Các bác tư vấn em con Forte vs Cerato cái ạ

quyluong_3bánh

Xe điện
Thứ nhất Forte của em vào 119 Minh Khai có thể cài lại thành 20km/lock cửa hoặc vào D thì lock mà về P thì open...nói chung cái này đơn giản không đáng bàn.
Thứ 2 là civic có bán bằng giá cerato thì em cũng chẳng mua vì nói chung giá cả là một chuyện nhưng quan trọng là mình phải thích các cụ ạh,cưới về làm vợ mình,mình cưỡi thường xuyên thì mình phải ưng chứ lị.có đúng không các cụ?

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Mọi ý kiến cũng chỉ là tham khảo mà thực tế bác cũng đã có niềm tin rồi...Giờ quan trọng là quyết bác ạ....Chứ cố quá thành quá cố đới...dư cụ nào nói xe phục vụ mình thì không cần quá dưng mình cũng phải ưng

xe365vn

Xe container
đối với em cái option quan trọng nhất trên xe là côn, ga và.. phanh :D
(mình sống ở nhà chứ có sống trên xe đâu :)) )

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
E tính 100tr cụ dành để mua đồ độ cho em nó thì hay hơn.
Xe em cũng Cerato, nhưng giờ option còn cao hơn cả Forte Sli ấy cụ ạ, thua mỗi cái tay lái trợ lực điện thôi, nhưng mà em thấy cái này ko cần thiết lắm vì em toàn đi phố.

trieuphianh

Xe tải
Thằng em em vừa lấy Cerato, 28k. So với Forte SLI thì kém 3 thứ quan trọng là Bluetooth, gương gập điện, camera lùi và 1.2 cái gì đấy ko cần thiết. Hơn Forte là giao diện tiếng Anh và tự động khóa cửa ở 20 km/h (cái này e ko chắc, nghe nói Forte 40km/h). Còn lại thì như nhau vì đều made in Korea. Theo em thì Cerato là sự lựa chọn tốt nhất hiện nay, vấn đề là Cerato nhập hình như đã hết, giờ TH bắt đầu bán Forte lắp ráp.
Còn Forte SLI mà 33k thì mua Civic 1.8AT còn hơn, giá chỉ hơn 32k mà lại bảo hàng 3 năm/100,000 km.
Đúng đó bác. Hết Cerato nhập rồi. H là sắp có CKD TH phân phối.
Bác _flex1x càng có thêm lý do để lấy forte rồi nhỷ :D
Nói chung là bác thích thằng nào là trong tâm tưởng bác đã thích rồi.E thấy bác nghiêng về forte nhiều hơn và ko lăn tăn 100 củ. vậy thích là múc thôi. Em mà thích là kể cả đêm em cũng đi múc ý chứ.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com

_fel1x_

Xe hơi
hnay em gặp may quá các bác ạ.đang đau đầu về 2 con này đi xem mấy showroom thì gặp 1 chỗ còn Cerato nhập.còn có đúng 5 con thôi. Nó chào giá em là 28k. Con này đc cái đầy đủ, lại là 10 túi khí và Lazang thể thao 17" lốp béo (2 cái này là order từ bên kia lắp ạ).Em thấy cũng ưng ưng rồi đấy, khá là vừa túi tiền và cũng rất đẹp :D
còn về cái gương tự động gập điện thì họ nói là độ được. Vậy là chỉ cần độ thêm cái gương, màn DVD cảm ứng, dán fim Johnson, lắp Camera lùi nữa thôi là xong. Tính sơ sơ thêm chưa đến 50tr ạ :D
Em cám ơn các bác đã quan tâm thớt và tư vấn nhiệt tình.
Em nghĩ cuối cùng cũng là bỏ tiền ra mua những cái hợp lý chứ ko phải chạy theo thời trang. Thôi thì đi cưới em Cerato cho nó kinh tế vậy :D

À, còn 1 showroom ở Xã Đàn chào Cerato nhập Trung Đông giá 27k5 đấy các bác. Bác nào quan tâm thì có thể qua đó nghía xem thế nào ợ, mỗi tội nó ko có khoá thông minh thôi các bác nhé, còn lại thì như nhau cả, 2 túi khí, lazang 5 chấu kép....etc đang bày đủ cả 4 màu đó các bác :)

Chỉnh sửa cuối:

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com

kiple

Xe tăng
Có vẻ như cụ chủ thớt không giàu có, nhưng cũng không phải suy nghĩ nhiều khi mua sắm ở tầm 35k. Tại sao cụ không tìm mua KF SLI. Chắc cụ cũng biết KIA chưa phải là một thương hiệu được khẳng định tại VN. Và chắc cụ cũng biết thị phần của hyundai/kia đã vượt qua Toyota tai châu Âu và TQ thời gian vừa qua. Phải có lí do của nó chứ. Dân châu Âu đâu có mua bừa(!). Hơn 100 triệu là số tiền không hề nhỏ, nhưng lại rất hợp lý cho những option của KF SLI. Có quan điểm cho rằng, một số options không quan trọng, không cần thiết, thậm chí ít sử dụng (?). Cho nhà êm mạo muội hỏi: Túi khí có thường sử dụng không? mà option này được quan tâm thế....trợ lực dầu và trợ lực điện hay dở thế nào? nhà êm chả hiểu lắm về kĩ thuật, chỉ nhớ có các cụ trên OF, box HYUNDAI/KIA và Hội KFC mà biết thêm nhiều điều về xe cộ...theo nhà êm cụ nên mua FORTE SLI 2010. Cụ thể hỏi ở Hoàng Gia, hoặc sang Gia Lâm như có cụ đã khuyên. Với KF SLI cụ có thể mua từ các cửa hàng ngoài mà không phải suy nghĩ nhiều. Vài dòng ngơ ngẩn, chỉ muốn có nhời quê với cụ chủ thớt. Chúc cụ hạnh phúc với lựa chọn của mình!

_fel1x_

Xe hơi
bác ơi, trợ lực điện chưa hẳn đã là hay đâu, tuy nó nhẹ nhàng hơn thật đấy,đi trong đg TP sướng nhưng lại tạo cảm giác bồng bềnh và ko chắc tay bằng trợ lực dầu. Chưa kể trợ lực dầu ta có thể theo dõi và bảo dưỡng rất tiện, có thể tự làm đc nếu bác biết chút xíu kỹ thuật ô tô :D còn trợ lực điện thì bác bảo dưỡng làm sao???nó mà hỏng thì đi sửa còn mệt hơn, vừa đắt vừa khổ ra. Mà ở VN mình 80% xe là trợ lực dầu đấy chứ bác, vẫn ngon mà có làm sao đâu :D
Kia ở nước ngoài họ còn nhiều dòng xe khác cơ bác ạ, ví dụ như Sportage và Sorento, nếu nói là thú thì phải lái 2 con đấy mới phải. Còn như em đã nói ở trên, có dòng Cerato xuất trung đông khá là ngon, tùy lô mà có lô 2 túi khí, 8 túi khí....túi khí rất hữu dụng trong việc bảo vệ ng sử dụng xe khi có tai nạn. Nhưng đi đường bất đắc dĩ thôi chứ ai muốn đâm hay bị đâm đâu bác :-ss
Dù sao cũng rất cám ơn bác đã tư vấn ạ :D thank bác 1 cái :D

_fel1x_

Xe hơi
Vụ này em đã thử nhưng kết quả là không thay đổi được!
làm cái này là phải can thiệp vào con ECU của nó dữ lắm đó bác :-ss lơ mơ là dễ tèo lắm đó nha :-ss
em nghĩ nhà sx họ đặt Forte 40km/h vì ở Hàn Quốc đường xá ngon hơn VN và Trung Đông rất nhiều, cứ lao ầm ầm đâu có phải nghĩ :D trong khi đường VN ntn chắc bác cũng biết rồi, có khi 3~4 nhịp đèn đỏ mà vẫn chưa qua đc :) vì thế Cerato có cái hay là auto lock ở 20km/h (vận tốc đi phổ biếnt trong nội thành VN) cũng đáng tiền lắm chứ bác :D

kiple

Xe tăng
Hơ hơ! khéo lố cả làng rồi!:-$

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
bác phân tích cỏ vẻ là âm tường đới

dongcasper_2

Xe tăng
ủa, e thấy cerato tự động lock khi chưa đến 20km ấy chứ, vừa lăn bánh lock luôn :D

noledongtien

Đi bộ
nên mua con civic hoặc con altis cũ mà đi mua con xe ko tên tuổi này sợ được 3 bữa lại đắp chiếu thì có mà...

dai_duong_xanh

Xe hơi
hnay em gặp may quá các bác ạ.đang đau đầu về 2 con này đi xem mấy showroom thì gặp 1 chỗ còn Cerato nhập.còn có đúng 5 con thôi. Nó chào giá em là 28k. Con này đc cái đầy đủ, lại là 10 túi khí và Lazang thể thao 17" lốp béo (2 cái này là order từ bên kia lắp ạ).Em thấy cũng ưng ưng rồi đấy, khá là vừa túi tiền và cũng rất đẹp :D
còn về cái gương tự động gập điện thì họ nói là độ được. Vậy là chỉ cần độ thêm cái gương, màn DVD cảm ứng, dán fim Johnson, lắp Camera lùi nữa thôi là xong. Tính sơ sơ thêm chưa đến 50tr ạ :D
Em cám ơn các bác đã quan tâm thớt và tư vấn nhiệt tình.
Em nghĩ cuối cùng cũng là bỏ tiền ra mua những cái hợp lý chứ ko phải chạy theo thời trang. Thôi thì đi cưới em Cerato cho nó kinh tế vậy :D

À, còn 1 showroom ở Xã Đàn chào Cerato nhập Trung Đông giá 27k5 đấy các bác. Bác nào quan tâm thì có thể qua đó nghía xem thế nào ợ, mỗi tội nó ko có khoá thông minh thôi các bác nhé, còn lại thì như nhau cả, 2 túi khí, lazang 5 chấu kép....etc đang bày đủ cả 4 màu đó các bác :)
Thế thì bác còn chờ gì mà còn chưa cưới em nó về. Em cũng vừa cứới 1 em Cerato. Phải nói là hài lòng, em thích nhất bản này là có cái cân bằng điện tử ESC và trợ lái bằng điện EPS giống như của Forte. Bản Cerato Trung Đông thì kg có ESC và trợ lực dầu thôi bác ah.

dai_duong_xanh

Xe hơi
nên mua con civic hoặc con altis cũ mà đi mua con xe ko tên tuổi này sợ được 3 bữa lại đắp chiếu thì có mà...
Pó tay với bác, thế nào mà pác lại xe này không có tên tuổi. Bác không thích thì thôi chứ bác nói thế có người bảo bác kg bao giờ đọc báo thì chết.
Mấy giờ rồi mà pác còn đặt mấy cài thằng Nhựt bẩn lên bàn thờ. :|

hoangsonph12

Xe đạp
Các pác cãi nhau nhiều thế, theo em cứ xe nào ngon bổ rẻ là mình chơi