[Funland] các bệnh về đau lưng.

thầy mộc

Xe tăng
Cccm nào kéo gối không đỡ mà cần nhanh thì qua viện em xử lý cho, cũng làm yhct , cũng PHCN tại Hà Nội
vâng mời cụ vào chữa cho cccm trên này , hoặc có thông tin bổ ích nào thì giới thiều lên đây , nhà cháu cũng mong học hỏi .

Huongxuka

Xe tải
chuẩn ajh, chắc cụ cũng là thầy thuốc, thế thì lập thớt điều trị cho cccm trên of đê.
e ko phải là thầy thuốc ạ, e cũng có ý định học, nhưng để giúp cho người đau
e từng là bệnh nhân, e đi chữa rất nhiều nơi, e hiểu cái đau của người bệnh, vì từ chính bản thân mình,
và e gặp khá nhiều ng chữa bệnh, ng tốt có ng xấu có ạ, tốn kém tiền bạc, và ức chế cũng có cụ ạ,
e biết 1 số chỗ chữa bệnh, nhưng e ko muốn nói ra, vì đa phần đã chữa lấy tiền thì cái đạo đức nó ko có nhiều cụ ạ

Huongxuka

Xe tải
vâng mời cụ vào chữa cho cccm trên này , hoặc có thông tin bổ ích nào thì giới thiều lên đây , nhà cháu cũng mong học hỏi .
sau mấy năm đi chữa bệnh, e gặp biết bao nhiêu loại người, và mất rất nhiều tiền
thì e gặp được 1 ng chữa bệnh miễn phí, rất có tâm,
nhưng khổ nỗi, a ấy ko chữa lấy tiền, mà ko chữa cho tất cả mọi người, a ấy chỉ chữa cho người quen, người thân của gia đình và bạn bè,
học sinh của a ấy cũng chữa ở đó, phải đến chục học trò,
e là trường hợp hi hữu được a ấy chữa cho, mà ko hề quen biết gì cả, sau hơn nửa năm kiên trì gọi điện thoại cho a ấy

thầy mộc

Xe tăng
e ko phải là thầy thuốc ạ, e cũng có ý định học, nhưng để giúp cho người đau
e từng là bệnh nhân, e đi chữa rất nhiều nơi, e hiểu cái đau của người bệnh, vì từ chính bản thân mình,
và e gặp khá nhiều ng chữa bệnh, ng tốt có ng xấu có ạ, tốn kém tiền bạc, và ức chế cũng có cụ ạ,
e biết 1 số chỗ chữa bệnh, nhưng e ko muốn nói ra, vì đa phần đã chữa lấy tiền thì cái đạo đức nó ko có nhiều cụ ạ
nhìn avata em không biết cụ hay mợ, những điều trên mợ chia sẻ em không bàn , tùy nhiền "vì đa phần đã chữa lấy tiền thì cái đạo đức nó ko có nhiều cụ ạ "
câu này thì em không nghĩ vậy, thầy thuốc có thể chữa miễn phí cho bn 1 vài lần hoặc khám bệnh không lấy tiền,
tuy nhiên thầy thuốc lại không phải thánh, thầy thuốc cũng phải ăn uống sinh hoặt cuộc sống, nếu không lấy tiền thì nói như MỢ NGỌC TRINH , chắc phải cạp đất để ăn à ( cái này không thực tế)
tuy nhiên thầy thuốc lấy vừa phải với công sức của mình thì ok .
cá nhân em cũng vậy, khám bệnh xoa bóp cho bn lần đầu nếu không phải dùng thuốc , chỉ cần tập là ok thì không lấy tiền, nhưng lấy thuốc thì chắc chắn lấy.
vì em cũng không phải là thánh.

thân ái.

Chỉnh sửa cuối:

Huongxuka

Xe tải
nhìn avata em không biết cụ hay mợ, những điều trên mợ chia sẻ em không bàn , tùy nhiền "vì đa phần đã chữa lấy tiền thì cái đạo đức nó ko có nhiều cụ ạ "
câu này thì em không nghĩ vậy, thầy thuốc có thể chữa miễn phí cho bn 1 vài lần hoặc khám bệnh không lấy tiền,
tuy nhiên thầy thuốc lại không phải thánh, thầy thuốc cũng phải ăn uống sinh hoặt cuộc sống, nếu không lấy tiền thì nói như MỢ NGỌC TRINH , chắc phải cạp đất để ăn à ( cái này không thực tế)
tuy nhiên thầy thuốc lấy vừa phải với công sức của mình thì ok .
cá nhân em cũng vậy, khám bệnh xoa bóp cho bn lần đầu nếu không phải dùng thuốc , chỉ cần tập là ok thì không lấy tiền, nhưng lấy thuốc thì chắc chắn lấy.
vì em cũng không phải là thánh.

thân ái.
CÓ VẺ ĐỘNG CHẠM TỚI NGƯỜI CHỮA BỆNH RỒI ĐÂY, E MANG THÂN MÌNH ĐI CHỮA MẤY NĂM NAY,. E ĐỌC RA BẢN CHẤT CỦA NHỮNG NG CHỮA BỆNH Ạ
NGƯỜI TỐT CÓ NHƯNG ÍT LẮM
CÒN ĐA PHẦN LÀ CÂU KÉO TGIAN CỦA BỆNH NHÂN, VÌ ĐỒNG TIỀN,
LẼ RA HỌ CÓ THỂ BẤM HUYỆT CHO BỆNH NHÂN NHANH KHỎI HƠN, NHƯNG HỌ KÉO DÀI TGIAN HƠN, THẬM CHÍ CÓ CHỖ E CHỮA MÃI CHẢ KHỎI, NÊN KO CHỮA NỮA

thầy mộc

Xe tăng
CÓ VẺ ĐỘNG CHẠM TỚI NGƯỜI CHỮA BỆNH RỒI ĐÂY, E MANG THÂN MÌNH ĐI CHỮA MẤY NĂM NAY,. E ĐỌC RA BẢN CHẤT CỦA NHỮNG NG CHỮA BỆNH Ạ
NGƯỜI TỐT CÓ NHƯNG ÍT LẮM
CÒN ĐA PHẦN LÀ CÂU KÉO TGIAN CỦA BỆNH NHÂN, VÌ ĐỒNG TIỀN,
LẼ RA HỌ CÓ THỂ BẤM HUYỆT CHO BỆNH NHÂN NHANH KHỎI HƠN, NHƯNG HỌ KÉO DÀI TGIAN HƠN, THẬM CHÍ CÓ CHỖ E CHỮA MÃI CHẢ KHỎI, NÊN KO CHỮA NỮA
cảm ơn mợ đã vào thớt, em lại chỉ bấm huyệt giúp chứ chưa lấy tiền của cụ nào trên of này, và em cũng không lấy nghề bấm huyệt để kiếm tiền, tuy nhiên cũng có thể sang năm sẽ làm 1 phòng vật lí trị liệu,cạnh phòng khám nhà em , lúc đó phải thuê người về làm , thì chắc chắn sẽ lấy tiền để trả nhân viên , nhưng em khẳng định là có rất nhiều cụ trên này đã từng được em bấm 1 vài lần, đến ủng hộ.
tùy từng bệnh cũng có người xoa bóp bấm huyệt cố tình làm lâu để lấy tiền, tuy nhiên không phải ai cũng thế. nhưng mợ nói phải tìm đúng gốc bệnh để chữa em đồng ý.
trân trọng mợ.

Chỉnh sửa cuối:

namtuoc03

Xe hơi
Ok lão .

Chuẩn cụ cứ kéo từ từ , tuy nhiên nên kéo đủ, thì sẽ Ok .
10 ngày cụ kéo là bắt đầu tăng tốc được .
Cụ ơi, cho em hỏi về động tác chút.
Khi ép chân lên, lưng thả lỏng tự nhiên (lưng có xu hướng cong lên), hay cố gắng áp toàn bộ phần lưng xuống dưới sàn hả cụ?
Em bị TVĐĐ L5S1 nên hơi băn khoăn chút cụ ạ!

thầy mộc

Xe tăng
Cụ ơi, cho em hỏi về động tác chút.
Khi ép chân lên, lưng thả lỏng tự nhiên (lưng có xu hướng cong lên), hay cố gắng áp toàn bộ phần lưng xuống dưới sàn hả cụ?
Em bị TVĐĐ L5S1 nên hơi băn khoăn chút cụ ạ!
Lão cứ thả lỏng , đừng cố cong lưng lên , mệt lắm.

Dr Nguyễn Đức

Xe đạp
Gắt quá, thầy thuốc cũng là người, cũng biết ăn biết ngủ biết ..., thầy thuốc không phải thánh . Giúp nhau bằng lời nói là tốt rồi. Nếu cần can thiệp sâu hơn chẳng lẽ free mãi. Nếu con bạn ăn học 6 năm, bỏ cả tuổi xuân để mài đít trên ghế bệnh viện, ra trường đi làm, lương chẳng bao nhiêu mà xã hội suốt ngày chửi rủa, bệnh nhân đến thì điều trị free. Bạn nghĩ sao ?
Không lấy tiền thì lấy gì duy trì cuộc sống cho những người như tôi, cho vợ, cho con???
Lý luận kỳ lạ dịch vụ tốt, miễn phí mới là người có đạo đức

thầy mộc

Xe tăng
Gắt quá, thầy thuốc cũng là người, cũng biết ăn biết ngủ biết ..., thầy thuốc không phải thánh . Giúp nhau bằng lời nói là tốt rồi. Nếu cần can thiệp sâu hơn chẳng lẽ free mãi. Nếu con bạn ăn học 6 năm, bỏ cả tuổi xuân để mài đít trên ghế bệnh viện, ra trường đi làm, lương chẳng bao nhiêu mà xã hội suốt ngày chửi rủa, bệnh nhân đến thì điều trị free. Bạn nghĩ sao ?
Không lấy tiền thì lấy gì duy trì cuộc sống cho những người như tôi, cho vợ, cho con???
Lý luận kỳ lạ dịch vụ tốt, miễn phí mới là người có đạo đức
cảm ơn cụ đã vào thớt, trong cuốc sống ai cũng có cách làm riêng, nhìn chứ ký của cụ chắc cũng cùng nghề, cuốc sống đôi khi chúng ta vẫn phải cho đi, vẫn phải kiếm tiền để nuôi dậy con cái, nhưng cũng có người có cái nhìn sai, mà thức tế không thể trách họ, vì trong cuốc sống có rất nhiều anh em cùng nghề, làm không ổn, hoặc có làm ổn nhưng cũng làm câu giờ, và đặc biệt là vòi tiền bn quá nhiều, nên có một số ý kiến cá nhân, đó là quan điểm cá nhân em đặc biệt tôn trọng hết.
với tâm thế của người làm nghề, đặc biệt là làm nghê y thì đơn giản em quan niệm.
bệnh không phải bệnh nào cũng có thế chữa được, tuy nhiên nếu bn và thầy thuốc kết hợp được thì chữa sẽ ổn hơn.
chúc cụ luôn mạnh khỏe, giúp đời được nhiều hơn.

