Các bệnh thường gặp của Magnus.

Tungdgt

Xe đạp
hi!cu chu mua dược chưa ạ?
Cảm ơn bác. E chưa mua đc nhưng đã đóng lại phớt. Nay chạy ok rồi bác ạ. Tiện thể bác cho e hỏi cái chân máy ngay ở dưới két nước cái đấy bác có k và giá ntn?

Kim liên

Xe hơi
Website
phutungchevroletlienphuong.com
Cảm ơn bác. E chưa mua đc nhưng đã đóng lại phớt. Nay chạy ok rồi bác ạ. Tiện thể bác cho e hỏi cái chân máy ngay ở dưới két nước cái đấy bác có k và giá ntn?
xe bác là magnus 2.5 đúng không ạ?bác có hinh ảnh không ạ?để e kiểm tra cho chính xác e báo bác

fuotpro

Xe tải
hic con này lắm bệnh quá nhỉ, chắc toàn phải chuyên gia mới đi được, mình là lái mới định mua vì thấy quá rẻ, option thì như camry nhưng đọc topic này chắc thôi...:(

Kim liên

Xe hơi
Website
phutungchevroletlienphuong.com
hic con này lắm bệnh quá nhỉ, chắc toàn phải chuyên gia mới đi được, mình là lái mới định mua vì thấy quá rẻ, option thì như camry nhưng đọc topic này chắc thôi...:(
hi!cũng phải tùy vận may mình thế nào nữa chứ cụ chủ?

dream1616

Xe buýt
Em đang cần mua mặt gương bên lái, cụ nào thừa hoặc biết chỗ bán thì chỉ giúp em với.

Hiep culj

Xe đạp
Em còm 5 cái mâm(mâm zin trong xe nha)loai 2.5 mạ cơrôm ý,cu nào cần mình giao lưu nhA ,0978033383,để châṭ nhà wÁ.

DuongChu

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi cái xe magnus của e cứ mỗi lần đổ xăng xong,khi vặn chìa khoá nổ máy thì máy nổ và ngay lập tức chết máy.E vặn lại chìa khoá để nổ máy thì máy đề dài hơi mới nổ sau khi nổ máy gầm gừ 1-2 giây và trở lại ổn định bình thường.Các lần đề sau hoàn toàn bt cho đến khi đổ xăng và kịch bản lại lăp lại.Các cụ cho e xin ít ý kiến với,e có tìm hiểu trên mạng bảo là do cái cảm biến lưu lượng khí nạp có vấn đề(MAF sensor) ko biết ntn

Hai_75

Xe điện
Các cụ cho e hỏi cái xe magnus của e cứ mỗi lần đổ xăng xong,khi vặn chìa khoá nổ máy thì máy nổ và ngay lập tức chết máy.E vặn lại chìa khoá để nổ máy thì máy đề dài hơi mới nổ sau khi nổ máy gầm gừ 1-2 giây và trở lại ổn định bình thường.Các lần đề sau hoàn toàn bt cho đến khi đổ xăng và kịch bản lại lăp lại.Các cụ cho e xin ít ý kiến với,e có tìm hiểu trên mạng bảo là do cái cảm biến lưu lượng khí nạp có vấn đề(MAF sensor) ko biết ntn
Một trong những nguyên nhân là bơm xăng và lọc xăng. Do xăng ở VN bẩn và không đạt tiêu chuẩn nên cần vệ sinh bơm xăng và thay lọc xăng 1 năm/ lần.
Không nên để xe chạy liên tục trong điều kiện bình xăng gần cạn vì lúc đó bơm không được làm mát bằng xăng và sẽ hút nhiều cặn bẩn ở đáy bình dẫn đến mô tơ nóng sinh hút đẩy yếu và tắc lọc.
Cụ thử xem

DuongChu

Xe đạp
Một trong những nguyên nhân là bơm xăng và lọc xăng. Do xăng ở VN bẩn và không đạt tiêu chuẩn nên cần vệ sinh bơm xăng và thay lọc xăng 1 năm/ lần.
Không nên để xe chạy liên tục trong điều kiện bình xăng gần cạn vì lúc đó bơm không được làm mát bằng xăng và sẽ hút nhiều cặn bẩn ở đáy bình dẫn đến mô tơ nóng sinh hút đẩy yếu và tắc lọc.
Cụ thử xem
Cụ thử xem
E đã thay cả bơm xăng và lọc xăng mới rồi cụ ơi,bơm xăng gần 3tr lọc xăng hình như mấy trăm mà vẫn bị cụ ơi

Tungdgt

Xe đạp
Nhờ các bác tư vấn con Magnus của em

Chào các bác

Em đang chạy con Magnus L6 2.5 số tự động khá ổn, tuy nhiên thời gian gần đây có hiện tượng em đỗ xe ngoài nắng và rất nóng khoảng 1 tiếng khi đề lại thì khó nổ, phải để 2,3 lần rất dài mới nổ, thỉnh thoảng còn chết máy. khi vào số thì lại Ok.

Có bác nào đã bị tình trạng trên thì giúp em hướng xử lý với, bệnh này em sợ vào hãng cũng khó kiểm tra vì thông thường đề nổ vẫn ngon. Em đã check bugi và lọc xăng gần đây.

Cảm ơn các bác rất nhiều.
Xe bác bệnh giống xe em. xe e đã sử lý được bác thử thay giây CAM và đặt lại đánh lửa xem ntn nào. xe em làm như vậy đã hết bệnh. chúc bác thành công.

dream1616

Xe buýt
Cụ thử cách này:
Sau khi đổ xăng xong cụ bật, tắt chìa vài lần cho xăng bơm lên ( đừng nổ máy nhé), sau đó mới đề. Nếu hiện tượng có khác đi thì cụ thử xả xăng trên van phụ ở đầu xe để đảm bảo ko bị air xăng và đủ áp.
Hiện tượng đề dài đôi khi vẫn do thân bướm ga bị lỗi ạ.

khanhnguyen83

Đi bộ
Dear các cụ!
E ở tp hcm. Mới cúơi em mất nết 2.5 l6 đời 2005. Đã xài 83.000km.
Mua về thay hết dàn điêuf hoà, nội thât, sơn lại....mất 40củ.
Nhưng máy móc thì không đụng chạm gì.
Chạy SG đi Đà Lạt, Đà Lạt về SG chạy đã lắm. Êm ru. Lên cao tốc Long Thành Dầu dây chạy 120km/h êm và mượt lắm.
Chưa hết! Về SG đường phố đông đúc đi một lúc nóng máy là em nó lăn quay luôn( chết máy). Phải về P sau đó khởi động lại thì ok. Đi một lúc lalại chết máy. Có hôm gần hết xăng em nó chết liên tục.

Em nó tuơng đối hiện đại, đa số dùng cảm biến nên dễ hỏng vặt là phải. Nên ki thời tiết mát mẻ thì ok. Nhưng ẩm ướt hoạc nóng quá là e nó hay ốm.
Hôm em đổ đầy bình xăng đi 200km hết 1/2 bình. Nên nó tiêu tốn 16l/ 100km đừng thành phố.
Cho em hỏi xíu: ở Sài Gòn có chổ nào chuyên sữa e này không
Bệnh tắt máy khi dừng và cchayj châm là do gì?
Bác nào có tài liệu HDSD cho e xin voi ah.

khanhnguyen83

Đi bộ
Sau một số sửa chữa thì e nó đã ngon rồi. Giờ đạp phát dính lưng luôn.
- thay cái lọc xăng phía dưới gầm (hết 90%) bênh chết máy. 180k / cái
- chk 6 cái bugi thì cả 6 đều có hiện tượng cháy đen. Thay luôn (130k/ cái)
- súc Béc phun xăng
- tiện thể chùi rửa kiểm tra cái bơm xăng luôn.
Note: cụm dây điện nào tháo ra (jắc cắm) thì y/c thợ xịt contac cleaning vào và thổi khô.
- chk cái cảm biến nhiệt độ nước ( làm sạch).
Kq: chi phí hết 2tr.
Và em nó chạy ngon phết.
Điều kiện là máy kiểm tra không báo lỗi gì nhé!
Nếu mây báo lỗi gì thì sửa theo máy.