Các bác tư vấn mua bảo hiểm xe?

ThanhTrung

Xe điện
theo các bác trong 4 nhà bảo hiểm này nên mua của ai là tốt nhất ạ
1, Bảo Việt
2, Pijco
3, Mic
4, AAA
trên e chỉ có 4 loại bảo hiểm này
xe e đến tháng 6 này là hết bảo hiểm 2 năm rồi, bảo hiểm trước e mua của Bảo Việt
Em thấy mọi người nói rằng giờ người ta ko hay mua của Bảo Việt nữa???:( ko biết có phải là do lúc bị tai nạn thì Bảo Việt giải quyết chậm hay ko nữa? xe e chưa bị va quệt lần nào nên ko biết! bạn e thì bảo nên mua của Quân đội MIC.
các bác tư vấn em với!

coldwinter

Xe tải
Bạn em thì khuyên em mua của liberty, trên bác lại không có cái đó hả bác?

jack_derida2000

Xe tăng
Cụ mua bảo hiểm BIC (của BIDV) có dịch vụ trả tiền qua ATM phí hợp lý, hỏng hóc và cần BH vác đến chỗ em 122 Xuân Thủy- DN nhà nước, đảm bảo chất lượng tuyệt vời luôn, gọi BH xử lý hộ cụ luôn

nguyenhanhht

Xe đạp
1, Bảo Việt
2, Pijco
3, Mic
4, AAA
xe e đến tháng 6 này là hết bảo hiểm 2 năm rồi, bảo hiểm trước e mua của Bảo Việt
Em thấy mọi người nói rằng giờ người ta ko hay mua của Bảo Việt nữa???:( ko biết có phải là do lúc bị tai nạn thì Bảo Việt giải quyết chậm hay ko nữa? xe e chưa bị va quệt lần nào nên ko biết! bạn e thì bảo nên mua của Quân đội MIC.
các bác tư vấn em với!
Theo cháu cụ nên mua của Bảo Việt cụ ạ ^^ (cháu cũng làm Bh nhưng ko phải BV đâu nhé cụ)

maxers

Xe đạp
Cụ Jack_der^:)^ida2000 này lam ji ma ngưỡng mộ tôi?

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
1, Bảo Việt
2, Pijco
3, Mic
4, AAA
các bác tư vấn em với!
cụ mua bảo việt em cam kết khi bi dư bôi đỏ cụ không phải trả sèng

langtu_79

Xe hơi
Theo e bác cứ tới gara nào uy tín, gần nhà mà bác thường làm. Hỏi gara xem bảo hiểm nào ở đó ngon nhất, thuận tiện nhất cho mình bảo hiểm (quan điểm của e là cứ vác xe tới, liệt kê những cái cần làm, kí tá một hồi, cắp đuôi ra về, hôm sau vào lấy xe về là thuận tiện). Vậy là chiến thôi ợ. E đang dùng của Liberty thấy bọn này cũng tốt. Trước một lần chót dại mua của Bảo Minh sau cạch đến già.

Goodmorning

Xe buýt
Em cũng dùng Bảo Việt thấy hài lòng, cô bé bán BH cho em nói chung là rất được (mỗi tội phí cũng chát) 8-> AAA cho xe cơ giới thì em không biết nhưng cái ông AAA làm bảo hiểm thân thể cho Gấu nhà em thì phải nói là vô cùng tệ, nhà em thống nhất dứt khoát không dây dưa với AAA nữa ~X(Hai cái còn lại thì em chưa dùng, chưa biết nên chẳng dám phát biểu - đề nghị các bác cho thêm ý kiến với...???

schumi

Xe tải
Em hỏi khí không phải,trước giờ toàn chạy xe cơ quan cấp nên không quan tâm lắm đến cái vụ bảo hiểm.Em mới mua cho gấu con Getz còi,công an nó bắt buộc mình mua cả bảo hiểm xe và người à các cụ?Gói bảo hiểm tối thiểu mà mình có thể mua để tránh CA là bao nhiêu ạ?Có thể mua bảo hiểm người mà không mua bảo hiểm xe được không?

hanoipho123

[Tịch thu bằng lái]
Khồng có cái nào tốt cả, cứ libetry cụ ạ

ThanhTrung

Xe điện
cảm ơn các cụ, e đã mua bảo hiểm từ hôm 22 rồi ạ, nghe các bác tư vấn nên em lại quyết định mua của Bảo Việt tiếp 2 năm với giá là 31.736.000đ
nhưng mà vừa mua được 2 hôm thì trưa nay xe em vừa bị 2 thằng đi 2 bánh táng cho 1 phát móp hết cửa bên phụ với vỡ gương, đen quá nhưng cũng may là vừa mua bảo hiểm xong hic hic

chỗ bị móp đây

các bác cho e hỏi, thủ tục làm bảo hiểm như nào ạ, e vừa bị trưa nay, ngày mai ngày kia e lại bận đi công tác rồi nên chắc hôm sau nữa e về mới mang xe đi ra gặp bảo hiểm.
-Thủ tục để bảo hiểm làm xe cho mình gồm những bước nào ạ ? trưa này bị thì e ko gọi CSGT ra làm biên bản hiện trường mà chỉ 2 bên tự thỏa thuận tình cảm với nhau, rồi 2 bên có viết 1 biên bản thỏa thuận là xe ai người đấy tự sửa. vậy các bác nào rành về bảo hiểm có biết bây giờ nếu làm bảo hiểm thì em cần phải nộp những giấy tờ gì cho bên bảo hiểm ko ạ

Chỉnh sửa cuối: