[Thảo luận] Các bác xxx đội 5 sướng nhé, được lên báo rồi.

speed266

Xe điện
Cùng lắm là kỉ luật rồi đâu lại vào đấy thôi mà :(

Truonghd

Xe tải
E nói thật e khinh thằng nào đã xin xỏ r còn up video lên, chưa biết đúng sai. Như thế là hèn, còn nếu chủ ý để chơi xxx thì cũng chạ khá hơn xxx đâu ạ
Cần đấu tranh cho cái đúng, đã éo hiểu luật bị vịn sai thì luồn cúi xin xỏ, rồi cay cú quay video r up lên
Về vụ này e đánh giá thấp "người dân":
1. Ko hiểu luật khi tham gia giao thông: cần phải bị xử lý, vì ko hiểu nên mới bị xxx chơi bẩn
2. Phạm tội đưa hối lộ

Đội 5 e va như cơm bữa, tranh luận nảy lửa luôn và đương nhiên e luôn thắng. E chỉ ra đc cái sai của xxx, xxx khâm phục khẩu phục và nhận sai, mong em thông cảm. E đều lưu toàn bộ video, ghi âm của các cuộc tranh luận đó. Nhưng xxx đã nhận sai nên e cũng ko up video làm gì cả.
Mình cứ đoàng hoàng xem xxx có ăn bưn đc mình ko
Cụ to tiếng quá ạ, ở gần thì k sao, đi xa thì 50-50 cho lành
Như năm ngoái e đi Xuyên Việt, tới Phan thiết bị bắn e chấp nhận BB vì e ở SG, nhưung khi về đừong HCM từ Hà Nội, tới Hình như là Ngọc Lặc Thanh Hóa, đã đc các cụ chỉ rõ là có bắn vậy mà e cũng bị dính lỗi lấn len, *** mợ chúng nó đường HCM thì cụ biết rồi , nên e 50-50 với mấy ảnh luôn cho lẹ

pkhcsht

Xe điện
Như năm ngoái e đi Xuyên Việt, tới Phan thiết bị bắn e chấp nhận BB vì e ở SG, nhưung khi về đừong HCM từ Hà Nội, tới Hình như là Ngọc Lặc Thanh Hóa, đã đc các cụ chỉ rõ là có bắn vậy mà e cũng bị dính lỗi lấn len, *** mợ chúng nó đường HCM thì cụ biết rồi , nên e 50-50 với mấy ảnh luôn cho lẹ
Em ước gì, có văn bản quy định:
- Quyết định sử phạt được gửi theo email, nếu ko có thì đường CPN;
- Sau khi ko có khiếu nại, người bị xử phạt chuyển tiền qua tài khoản do NN quy định;
- Nhận đc thông tin tiền phạt đã nộp, đến hết thời hiệu giữ bằng, cơ quan thu giữ bằng có trách nhiệm chuyển trả bằng, giấy tờ đã giữ cho người bị sử phạt (người bị sử phạt có thể nộp thêm khoản chi phí này, hoặc NN "lại quả" cho dân khoản này".
Trừ những kẻ có bảo kê, biển xanh, đỏ còn lại chả ai cố tình vi pham luật gtđb cả, do vậy nên quy định giam giữ bằng hiện nay là coi người dân như kẻ ăn mày, kẻ thù, là ...
Nếu được như vậy chắc kiểu 50/50 sẽ giảm hẳn cụ nhể.
Ok.

Chỉnh sửa cuối:

mr.ken_no1

Xe container
Ơ, em hơi búc xúc tý ạ :D
Nhưng e có nói là e khinh những người sai phải chấp nhận 50/50 đâu chứ, tùy hoàn cảnh mà. Nhưng cụ có nghĩ đúng là khi cụ 50/50 rồi cụ còn thấy cảm ơn các xxx đúng ko? vì cụ sai thật mà. Và cụ có ghi hình cái lúc đưa tiền ko? và nếu có ghi thì cụ có up lên ko? E nghĩ là ko ạ.

giangcoi79

Xe điện
Cũng tại dân khôn quá, chỉ muốn đi láo rồi bị bắt lại muốn nộp ít hơn vé phạt!
Các bác đi đúng xem, xxx có gọi lại để đòi đâu? "Tại anh tại ả, tại cả đôi bên" ehee
anhtt10
Túm lại là tại thằng làm luật nâng mức phạt cao quá nên mới phải vậy thôi. Cứ để mức phạt như cũ xem em tin là mãi lộ cho xxx sẽ giảm rõ rệt. Từ một vài trường hợp nhà xa quá thì bắt buộc phải làm luật thôi.

isabinh

Xe điện
Mức phạt cồn 1/4 so với hiện nay nhé..... nhà nước đầy tiền, nhiều thằng móm

Matizcoi

Xe cút kít
Khổ thân các anh quá đi :D

nguyentoan.uct

Xe điện
Lại có mấy thêm mấy anh "Lệ Rơi" nữa các cụ nhỉ. Em khoái nhất món này, loại này cứ nhốt vào lồng rồi bêu ra chợ như trong phim bọn tàu ấy.

Nganha75

Xe buýt
Muốn xử lý thì chỉ còn cách: đập đi làm lại.
Xóa bỏ sự độc quyền, độc tôn và thông qua bầu cử.

lmnam2003

Xe buýt
thôi xong rồi ,sau quả này thì mấy chú chắc về văn phòng làm chân sai vặt .
Thì lại xuất hiện chú khác vẫn thế mà cụ, có thay đổi được gì đâu, nói cho cùng mấy chú này cũng khổ phết trên đe dưới búa. Quê em để được một xuất đứng đường phơi nắng, phơi sương người đen sì sì nộp cũng....... à mà thôi em không nói nữa:D

Cyclops

Xe hơi
Đã có nhiều động thái mạnh tay nhưng mới chỉ giải quyết được phần ngọn, cái gốc của vấn đề chưa giải quyết đc. Các cụ hiến kế đi.
Theo em nghĩ phải bỏ hết cái kiểm điểm và tự kiểm điểm, luân chuyển công tác ... Mà thay vào đó là đuổi khỏi ngành, nặng hơn thì phạt tù. Thằng đứng đầu phải là thằng tù đầu tiên thì nhà cháu nghĩ mới đỡ đc phần nào. Chứ cứ tự kiểm điểm như diễn hề trước dư luận thì còn khuya.

caocaochien

Xe buýt
E nói thật e khinh thằng nào đã xin xỏ r còn up video lên, chưa biết đúng sai. Như thế là hèn, còn nếu chủ ý để chơi xxx thì cũng chạ khá hơn xxx đâu ạ
Cần đấu tranh cho cái đúng, đã éo hiểu luật bị vịn sai thì luồn cúi xin xỏ, rồi cay cú quay video r up lên
1. Ko hiểu luật khi tham gia giao thông: cần phải bị xử lý, vì ko hiểu nên mới bị xxx chơi bẩn
2. Phạm tội đưa hối lộ

Đội 5 e va như cơm bữa, tranh luận nảy lửa luôn và đương nhiên e luôn thắng. E chỉ ra đc cái sai của xxx, xxx khâm phục khẩu phục và nhận sai, mong em thông cảm. E đều lưu toàn bộ video, ghi âm của các cuộc tranh luận đó. Nhưng xxx đã nhận sai nên e cũng ko up video làm gì cả.
Thằng " người dân" đích thị là dân gian phải không cụ Ken.
Em đồng tình với cụ. Mình cứ đàng hoàng sai đến đâu nộp đến đấy.
1 khi đã có lỗi và chấp nhận 50/50 thì đừng chửi bới.

