các bệnh của liberty i.e của em:(

bmwvh113

Xe hơi
con li của em h đã đc 2 vạn,ngoài thay dầu,vs côn cả lọc gió thì em vẫn chưa làm j,h xe có 3 bệnh,mà theo em tham khảo thì khá nhiều bác dính ít nhất 1 bệnh,mà toàn bênh khó chịu ko thể bỏ qua đc,nay em lập toppic này để anh em thợ cũng như người dùng có thể trao đổi và khắc phục 1 cách toàn diện nhất những vấn để này,sau đây là 3 bệnh của xe em$-):

- Bệnh 1: bệnh hụt ga khi đang đi(khá nhiều bác dính lỗi này,nói ko quá thì phải gần 1 nửa đã từng dính phát này 1 lần)
+hiện tượng :đang đều ga,tự dưng xe bị hụt rồi lại lên lặp lại như thế khoảng 2-3 lần thì chết máy phải đề lại,đôi khi còn ko đề đc ngay mà phải tắt khóa đi bật lại,bệnh này em hay gặp nhất khi đèo thêm người,còn đi 1 mình thì gần như ko có hoặc rất ít mà em ko để ý,ko biết có phải do chở nặng mà tỳ vào bộ phận nào của xe ko,hoặc đi vào chỗ nào xóc sau quá cũng gây ra hụt ga

+cách giải quyết : em đã tham khảo diễn đàn mình thì chưa có cách giải quyết cũng như nguyên nhân cụ thể chỉ có 2 cách là xiết lại dây tiếp xúc trên ác quy và chạy lại phần mềm bộ phun xăng điện tử,chiều mai em sẽ ra số 7 để chạy lại phần mềm rồi báo lại các cụ sau

-Bệnh 2 :bệnh này cũng khá khó chịu tuy ko bằng bệnh 1 nhưng rất xót xe,đó là khi các cụ đi vào chỗ nào xóc thì nghe cái cạch 1 cái

+hiện tượng : khi xe em đi vào nhưng hơi mấp mô kiểu chồi lên sụt xuống thì ko sao,nhưng khi lao vào 1 ổ gà hay chỉ là ổ chuột thôi thì nghe 1 tiếng cạch rất rõ ràng,cái này thì em khẳng đinh ko phải do bộ côn hay do máy xe mà ra,theo em là ở đoạn giữa cái xe,tức là gần cái đoạn cổ bô ý ạ

+cách khắc phục: lỗi này là bị chết bộ giảm chấn,ra số 7 hàng chuối các cụ nhân viên thay cho 520k các cụ nhé,em vừa đi hỏi hôm qua cơ mà chưa có xiền thay:))
-Bệnh 3 : bệnh này ko nhiều nhưng cũng ko phải là hiếm,theo em nghĩ nó có chút dây dưa với bệnh 2,là bệnh lệch dè chắn bùn sau,là cái dè để treo biển ạ

+ hiện tượng : dè sau sẽ hơi lệch về bên trái 1 chút hiện tại xe em là có lệch rồi nhưng ko đang kể,trước em di đường cũng đã thấy 1 số lx và li nhập bị bệnh này rồi,nhìn rất thương cái xe

+cách khắc phục : chưa có

đó là tất cả 3 bệnh của xe đang khiến em đau đầu,các cụ nào đã từng trải qua và khắc phục đc thì hãy hướng dẫn cho em nhé cũng như các cụ khác để cho khi dắt vợ 2 ra đường có 1 chút tự tin nhé:x

Chỉnh sửa cuối:

Liberty125.ie

Xe buýt
- À! Em cũng bị bệnh 2 của cụ miêu tả đấy, em phi lên vỉa hè cũng bị cạch 1 phát ở đằng sau nghe rõ lắm nhưng em chẳng biết nó ở đâu, ngầm xe hay xung quanh chỗ bánh sau xe, em chịu, em chưa đi bảo dưỡng phát nào cả cứ để vậy đi tuốt.

- Bệnh bị hụt ga khi đang đi thì em bị 1 lần khi mới mua xe đi thử 500km đầu tiên, mình vít ga mạnh mà xe nó nhích lên yếu tè, có khi còn ko nhích... bệnh này thì em đi bảo dưỡng là xong, đi bom bom.

Chỉnh sửa cuối:

oto4banh

Xe đạp
Xe em thì bệnh kêu to. Giờ kêu hơn xe nhập.
Em vẫn tự an ủi là tiếng kêu nhỏ hơn công nông :(

bmwvh113

Xe hơi
- À! Em cũng bị bệnh 2 của cụ miêu tả đấy, em phi lên vỉa hè cũng bị cạch 1 phát ở đằng sau nghe rõ lắm nhưng em chẳng biết nó ở đâu, ngầm xe hay xung quanh chỗ bánh sau xe, em chịu, em chưa đi bảo dưỡng phát nào cả cứ để vậy đi tuốt.

- Bệnh bị hụt ga khi đang đi thì em bị 1 lần khi mới mua xe đi thử 500km đầu tiên, mình vít ga mạnh mà xe nó nhích lên yếu tè, có khi còn ko nhích... bệnh này thì em đi bảo dưỡng là xong, đi bom bom.
em nghe 1 số bác thợ ở topcom nói thì nếu để lâu dài sẽ sinh ra cái bệnh thứ 3 bị lệch dè bác ạ,xe em bị từ lúc khoảng 1v2 đã bị h đến 2v thì đi vào chỗ sóc là nghe thấy luôn trước thì thỉnh thoảng:(,bệnh hụt ga h cũng nặng hơn nhiều hụt phát chết máy luôn mà vẫn chưa tìm ra cách giải quyết

bmwvh113

Xe hơi
Xe em thì bệnh kêu to. Giờ kêu hơn xe nhập.
Em vẫn tự an ủi là tiếng kêu nhỏ hơn công nông :(
cụ thử kiểm tra lại lại dầu lap của xe nhé,khả năng bị ngấm nước,cái chốt dầu lap của li bằng nhựa nên lởm lắm em cứ đi mua mấy hôm là y như rằng bị nước vào,mà dầu lap cứ ngấm nước là lúc thốc ga lên là xe gào và ỳ lắm :(

olala9x

Xe tải
Bệnh 1 và 2 cháu đã mắc =))
Bệnh 1 thì bị đúg 1 lần đến h là 1 vạn.Còn bị gá hoài nó k lên nhah cụ ạ, tà tà toàn 30 .1 lúc sau nó mãi mới đc.

lpz

Xe tải
e cũng bị bệnh 1cụ ạ, và e cũng lập 1thớt về vđề này. Siết cực acquy k đỡ, mang ra 19hoà mã test cũng k fải do fần mềm, các a thợ fán là do lúc mới chạy máy chưa ổn định nên thế. Dc cái là từ hôm ây đến nay chưa bị lặp lại lỗi ấy.hee

bmwvh113

Xe hơi
Bệnh 1 và 2 cháu đã mắc =))
Bệnh 1 thì bị đúg 1 lần đến h là 1 vạn.Còn bị gá hoài nó k lên nhah cụ ạ, tà tà toàn 30 .1 lúc sau nó mãi mới đc.
nghe căng phết cụ nhỉ,cụ đãcó hướng giải quyết cho bệnh 2 chưa

bmwvh113

Xe hơi
e cũng bị bệnh 1cụ ạ, và e cũng lập 1thớt về vđề này. Siết cực acquy k đỡ, mang ra 19hoà mã test cũng k fải do fần mềm, các a thợ fán là do lúc mới chạy máy chưa ổn định nên thế. Dc cái là từ hôm ây đến nay chưa bị lặp lại lỗi ấy.hee
các bác thợ hôm đấy có chạy lại phần mềm bộ phun xăng ko cụ,em nghĩ cái phần mềm này như win ý,lâu lâu lại dính virut 1 lần :))

Red2010

Xe điện
Theo e cái bệnh các cụ bị nhiều nhất là xe bị giật như ngựa lúc thả hết ga rồi nhích ga lên.

mktbn76

Xe buýt
cả 3 bệnh bác chủ nêu xe gấu nhà em đều không bị, nhưng đi 6000km đã tèo mất ắc quy và dây curoa kêu xoành xoặch

lis

Xe đạp
Xe bác chủ chạy 2 vạn rồi có còn bốc ko ạ?

bmwvh113

Xe hơi
cả 3 bệnh bác chủ nêu xe gấu nhà em đều không bị, nhưng đi 6000 dâykm đã tèo mất ắc quy và dây curoa kêu xoành xoặch
ắc quy hơi lởm em cũng phải thay lúc 1 vạn rồi,dây curoa cũng vậy bác muốn hết phải thay dây bando mới đc :(

oto4banh

Xe đạp
cụ thử kiểm tra lại lại dầu lap của xe nhé,khả năng bị ngấm nước,cái chốt dầu lap của li bằng nhựa nên lởm lắm em cứ đi mua mấy hôm là y như rằng bị nước vào,mà dầu lap cứ ngấm nước là lúc thốc ga lên là xe gào và ỳ lắm :(
Em mang ra hãng nó bảo chết bộ công sau. Thay 1T3. Em hơi nghi nên lại mang xe về.
Có cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.

bmwvh113

Xe hơi
Em mang ra hãng nó bảo chết bộ công sau. Thay 1T3. Em hơi nghi nên lại mang xe về.
Có cụ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em với.
đơn giản cụ ạ,cụ lại vác ra các trung tâm bao hành của pi,xem nó báo lỗi có đúng chỗ lần trước thế ko,em cứ đi 3 chỗ nếu đúng lỗi thì chỗ nào rẻ nhất em thay :))

loi_ro

Đi bộ
Bệnh 2 thì em đang bị. Rất khó chịu. Đi xe cảm giác hơi láng bánh sau. Ko nhầm thì bị dơ bi bạc treo máy. Để đi lâu sẽ thành bệnh 3. Em sắp tới cũng đi khắc phục. Dây coroa thì vả vào thành nồi ầm ầm. Hụt ga thì thỉnh thoảng mới bị