Các bác vào xem trụ sở OTOFUN này

nghiemthang

Xe tải
Đất ở trên Hà Tây và Hòa Bình rất nhiều và rẻ . Mỗi tội chỉ thích hợp để làm đường offroad thôi (tại đồi núi nhiều )
Bán kính cách Hà Nội 45km .
Em đóng cổ phần bằng đất được không (nếu phù hợp cho mục đích xây otofun.com Jsc )

GALLOPER

Xe buýt
Cái này hoàn toàn có thể (nghiêm túc đây ạ), hay em với cụ Galloper nhanh tay làm trước đi, sáng mai thứ 7 NH cụ nghỉ, em với cụ mang xà beng vào tròng làm 1 ít ra lấy vốn đầu tư, OK?:P
:77::77::77::77::21::21::21::21:
-Một tổ hợp ôtô thì họ làm hết rồi, các hãng cũng làm trung tâm dịch vụ riêng của mình cả rùi. Nếu muốn làm ta làm cái khu Bảo tồn thiên nhiên kiêm đường test xe và trường đua, đường dạy các kỹ năng offroad... thôi.

Lợi: - Cơ hội tiếp cận các nguồn vốn của Quỹ bảo trợ thiên nhiên. (lãi suất cực rẻ)
- Có thể tạo ra các công ăn việc làm cho những vùng lân cận=>đc vay vốn ưu đãi của Quỹ Hỗ trợ Phát triển, (nay là ngân hàng Phát triển)
- Hỗ trợ đất nước phát triển ngành công nghiệp có khói nhưng khói sạch . (giống sân gold )
- Xây dựng được một sự phát triển bền vững, lâu dài song song với sự phát triển của đất nước. Các nước phát triển nó làm cái này tốt lém, có cả kênh Television riêng... và nhìu thứ khác.

Hại: - Lâu mới thu đc vốn, dài hơi, (có khi mình thăng rồi mà d/á vẫn dang dở)
- Tốn sức lực, tiền của. (đương nhiên)

@ Cụ Kingpin: Cụ muốn xem trc địa điểm không hôm nào em dẫn cụ đi nhá.
@ May bach TQ: xà beng k đc cụ ợ, e thấy bê tông dầy lém. :21::21::21::21:

Hyundai-motoR

Xe tăng
16 ngàn thành viên, mỗi bác chỉ cần chi ra 1 vé là đủ :41:

Hu hu, nhưng nhà em câu (b) mà chả bác nào hỉu cho (đành hỏi thẳng :redface:, xí hổ quá)
haha thế thì có cụ phải nộp cả 100ve' chứ chả ít đâu :)):))

TAKESUKO

Xe tải
Để xây cái này em nghĩ là nên tìm các nhà đầu tư nước ngoài ấy, những người thừa tiền ở ngoại quốc nhiều lắm, thêm nữa họ cũng quan tâm đến xe cộ, phát triển một trung tâm như vậy là được lắm các bác ạ, nên thực hiện đi ạ ...

DTD145

Xe hơi
Em nghĩ đây là phương án khải thi ...Trong tình hình này nếu anh em có chỗ tập lái, ọp rốt, thi thố này nọ rất hay ...Nhưng trước mắt cứ làm cái quán cafe thu tiền phục vụ anh em tụ tập hàng ngaỳ đặng có lãi tổ chức sinh nhật thì hay hơn cả ...Anh em OF uống cũng nhiều, chém gió cũng nhiều ... lại có nhiều bác kinh doanh giỏi và nhiều chân dài ...Em nghĩ dự án này là tiền đề cho Công ty Cổ phần Otofun.com ra đời ...Em nghĩ mỗi bác bỏ ra 1 vé là đủ cho dự án này ...Các cao thủ xem sao nhé ??? Em rất tâm đắc với ý tưởng của các bác . Dự án thành công thì mỗi lần sinh nhật anh em không phải tài trợ nữa, không phải đóng tiền nữa ...Vui phết.

kenyvo

Xe máy
hay quá, em sẽ đăng ký ngay nếu thành hiện thực(b)

CAPAT

Xe đạp
em cũng thế

AQ.

Xe tăng
Đưa lên góp vui không ngờ các bác quan tâm thưởng riệu nhiều quá xá. :21: Hôm trước mới chỉ có thời gian giới thiệu bên ngoài, hôm nay mời các bác vào trong ăn bánh vẽ nhá.

Mặt bằng tầng 1

# 1, không gian trưng bày định kỳ. Trưng bày các kiểu xe mới nhất, xe hạ giá….. theo từng thời gian khác nhau. Chỗ này kết hợp với sân ngoài để tổ chức triển lãm xe
#2, Không gian sảnh vào, trưng bày lịch sử xe hơi trong và ngoài nước. Chỗ này trưng bày xe thật, cố định dạng như bảo tàng để mọi người vào tìm hiểu về xe, động cơ, vỏ ngoài…. (nhiều khả năng chiếc Đại bàng rũ cánh của bác Zippo sẽ chung thân nằm đây)
#3, Nơi trưng bày và bán xe của các hãng khác nhau. Xe được nâng lên từ bên ngoài qua thang máy phía tay trái . Kính tấm lớn và sàn chênh cốt để tiện quan sát từ phía ngoài.
#4, Văn phòng giao dịch của các hãng bán, cho thuê, cung cấp phụ tùng xe. Phía bên trái là các phòng họp, khách, ký kết hợp đồng…. Túm lại là cho thuê lấy kinh phí. (k)
#5, Nơi trưng bày, bán xe môtô (phía trước, sát lối vào) và trưng bày, bán xe cũ ký gửi (bên phải). Ở giữa là nơi trưng bày phụ tùng, máy móc, thân vỏ cho các kiểu độ xe.
#6, Xưởng sửa chữa, bảo dưỡng, sơn….
#7, Quán Café Otofun – nơi “gặp gỡ, để buôn dưa lê, xả stress trước khi lên xe tiếp tục khám phá...”. Có thể ngồi đây trao đổi, chờ đợi sửa xe và ngắm nhìn con xe của mình chạy thử ở đường thử xe phía sau với cốc bia mát lạnh trên tay(b)