Chỉnh sửa cuối:

29H- 55-22

Xe tăng
Thế là có kịch hay để xem rồi

No Fear

Xe điện
Xxx vì thân phục vụ.

cracking

Xe buýt
2. Phạm tội đưa hối lộ

Làm như cụ thì chỉ bảo vệ được mình cụ thôi. Ai không hiểu biết thì lại bị vặt tiếp. Nếu cụ đấu tranh cho cái đúng thì cụ phải tố giác việc làm sai trái của xxx bắt sai cụ ấy. Hay cụ tranh luận thắng xong đi luôn? Mặt bằng dân mình về pháp luật còn thấp, cụ phải thông cảm việc đó. Ở mình đi thi bằng lái, đâu có đủ kiến thức để biết tất cả các tình huống trên đường. Cụ mà không tham gia OF cụ có biết hết các tình huống ăn bẩn của xxx không? Ai cũng hiểu biết hết luật thì xxx chả cần ra đường nữa rồi.

Dân sai đâu thì dân chịu, xxx sai thì cũng chịu. Em thấy có người phát giác rồi đem ra công khai là tốt rồi. Dân sai mà xxx làm đúng thì cũng chả xin được đâu. Gốc rễ là nằm ở xxx thôi. Nếu không thử lửa làm sao biết là vàng thật. Em thì lại nghĩ cần có hẳn đội thanh tra, chuyên đi bẫy kiểu này, cho xxx bẩn về vườn hết. Nhưng sự thật có lẽ cấp trên biết xxx ăn bẩn nhưng kệ, nên mới đầy rẫy như thế.

Truonghd

Xe tải
Ơ, em hơi búc xúc tý ạ :D
Nhưng e có nói là e khinh những người sai phải chấp nhận 50/50 đâu chứ, tùy hoàn cảnh mà. Nhưng cụ có nghĩ đúng là khi cụ 50/50 rồi cụ còn thấy cảm ơn các xxx đúng ko? vì cụ sai thật mà. Và cụ có ghi hình cái lúc đưa tiền ko? và nếu có ghi thì cụ có up lên ko? E nghĩ là ko ạ.
Đúng rồi cụ ạ, 50-50 thì còn up lên chi nữa, có nhân có quả, làm vậy mình đc gì
E là e tuân thủ , e đi xV 6000km chỉ bị bắn 85/80 ở PT và bị bắn cán len ở Ngọc Lặc , quyết k tốn bánh mỳ để cuộc vui còn vui hơn, giờ ra đường như ma trận, đi sao cũng bị
E ở trong SG , mà trong SG thì các cụ thấy rồi . Các Xxx có xe ôm bảo kê, cải lại là bị bể kính hay gì gì đó liền, còn muốn đi xa thìngasn nhất là qua Đồng Nai, xxx ăn bẩn kinh
Bữa giờ có mấy vụ trên Cao Tốc Long Thành , và Quốc Lộ 20, các xxx bắn tốc độ và cho coi hình ảnh bằng Iphone và bị bên Otosaigon vạch mặt, mấy xxx làm Photosop cực hay, có hình và số km sau xe mình, mà toàn bắn kiểu như 46/40 hay 56/50 thôi

Liontran

Xe hơi
Website
diendantuoitrungnien.com
em thì nghĩ rằng việc tăng mức phạt đã góp phần tăng tiêu cực và tăng ...thu nhập cho các xxx. E gặp mấy xxx như thế rồi, chán nản lắm. ăn học bằng tiền nhân dân, rồi ra bắt nạt nhân dân, chẳng hiểu các xxx ấy có biết xấu hổ không nữa

MIG35

Xe tải
Các báo xóa hết link rồi cụ ạ , phản ứng nhanh quá.

cracking

Xe buýt
Các báo xóa hết link rồi cụ ạ , phản ứng nhanh quá.
Em tìm lại đúng là bị xóa hết thật, title thì còn mà nội dung trang nào cũng bị xóa là sao cụ nhỉ? Thời đại tự do ngôn luận mà cũng có thế lực nào thao túng ah?