó. Chầy cối mãi cuối cùng nó phải tha, xe tải kia là chim mồi của lũ chúng nó vì lúc sau lại thấy nó bò qua.

tavantruong

Xe tải
hay, chim mồi là cái chắc! vì đi đường bao nhiêu đoạn tại sao cứ vượt cái là bị xxx bắt là làm sao? chẳng nhẽ xxx có mặt ở khắp nơi à!

vietran

Xe ba gác
hay, chim mồi là cái chắc! vì đi đường bao nhiêu đoạn tại sao cứ vượt cái là bị xxx bắt là làm sao? chẳng nhẽ xxx có mặt ở khắp nơi à!
Đầy cụ vượt bên phải k bị bắt, cụ bị bắt mới lên đây nói nên cụ nghĩ thế thôi. Em đi đường 5 hơn chục năm thường xuyên vượt bên phải chửa bị bắt lần nào =))

dreamwater

Xe điện
Cụ ra vào làn cứ sgnal đầy đủ, vi phạm tốc độ thì đường 5 thoải mái có sao đâu

kaka8x

Xe tải
cam cụ nét quá hiển thị cả số km cơ ah, chung kết vụ này sao hả cụ

PhanhGap

Xe điện
Cụ đen quá, thằng cẩu lái lếch xợt.

Haigv

Xe tăng
Cụ nên lướt thêm và chú ý bật signal khi chuyển hướng trên đường. Khi vượt rồi hình như cụ cũng có ý tạt đầu, lúc vượt xe cụ chỉ 73km. Vài lời góp ý cụ xem tạm, chung kết thế nào cụ

hyundai_hn

Xe tải
Cách đây hơn năm em đi Hải Phòng về qua đoạn Lai Cách cũng dính quả này với CSGT, thằng chạy trước là quả xe tải 1 tấn 25, nó bắt mình lỗi vượt phải, vậy là hành trình cãi bắt đầu, thứ nhất mình ko đi quá tốc độ, thứ 2 khi mình chuyển làn sang bên phải xi nhan đàng hoàng, vượt xong lại xi nhan chuyển làn lại, yêu cầu cho xem lại Camera, và cuối cùng mình chốt lại là: trong luật ghi rất rõ đi đường không chạy đúng tốc độ, không nhường đường cho xe khác cũng là lỗi, sao mấy chú em không bắt, không phạt nó. Chầy cối mãi cuối cùng nó phải tha, xe tải kia là chim mồi của lũ chúng nó vì lúc sau lại thấy nó bò qua.
nếu là vượt phải thì là xe tải 1t25 kia đi sai làn. xe tải ko dc đi vào làn trong của xe con.thì xe tải mới sai chứ

Vova

Xe container
Em nghĩ đơn giản là chú Lexus kia chạy chậm thôi, nhưng mà nếu cụ có xi nhan chuyển làn vào làn ra đàng hoàng, không vượt quá tốc độ thì có lỗi gì đâu nhỉ? Đoạn trên video chắc là tối đa 80km/h cơ mà.

getzbac

Xe tăng
Em cũng bị dính phốt này hôm 29.06 có một ông xe tải chạy 50 cứ bò ra đường, xin vượt nhưng điếc. Lúc đầu xxx thông báo lỗi vượt phải, em tranh luận chứ không dám cãi:D, sau đó xxx thừa nhận em không vi phạm lỗi vượt phải bởi vì làn trong không cấm xe 4 chỗ và em không vi phạm tốc độ. Tuy nhiên xxx lại vịn em lỗi chuyển làn không xi-nhan, cụ thể là ra không, vào có. Cái này thì em cũng không chắc chắn lắm mà hình như là đúng thế that. xxx còn gọi bộ đàm để kiểm tra. Đồng chí xxx đầu kia thông báo rõ: Xe Kia Forte biển số .... màu đồng (xe em màu bạc xxx lại bảo màu đồng có lẽ trời nắng quá nên chói mắt :D) vượt phải, ra không xi-nhan, vào có.
Kết quả xxx bảo em nói chung nắm được tinh thần giao thông, nắm được luật ( lúc xxx lôi quyển tài liệu ra, em bảo anh xem nghị định 71 à) nên tha bổng. Thời gian dừng mất khoảng 5 phút. Em có file audio và video nhưng không biết up.

Chỉnh sửa cuối:

quocchim

Xe buýt
Em thì em không nghĩ là bọn nó dùng Li xợt làm mồi đâu :)) Cụ bị vợt chắc là do cụ khi chuyển sang làn phải và chuyển làn trái đều không signal hoặc là thiếu signal 1 trong 2 trường hợp chuyển làn thôi.

dragonkul88

Xe tải
em cũng nghĩ cụ chủ ko dủ signal 2 phát thôi chứ nó ko dùng lexus bẫy cụ đâu :))

mai.thanh10

Xe container
Dùng lexus làm chim mồi đi bẫy thì xxx chơi sang quá :)). Chắc cụ chủ quên xi nhan thôi.

luugu2

Xe buýt
các cụ đã học luật rồi thì mới có bằng lái.trong luật quy định là;tránh bên phải,vượt bên trái,chỉ có một số trường hợp được vượt phải là xe trước mặt có xi nhan rẽ trái hoặc vượt xe đi trên đường dành riêng

BonBonTT

Xe điện
Tôi không biết cụ có bị bẫy hay không và cũng không biết kết quả xử lý của CSGT thế nào nhưng có điều xin chia sẻ:
- Đoạn đường có có hạn chế tốc độ không? Nếu không thì về tốc độ cụ không sai
- Đoạn đường đó có cấm vượt không ? Nếu có thì cụ sai ?
- Khi rẽ sang làn bên phải không biết có xi-nhan không ? vì tôi không nghe tiếng tạch tạch của rơ-le xi-nhan. Nếu không xi-nhan thì cụ sai: chuyển làn không xi-nhan.
- Nếu có xi-nhan thì cụ đúng, nhưng liền sau đó cụ lại mắc tiếp vào lỗi: không xi-nhan để sang làn trái và hình như cụ sang làn với khoảng cách quá gần thằng xe mà cụ vượt nó.
Có gì không vừa lòng cụ thông cảm.
Chuẩn. Tại cụ chủ chưa thuộc luật và lướt OF ít chứ ko thì gặp trường hợp như vừa rồi là chuyện nhỏ