[Thảo luận] Các Bác sẽ xử lý ra sao?

X_FIVE

Xe điện
Còm đó em fun chút thôi, theo như clip nếu xe gắn cam hành trình được thay bằng xe container do em lái thì lúc đó đang lên dốc, tốc độ chạy không nhanh được, việc cần làm là em chỉ cần giữ nguyên tốc độ và tay lái thì xe tải kia cũng tự gánh đủ hậu quả rồi :P.
Em cũng fun chút thui mờ :D

otootooto

Xe tăng
Lái ngu thế này chết lại bảo tại số.
Mệ nó ngu thật. Cơ mà như pha vừa rồi mà va chạm thì chắc xe con đi quá. Em mà lái xe bé tình huống ấy thì cũng chỉ biết phanh gấp thôi ếu bít nàm giề nữa

Chim ăn thịt

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ đã bình an vô sự!

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Gặp trường hợp này em cũng đành phanh lại và chờ số trời cho, các bác còn cách nào xử lý khác không?
Nó dán cái khẩu hiệu trước xe làm đếch gì khi mà nó đi như không não ấy nhỉ

quanggialai

Xe điện
xem video mà rùng mình toát mồ hôi hột.
Còn cái khẩu hiệu chắc dán sai vị trí, đem dán ngay trước đầu xe nên tài xe tải không nhìn thấy. Nhắc người ta còn mình thì không cần@-)@-)@-)

demax

Xe tăng
Nếu xe em là container em sẽ đâm thẳng, còn xe em bé hơn xe tải em sẽ phanh gấp và dừng lại nhường nó thôi :P. Mà xe cụ đang lên dốc, xe kia xuống dốc phải không ạ?
Tham gia giao thông thiết nghĩ nên giữ cái đầu lạnh. Cụ làm vậy thì được cái gì ?

Cứ đồng ý là xe có cam không sai và xe tải lấn làn phải phải đền 100% thì tôi thấy ai cũng thiệt. Cái mất đầu tiên là thời gian để giải quyết tai nạn, từ vài giờ đến vài ngày, cũng có thể là vài tháng. Tại nạn thì hàng hoá trên xe không bàn giao đúng hạn được, gây tắc đường thêm gánh nặng cho XH. Xe thì phải đi sửa mất thời gian, nói thật xe bị tai nạn đi sửa xong đẹp đến mấy thì tâm lý cũng chẳng ai muốn lái xe đó nữa. Chưa kể đâm rồi có thể người 1 trong 2 (hoặc cả 2) xe có thể bị thương, chết người thì càng mệt mỏi và phức tạp hơn. Từ chỗ 1s nóng tính kéo bản thân và gia đình dính vào mệt mỏi mất thời gian là không nên.

Cứ phanh như cụ trên và mất ít phút giải quyết rồi đi có phải hơn không?

hailuatn

Xe container
Tham gia giao thông thiết nghĩ nên giữ cái đầu lạnh. Cụ làm vậy thì được cái gì ?

Cứ đồng ý là xe có cam không sai và xe tải lấn làn phải phải đền 100% thì tôi thấy ai cũng thiệt. Cái mất đầu tiên là thời gian để giải quyết tai nạn, từ vài giờ đến vài ngày, cũng có thể là vài tháng. Tại nạn thì hàng hoá trên xe không bàn giao đúng hạn được, gây tắc đường thêm gánh nặng cho XH. Xe thì phải đi sửa mất thời gian, nói thật xe bị tai nạn đi sửa xong đẹp đến mấy thì tâm lý cũng chẳng ai muốn lái xe đó nữa. Chưa kể đâm rồi có thể người 1 trong 2 (hoặc cả 2) xe có thể bị thương, chết người thì càng mệt mỏi và phức tạp hơn. Từ chỗ 1s nóng tính kéo bản thân và gia đình dính vào mệt mỏi mất thời gian là không nên.

Cứ phanh như cụ trên và mất ít phút giải quyết rồi đi có phải hơn không?
Cụ đọc kỹ còm đó và còm tiếp theo này của em đã chứ :-?:
Còm đó em fun chút thôi, theo như clip nếu xe gắn cam hành trình được thay bằng xe container do em lái thì lúc đó đang lên dốc, tốc độ chạy không nhanh được, việc cần làm là em chỉ cần giữ nguyên tốc độ và tay lái thì xe tải kia cũng tự gánh đủ hậu quả rồi :P.
Thực tế em nghĩ tất cả tài xế ở trường hợp đó, cho dù là xe gì đi chăng nữa thì phản xạ đầu tiên sẽ là phanh cụ ạ.

Nhu An

Xe tải
Nó dán cái khẩu hiệu trước xe làm đếch gì khi mà nó đi như không não ấy nhỉ
xem video mà rùng mình toát mồ hôi hột.
Còn cái khẩu hiệu chắc dán sai vị trí, đem dán ngay trước đầu xe nên tài xe tải không nhìn thấy. Nhắc người ta còn mình thì không cần@-)@-)@-)
Cái khẩu hiệu phải quy định lại là dán quay mặt vô trong tài xế để thấy thường xuyên và lái xe cho an toàn. Khẩu hiệu dán kiểu quay ra mặt trước chỉ cho có theo phong trào là chính.

hunghdc26

Xe hơi
thằng lái xe tải óc lợn!

hoangmeoden

Xe hơi
Nhìn con 26 phanh như đang chịch ấy các cụ nhỉ :)):)). Chắc nhìn cụ ngon quá nên 26 lấn đến ve vãn cụ :))

totden

Xe tải
Bác xe có cam này chắc ăn mừng to
Mong sao cccm chia sẻ rộng để các bác tài ko ai đi ẩu ntn nữa

Nhu An

Xe tải
Bác xe có cam này chắc ăn mừng to
Mong sao cccm chia sẻ rộng để các bác tài ko ai đi ẩu ntn nữa
Những kẻ lái ẩu này chỉ thu bằng lái vĩnh viễn thì mới hết, em đã từng nghe trực tiếp bọn này còn khoe với nhau việc chạy ẩu cho xe này xe kia leo lề... chúng xem như là thành tích của chúng.

Monalisa332248

Đi bộ
Cạn lời. Đường vậy còn vượt + tốc độ vượt không tính được + khuất tầm nhìn = chết đổ tại số.

echnikj

Xe container
Nếu luật pháp được thực thi nghiêm minh, xử lý nặng bọn này thì sẽ giảm bớt được tai nạn giao thông. Bây giờ đến gần mấy đoạn cua em đều nhả chân ga và căng mắt lên phòng thủ với bọn này cho chắc ăn.
Đề phòng thì đến cua khuất tầm nhìn thì phải còi ạ.
Bọn đạo đức giả sẽ bảo là ô nhiễm tiếng ồn, nhưng nó an toàn cho tính mạng mọi người. Hơn nữa những chỗ như vậy thường ít xe thô sơ và ít nhà dân, nên còi cũng ko gây ảnh hưởng nhiều.

lee way way

Xe hơi
thằng lái xe kia óc nó là óc cá đù hay sao í mà =))

buiducchi

Xe hơi
góc cua khuất tầm nhìn mà cũng vượt, e đến chịu

Long mobile

Xe hơi
Thằng xe tải nó nghĩ gì dạ ??