chuotgiahn

Xe hơi
Cụ chủ cho em hỏi chút: đây là kết luận chụp phim

. (Bs y/c mổ ngay k liệt)
Triệu chứng lâm sàng thì k đến nỗi tệ lắm, đau phần tl kèm theo tê chân bên trái, đau và tê nhất lúc sáng mới ngủ dậy. Đứng và đi bộ vô cùng khó khăn phải ngồi 1 lúc thì mới đỡ tê. Em đã áp dụng bài tập của cụ + đu xà + bấm huyệt + thuốc sắc thì sau 1 tháng thấy đỡ dc khoảng 15%. Dẫu biết phải kiên trì và mất time vs nó nhưng em sợ p mổ lắm nên nhờ cụ tư vấn giúp xem cái lưng của e có thể giữ bảo tồn dc k. Trường hợp của e cụ có thể xử lý giúp dc k ah?

thầy mộc

Xe tăng
Cụ chủ cho em hỏi chút: đây là kết luận chụp phim

. (Bs y/c mổ ngay k liệt)
Triệu chứng lâm sàng thì k đến nỗi tệ lắm, đau phần tl kèm theo tê chân bên trái, đau và tê nhất lúc sáng mới ngủ dậy. Đứng và đi bộ vô cùng khó khăn phải ngồi 1 lúc thì mới đỡ tê. Em đã áp dụng bài tập của cụ + đu xà + bấm huyệt + thuốc sắc thì sau 1 tháng thấy đỡ dc khoảng 15%. Dẫu biết phải kiên trì và mất time vs nó nhưng em sợ p mổ lắm nên nhờ cụ tư vấn giúp xem cái lưng của e có thể giữ bảo tồn dc k. Trường hợp của e cụ có thể xử lý giúp dc k ah?
chào cụ, nếu tập đúng bài và thuốc đúng gốc bệnh thì 100% bác đã đỡ đi 50-70%, tuy nhiên em không khám nên không biết gốc nó từ đâu.
xin nói luốn lưng của bác là triệu trứng , gốc nó là cái khác nhóe.
còn tập đúng phương pháp, thuốc đúng bềnh thì ok không phải mổ.
chúc cụ mau khỏi bệnh.

chuotgiahn

Xe hơi
chào cụ, nếu tập đúng bài và thuốc đúng gốc bệnh thì 100% bác đã đỡ đi 50-70%, tuy nhiên em không khám nên không biết gốc nó từ đâu.
xin nói luốn lưng của bác là triệu trứng , gốc nó là cái khác nhóe.
còn tập đúng phương pháp, thuốc đúng bềnh thì ok không phải mổ.
chúc cụ mau khỏi bệnh.
Bẩm cụ e đọc kết luận phim mà hoa hết cả mắt, cụ cho e hỏi gốc nó ở phần nào ạh? Đa phần các thầy đông y đều cho là gan vs thận, năm nào e cũng khám sk, tets các chỉ số đều ok hết.

thầy mộc

Xe tăng
Bẩm cụ e đọc kết luận phim mà hoa hết cả mắt, cụ cho e hỏi gốc nó ở phần nào ạh? Đa phần các thầy đông y đều cho là gan vs thận, năm nào e cũng khám sk, tets các chỉ số đều ok hết.
hiiii cái đó phải thăm khám cụ nhé, em không khám đâu dám phán bừa.
thân ái.

lysoi67

Xe máy
Không thấy mợ nào vào chia sẻ đau lưng theo chu kì của ce pn nhể, cái bệnh này thì chữa sao đây 8-|

thầy mộc

Xe tăng
thanks cụ. Cụ cho xin địa chỉ vs đt để hôm nào e qua nhờ cụ xem giúp ah.
dạ nhà em ở 80 phố mễ trì hạ, em làm các buổi chiều từ 15h -20h lão cứ phang thẳng vào sdt ở dưới chứ kí, cho em, vì thấy lão cần nhiều thời gian hơn ah.
thân ái.

thầy mộc

Xe tăng
Không thấy mợ nào vào chia sẻ đau lưng theo chu kì của ce pn nhể, cái bệnh này thì chữa sao đây 8-|
hiiii, cái đó mợ chỉ cần kéo gối, gần như 100% đến tháng ổn vì có quá nhiều bn như vậy.
thân ái.