Mặt bằng tầng 2: Từ tầng 2 vẫn có thể quan sát xuống các tầng dưới qua các khoảng trống tầng

#8, Không gian trưng bày mọi mặt về xe hơi (tiếp theo tầng 1), chỉ bày những thứ nhẹ
#9, Café – lại café – nhưng miễn phí và chỉ giành cho các thành viên Otofun (tha hồ chửi nhau -kín đáo tí-đẹp đẽ phô ra…mờ. Có nên bánh rán+thuốc lào không nhỉ?)
#10, Trưng bày và bán xe, bày ít thôi nhưng là xe hạng sang hoặc xe độc- túm lại là mơi khách nhiều xìn.
#11, Vẫn là văn phòng, cho thuê hoặc để Ban Quản trị ngồi
#12, Xưởng gia công chi tiết nội thất (toàn thứ nhẹ, tống lên tầng 2)

Mặt bằng tầng 3 và 4

Tầng 3: Chỗ trưng bày của thành viên CLB Otofun. Có thể là mô hình, ảnh ọt …. mọi thứ liên quan đến oto và các hoạt động của các thành viên. Phía trước là hội trường nhỏ 150 chỗ (thông tầng)
Tầng 4: Vưỡn là không gian của CLB. Bên cạnh hội trường là thư viện MuntiMedia để tham khảo các tài liệu …..

Các bác ngắm lại toàn cảnh bên ngoài lần nữa nhé

Nhân tiện khoe các bác một đồ án khác với hình thức tân kỳ, hiện đại – toàn kính với Bê tông vỏ mỏng. Bắt mắt lém nhưng … không thực tế.

Mặt bằng nè

Phối cảnh nè

tuhu

Xe tải
Lên danh sách đăng ký Cổ đông sáng lập đê các Bác!

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Được lắm bác ạ ! Iem xin chân cổ đông nhá ! Bao giờ động thổ vậy bác ? P/s : Iem vote + cho bác rồi đấy !:41::41::41:

Ga Tay

Xe tăng
Hay quá, cho em góp vốn cổ phần nhé, em xí luôn một chân trong hội đồng quan trị hoặc ban điều hành , vì em cũng thạo cái việc này:69:

boyngheo_pleiku

Xe tải
Thực ra phần xây dựng không khó, có điều bây giờ phải thành lập otofun.com JSC để làm kế hoạch xin đất. Nếu các bác chỉ có 1,5M để làm thì là quá ít. Với mức giá đất dự án khoảng 6tr/m2 ở khu Mỹ Đình thì với 2ha (khu MĐ này giờ max chỉ còn 2ha) thì tiền đất đã bao gồm giải phóng mặt bằng sẽ là 120 tỷ. Tiền xây dựng sẽ khoảng 40 tỷ nữa, như vậy tổng đầu tư khoảng 160 tỷ.

Chia 160 tỷ này cho 16,000 thành viên (kể cả âm binh), thì mỗi nick sẽ phải góp 10 triệu đồng.

Trong trường hợp có thể huy động vốn ngân hàng thì chỉ cần góp 35% của 40 tỷ, nhưng để cho nó chắc chắn thì mỗi bác cứ góp khoảng 9 triệu em nghĩ là ổn.

Cứ thế các bác nhé, mai gặp nhau mình bàn thêm.

Em nghĩ phương án này khả thi đấy, em đợt vừa rồi đã gom được 112$ rồi.
Theo em việc mở rộng HN thì việc kiếm đất ngoại thành cũng ko khó , giá cả thì nhẹ hơn , các bác cứ cho ý kiến , rồi anh em trong OF mỗi người đóng góp 1 ít , em muốn OF nhà mình phải thật hoàng tráng nhất VN (l) ..nhắc đến OF là ai cũng phải biết ( hờ hờ ):P

tla

Xe điện
Em xin góp 1 tay, thiết kế miễn phí cho các bác phần hạ tầng nhé (b)

phuonglh

Xe buýt
Website
www.360.yahoo.com
tuyệt vời. Phải làm cái trụ sở để a e có chỗ mà chui ra chui vào chứ. e đề nghị bác còn phải thiết kế 1 quán bia ở bên cạnh nữa, cho mấy bác như kiểu bác bu lông gỉ, bác pín, bác u uất, và rất nhiều các bác khác còn ra đấy mà nhậu. Ngoài ra phải có quán cà phê cho các mợ, những người trẻ (như e chưa uống bia) và con cái các bác chứ nhỉ(b)(b)

haicaraudio

Đi bộ
nhìn hoành tráng quá bác cho em cổ phần hai cây cột nhé!!!:41: