[Thảo luận] Các bác xxx đội 5 sướng nhé, được lên báo rồi.

mr.ken_no1

Xe container
Làm như cụ thì chỉ bảo vệ được mình cụ thôi. Ai không hiểu biết thì lại bị vặt tiếp. Nếu cụ đấu tranh cho cái đúng thì cụ phải tố giác việc làm sai trái của xxx bắt sai cụ ấy. Hay cụ tranh luận thắng xong đi luôn? Mặt bằng dân mình về pháp luật còn thấp, cụ phải thông cảm việc đó. Ở mình đi thi bằng lái, đâu có đủ kiến thức để biết tất cả các tình huống trên đường. Cụ mà không tham gia OF cụ có biết hết các tình huống ăn bẩn của xxx không? Ai cũng hiểu biết hết luật thì xxx chả cần ra đường nữa rồi.

Dân sai đâu thì dân chịu, xxx sai thì cũng chịu. Em thấy có người phát giác rồi đem ra công khai là tốt rồi. Dân sai mà xxx làm đúng thì cũng chả xin được đâu. Gốc rễ là nằm ở xxx thôi. Nếu không thử lửa làm sao biết là vàng thật. Em thì lại nghĩ cần có hẳn đội thanh tra, chuyên đi bẫy kiểu này, cho xxx bẩn về vườn hết. Nhưng sự thật có lẽ cấp trên biết xxx ăn bẩn nhưng kệ, nên mới đầy rẫy như thế.
Cụ nói vậy e hơi chạnh lòng rồi
Nếu xxx sai và quyết giữ cái sai đó thì ko phải bàn, e cũng viết nhiều bài lên án xxx ở trên này rồi ạ
Đúng là e lên đây e học đc nhiều cái có ích để tham gia gt sao cho đúng và ko bị mất tiền ngu
Về cơ bản ý của cụ cũng công nhận là tiên trách kỷ hậu trách nhân phải ko!
Khi xxx nhận thấy sai ( tức là ko chơi bửn đc mình) và có nhận sai rồi thì mình cũng nhắc nhở xxx thôi, chứ pulic lên làm gì. Mình chỉ vào những thớt liên quan cmt chỉ ra cái sai của xxx để các cụ khác biết mà rút ln thôi
Cái em lên án ở đây là đã ko hiểu luật, lại đưa hối lộ xong về up lên mạng thì đó là hành động của kẻ tiểu nhân cụ ạ

Lungo_123456

Xe buýt
Buồn cho tuổi trẻ ngày nayko còn làm theo lời Bác, yêu nước thuơng nòi.

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Cụ vphuc ơi. Cấm nói chuyện chính trị đấy. Sửa nhanh đi cụ
Em thấy lỗi do Đả-ng quá rõ rồi còn gì. Cứ nói sự thật ra là thành chuyện "chính trị" hay "*********" hả cụ. Có những người dân thiếu hiểu biết và dễ bảo như cụ nên nước mình nó mới giảm dần đều xuống đáy như giờ đấy!

mr.ken_no1

Xe container
Đúng rồi cụ ạ, 50-50 thì còn up lên chi nữa, có nhân có quả, làm vậy mình đc gì
E là e tuân thủ , e đi xV 6000km chỉ bị bắn 85/80 ở PT và bị bắn cán len ở Ngọc Lặc , quyết k tốn bánh mỳ để cuộc vui còn vui hơn, giờ ra đường như ma trận, đi sao cũng bị
E ở trong SG , mà trong SG thì các cụ thấy rồi . Các Xxx có xe ôm bảo kê, cải lại là bị bể kính hay gì gì đó liền, còn muốn đi xa thìngasn nhất là qua Đồng Nai, xxx ăn bẩn kinh
Bữa giờ có mấy vụ trên Cao Tốc Long Thành , và Quốc Lộ 20, các xxx bắn tốc độ và cho coi hình ảnh bằng Iphone và bị bên Otosaigon vạch mặt, mấy xxx làm Photosop cực hay, có hình và số km sau xe mình, mà toàn bắn kiểu như 46/40 hay 56/50 thôi
Nghe cụ kể ở trỏng mà e đã toát mồ hôi r ạ
E đc nghe trên này rất nhiều cụ chửi xxx Thanh Hoá
1 lần e đi theo đoàn khoảng 20 xe của chi hội, xe e chốt đoàn, qua Thanh Hoá e có vi phạm vượt đèn đỏ 1s vì phải chốt đoàn nên cố tình vi phạm. Xxx TH đã dừng xe, e xuống xe nhận lỗi luôn, xuất trình giấy tờ và cũng nói lý do vì sao vi phạm mong xxx linh đọng và cho nộp phạt tại chỗ. Xxx nghe xong bảo luôn là em nhìn thấy đoàn xe của các anh rồi, các anh đi theo đoàn thế này cũng có cái khó, lúc đó bộ đàm của e liên tục réo do các cụ đi trước gọi xem duy trì đoàn sao rồi (e ko cho biết e bị xxx vịn), các xxx nghe thấy liền thông cảm và nói: a đã trung thực nhận lỗi và TH này của anh chúng tôi thông cảm, xxx đưa giấy tờ lại cho em. E đưa xxx ít tiền, xxx hỏi ngay: tiền gì, e bảo: lỗi thì em xin, đây là mấy đồng các anh uống nước. Xxx rất vủi vẻ và chúc đoàn e lên đường an toàn và vui vẻ.
Qua đấy e nhận ra là: trước tiên là do mình hết

