Thảo luận Các Bệnh Thường Gặp Trên Xe Nhập Mỹ

trungnamht

Xe tải
Xin chào các cụ
Chả là để củng cố kiến thức cũng như các trường hợp hỏng hóc liên quan đến xe nhập mỹ, em mở box này các cụ vào giao lưu trao đổi các bệnh về xe để anh em khi gặp phải đều có phương án tối ưu để giải quyết.Hầu hết các xe nhập mỹ chạy ở việt nam đều Ổn định và cơ bản là khá oke so với xe trong nước,nhưng do điều kiện thời tiết , khí hậu, đường xá... của mỹ khác việt nên sau khi sử dụng 1 vài năm có 1 số bệnh cơ bản mà xe mỹ sẽ gặp phải,Em chạy xe nhập cũng khoảng 5 năm có 1 số vấn đề gặp mà khi mang đi sửa chữa hay bảo hiểm thì được biết hầu hết các xe nhập đều bị những bệnh đó :), Chẳng hạn như vừa rồi xe em đang dính vấn đề về điều hoà, đi kiểm tra thì bắt ra cái bệnh giàn lạnh mỹ nó làm mỏng so với việt nam 1 nửa, vì thời tiết của mỹ lạnh và không nóng như việt nam , nên khi xe về việt mình cứ sử dụng lạnh triệt để thậm trí là lúc vào xe nóng quá mở hết công suất => cái này cực hại luôn đấy ạ , được 1 cụ chuyên điều hoà chia sẻ,Các dòng xe nhập mỹ như, camry,avalon,lexus,high.. đề dính vấn đề về điều hoà sau vài năm sử dụng :) ..., Còn nữa...

vip tien sinh

Xe ngựa
Hôm nay em mí bít điều này.

Vn: alo toy mĩ à
Mĩ: vâng em đây ji thế a
Vn: xe mày thì ngon nhưng cái dàn lạnh đh thì làm như cc ấy
Mĩ: ah tại bên em rét sun trym ai dùng chiều lạnh bao h làm mỏng cho nó nhẹ xe
Vn: bên tao thì nóng chảy trym ko bật hết công suất để trym nó chảy chạm đất àh @@
Have funnnnnnn!

trungnamht

Xe tải
Vn: alo toy mĩ à
Mĩ: vâng em đây ji thế a
Vn: xe mày thì ngon nhưng cái dàn lạnh đh thì làm như cc ấy
Mĩ: ah tại bên em rét sun trym ai dùng chiều lạnh bao h làm mỏng cho nó nhẹ xe
Vn: bên tao thì nóng chảy trym ko bật hết công suất để trym nó chảy chạm đất àh @@
Have funnnnnnn!
Mời cụ ly rượu vì cốt chuyện hay vãi :V

hastock168

Xe hơi
cái điều hoà e thấy kg đúng lắm vì bên mỹ nhiệt độ nó nóng lạnh còn kinh hơn mình chứ. Mùa hè nó còn toàn 45-50 độ mà :D

harilama

Xe buýt
Ở Mỹ cũng có những vùng khí hầu rất nóng, nắng nóng quanh năm luôn. Còn vụ hỏng điều hoà thì ko riêng gì xe Mỹ, e thấy xe lắp ráp trong nước cũng bị hỏng, trục trặc điều hoá khá nhiều. Như cty e có con Camry LD 2010, chạy sang năm thứ 5 là thấy điều hoà có vấn đề, lỗi cũng nhẹ, ko tốn kém nhưng cũng phải sửa mất 2,3 lần rồi.

Làm Cha Mẹ

Xe hơi
Con LE em chạy 6 năm vẫn chưa thấy có vấn đề gì về điều hòa cụ ạ :D

ductienqn

Xe tăng
Con LE của e 10 năm vẫn ổn mà có gì đâu.

kysingheo

Xe buýt
Điều hoà Mông đau đời 2009 để max lạnh mà em cảm giác còn thua xe em để 23 độ

nguyentiens

Xe buýt
Xin chào các cụ
Chả là để củng cố kiến thức cũng như các trường hợp hỏng hóc liên quan đến xe nhập mỹ, em mở box này các cụ vào giao lưu trao đổi các bệnh về xe để anh em khi gặp phải đều có phương án tối ưu để giải quyết.Hầu hết các xe nhập mỹ chạy ở việt nam đều Ổn định và cơ bản là khá oke so với xe trong nước,nhưng do điều kiện thời tiết , khí hậu, đường xá... của mỹ khác việt nên sau khi sử dụng 1 vài năm có 1 số bệnh cơ bản mà xe mỹ sẽ gặp phải,Em chạy xe nhập cũng khoảng 5 năm có 1 số vấn đề gặp mà khi mang đi sửa chữa hay bảo hiểm thì được biết hầu hết các xe nhập đều bị những bệnh đó :), Chẳng hạn như vừa rồi xe em đang dính vấn đề về điều hoà, đi kiểm tra thì bắt ra cái bệnh giàn lạnh mỹ nó làm mỏng so với việt nam 1 nửa, vì thời tiết của mỹ lạnh và không nóng như việt nam , nên khi xe về việt mình cứ sử dụng lạnh triệt để thậm trí là lúc vào xe nóng quá mở hết công suất => cái này cực hại luôn đấy ạ , được 1 cụ chuyên điều hoà chia sẻ,Các dòng xe nhập mỹ như, camry,avalon,lexus,high.. đề dính vấn đề về điều hoà sau vài năm sử dụng :) ..., Còn nữa...
Có 1 cãi lỗi rất lớn, đó là... Đắt quá so với Cam Việt.

trungnamht

Xe tải
LE 2010 giờ giá quanh 1 tỷ, ngang 1 em 2.5g 2013, cho em lựa chọn em còn phân vân.
Vâng , tuỳ từng dòng cụ ạ, có những dòng xe việt k sản xuất mà chỉ us, thì phải chấp nhận thôi, nhưng lần thay thế phụ tùng vất vả lắm, có sướng gì đâu ạ,

nguyentiens

Xe buýt
cam mẽo giờ phải tìm đc con nào thật chất, cỡ dưới 5v milé chủ sd cẩn thận chạy vẫn xướng.

trungnamht

Xe tải
cam mẽo giờ phải tìm đc con nào thật chất, cỡ dưới 5v milé chủ sd cẩn thận chạy vẫn xướng.
xe em đang chạy 4v mile đây :D , chạy gần 5 năm roài cũng chẳng biết đổi xem nào cho hạp,vì cơ bản chạy vẫn rất sướng cụ a :D