hanoistreet

Xe tải
E nói thật e khinh thằng nào đã xin xỏ r còn up video lên, chưa biết đúng sai. Như thế là hèn, còn nếu chủ ý để chơi xxx thì cũng chạ khá hơn xxx đâu ạ
Cần đấu tranh cho cái đúng, đã éo hiểu luật bị vịn sai thì luồn cúi xin xỏ, rồi cay cú quay video r up lên
Về vụ này e đánh giá thấp "người dân":
1. Ko hiểu luật khi tham gia giao thông: cần phải bị xử lý, vì ko hiểu nên mới bị xxx chơi bẩn
2. Phạm tội đưa hối lộ

Đội 5 e va như cơm bữa, tranh luận nảy lửa luôn và đương nhiên e luôn thắng. E chỉ ra đc cái sai của xxx, xxx khâm phục khẩu phục và nhận sai, mong em thông cảm. E đều lưu toàn bộ video, ghi âm của các cuộc tranh luận đó. Nhưng xxx đã nhận sai nên e cũng ko up video làm gì cả.
Mình cứ đoàng hoàng xem xxx có ăn bưn đc mình ko
Cụ nói thế léo nào í, khó nghe kinh lên được. Cụ mà làm xxx chắc cũng rứa cả. CSGT là người thực thi PL, tất nhiên phải nắm chắc và hiểu luật nhất. Vì vậy nếu đã bắt người vi phạm như cụ thì đương nhiên phải đúng, nếu ko đúng thì hẳn là cố tình tức là cố tình vi phạm luật để phạt cụ lấy tiền. Vậy có bao nhiêu người có khả năng thay đổi điều đó từ chuyên gia đứng đường như CSGT? Đáng lẽ cụ phải tuyên dương những người đang và đã giúp cụ ko phải cãi và làm xh minh bạch hơn. Khi xh minh bạch thì cũng sẽ dần trở nên trong sạch để người vi phạm GT ko còn phải chi 50/50 để bẫy xxx nữa.

Camry29A76111

Xe hơi
các báo dỡ hết vụ này rồi, nhanh tay thật

avn

Xe điện
Đợt này chắc đi đường 5 đỡ dính mìn hơn các cụ nhỉ. Kiểu gì các anh chả trờn, không dám phục kích và tiêu diệt thẳng tay như trước.

mr.ken_no1

Xe container
Cụ nói thế léo nào í, khó nghe kinh lên được. Cụ mà làm xxx chắc cũng rứa cả. CSGT là người thực thi PL, tất nhiên phải nắm chắc và hiểu luật nhất. Vì vậy nếu đã bắt người vi phạm như cụ thì đương nhiên phải đúng, nếu ko đúng thì hẳn là cố tình tức là cố tình vi phạm luật để phạt cụ lấy tiền. Vậy có bao nhiêu người có khả năng thay đổi điều đó từ chuyên gia đứng đường như CSGT? Đáng lẽ cụ phải tuyên dương những người đang và đã giúp cụ ko phải cãi và làm xh minh bạch hơn. Khi xh minh bạch thì cũng sẽ dần trở nên trong sạch để người vi phạm GT ko còn phải chi 50/50 để bẫy xxx nữa.
Chính em vẫn đang đồng hành với các cụ of nhà mình để lên án cái xấu của xxx, cụ có thể tìm trong thớt ATGT sẽ thấy có nhiều cmt của e về việc này
Còn để đc như cụ muốn thì chỉ có nằm mơ thôi ạ
Cụ có dám thề với e là khi cụ sai thật ở 1 nơi cách xa nhà cụ vài trăm km cụ có hối lộ xxx, 50/50 với xxx ko?
Dù các cụ có ném đá e ntn thì em vẫn giữ quan điểm, đã hối lộ xin xỏ xxx rồi thì đừng có làm trò mèo ạ.

hanoistreet

Xe tải
Chính em vẫn đang đồng hành với các cụ of nhà mình để lên án cái xấu của xxx, cụ có thể tìm trong thớt ATGT sẽ thấy có nhiều cmt của e về việc này
Còn để đc như cụ muốn thì chỉ có nằm mơ thôi ạ
Cụ có dám thề với e là khi cụ sai thật ở 1 nơi cách xa nhà cụ vài trăm km cụ có hối lộ xxx, 50/50 với xxx ko?
Dù các cụ có ném đá e ntn thì em vẫn giữ quan điểm, đã hối lộ xin xỏ xxx rồi thì đừng có làm trò mèo ạ.
Cần gì phải nằm mơ, một vài bài báo đưa lên là có phản ứng ngay. Cụ ko thấy phản ứng đầu tiên là các bài báo bị xóa à? xxx sẽ cẩn trọng và nghiêm túc hơn trong công việc. Chuyện cụ thề thốt là lỗi chính ở cơ chế, đây cũng chính là điều làm cho giao thông vận chuyển giữa các vùng bị hạn chế khá nhiều. Sau đó là thái độ làm việc của xxx, xxx GT công việc chính là điều hành giao thông đảm bảo trật tự chứ ko phải bắt chẹt người ở xa thiếu điều kiện nộp phạt để ăn hối lộ, tham nhũng. Với những người ở xa, chỉ đi qua hoặc vô tình phạm lỗi GT do ko quen thổ địa thì chỉ nên nhắc nhở tạo điều kiện để họ đi tiếp chứ ko phải là làm trò mèo dọa dẫm giữ xe, giữ giấy tờ. Nếu "người dân" ko bức xúc ko chụp ảnh quay phim lại đưa lên mạng thì ai xác nhận hành vi tham nhũng của xxx?
Bất kể "người dân" của cụ làm sai như thế nào nhưng với cương vị là người thực thi PL thì phải làm theo PL chứ đừng lấy lí do dân sai nên công quyền cũng sai.

jafwm

Xe điện
Nhà cháu cùng quan điểm với kụ hà nội phố (hanoistreet)! Vodka kụ! Liệu có đến một ngày nào đó mà...người thực thi PL thì phải làm theo PL chứ đừng lấy lí do dân sai nên công quyền cũng sai. không nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

kienkid

Xe container
các chú xxx này chuẩn bị về nhà chăn vịt rồi

Lungcu

Xe điện
Kiếm tiền đâu phải dế , xxx ăn bẩn thì người dân chơi bẩn thôi :-@

giangcoi79

Xe điện
Hiện nay link vietbao die rồi. Mọi lần các báo khác như dantri,vnex... Dẫn bài nhanh lắm mà lần này không thấy gì. Khả năng cao là vụ này chìm xuồng. Các cụ đi qua ủn lên cho mọi người biết bộ mặt thật của xxx đội 5.

thichxeoto

Xe điện
Đã có nhiều động thái mạnh tay nhưng mới chỉ giải quyết được phần ngọn, cái gốc của vấn đề chưa giải quyết đc. Các cụ hiến kế đi.
Vì khoán thì từ cái gốc, còn ngọn thì phạt nhát bay lại đâm chồi nảy lộc ra ngọn khác to và khỏe hơn.

campha

Xe buýt
ôi@!VN ơi đất nước của những tử sĩ chết vì đất nước vì nhân dân rồi để cho mấy thằng cò hó về sau hưởng thành quả thế vầy đây

junchen

Xe đạp
Bắt đầu từ các cụ điều khiển xe. Ai cũng muốn nhanh và dẫn nhau phạm hết luật này đến luật khác

GMCR

Xe hơi